ആസ്ത്മയുള്ള ആളുകൾ ഇൻഹേലറുകൾ അമിതമായി ഉപയോഗിക്കുകയോ ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു: എന്തുചെയ്യാൻ കഴിയും

പ്രതിവർഷം 12 SABA ഇൻഹേലറുകളിൽ കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകളെ അവരുടെ ഉപയോഗം 12-ൽ താഴെയായി കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നത് ആ ഗ്രൂപ്പിലെ ആസ്ത്മയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശനം 70 ശതമാനം കുറയ്ക്കാൻ ഇടയാക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണക്കുകൂട്ടി. “ഇതൊരു രസകരമായ പഠനമാണ്, ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നം വെളിച്ചത്ത് കൊണ്ടുവരുന്നതായി തോന്നുന്നു,” ന്യൂയോർക്കിലെ അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡെർമറ്റോളജി പിസിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന അലർജിസ്റ്റും ഇമ്മ്യൂണോളജിസ്റ്റുമായ ഡോ. ഡേവിഡ് എർസ്റ്റൈൻ ഹെൽത്ത്ലൈനിനോട് പറഞ്ഞു.

“ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ ആളുകൾ അവരുടെ ശ്വസനത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. പ്രതിരോധ ഇൻഹേലറുകൾ ഉടനടി സഹായം നൽകാത്തതിനാൽ, അവർ അവരുടെ റെസ്ക്യൂ ഇൻഹേലറിലേക്ക് തിരിയുന്നു.

SABA-കൾ, തീവ്രമായ ആസ്ത്മ ആക്രമണം പോലെ, ആവശ്യാനുസരണം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ഹ്രസ്വ-പ്രവർത്തന ബീറ്റാ-അഗോണിസ്റ്റുകളാണ്. കാലിഫോർണിയയിലെ മെമ്മോറിയൽ കെയർ ലോംഗ് ബീച്ച് മെഡിക്കൽ സെന്ററിലെ പൾമണോളജിസ്റ്റും ഇന്റേണിസ്റ്റും ക്രിട്ടിക്കൽ കെയർ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റുമായ ഡോ. “അവ ദീർഘകാല രോഗ നിയന്ത്രണം നൽകുന്നില്ല, ഉടനടി രോഗലക്ഷണ ആശ്വാസം മാത്രം.

ശ്വസിക്കുന്ന കോർട്ടികോസ്റ്റീറോയിഡുകൾ ആസ്ത്മയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മൂലക്കല്ലാണ്, കൂടാതെ രോഗലക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് ആശ്വാസം നൽകുകയും ദീർഘകാല നിയന്ത്രണവും വർദ്ധനവിന്റെ തോത് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ആസ്ത്മ നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, SABA- കളുടെ ആവൃത്തി ആഴ്ചയിൽ രണ്ടോ അതിൽ കുറവോ ദിവസമായിരിക്കണം, ”അമേരിക്കൻ അസോസിയേഷൻ ഫോർ റെസ്പിറേറ്ററി കെയറിന്റെ സഹപ്രവർത്തകനായ ജോയ്‌സ് ബേക്കർ, MBS, RRT, ഹെൽത്ത്‌ലൈനിനോട് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply