ഇംഗ്ലണ്ട് vs ന്യൂസിലൻഡ്, മൂന്നാം ടെസ്റ്റ്: ഹെൻറി നിക്കോൾസ് ജാക്ക് ലീച്ചിനോട് വിചിത്രമായ രീതിയിൽ വീണു

ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ മൂന്നാം ടെസ്റ്റിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെതിരെ ഹെൻറി നിക്കോൾസ് 19 റൺസിന് പുറത്തായപ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ട് സ്പിന്നർ ജാക്ക് ലീച്ച് വിചിത്രമായ ഒരു വിക്കറ്റ് സ്വന്തമാക്കി.ഹെഡിംഗ്‌ലിയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ മൂന്നാം ടെസ്റ്റിനിടെ സ്വന്തം സഹതാരത്തിന്റെ ബാറ്റിൽ നിന്ന് പന്ത് തട്ടിയപ്പോൾ ന്യൂസിലൻഡ് ബാറ്റർ ഹെൻറി നിക്കോൾസിനെ വിചിത്രമായ രീതിയിൽ പുറത്താക്കി.

ലീച്ച് ഒന്ന് മുകളിലേക്ക് പൊങ്ങി, നിക്കോൾസ് തന്റെ പങ്കാളിയായ മിച്ചലിന്റെ ബാറ്റിൽ തട്ടി മിഡ്-ഓഫിൽ അലക്‌സ് ലീസിന് തിരിച്ചടിച്ചു. തന്റെ 99 പന്ത് ഇന്നിംഗ്‌സിൽ മികച്ച പ്രതിരോധം പ്രകടിപ്പിച്ച നിക്കോൾസ്, തലയിൽ മാന്തികുഴിയുണ്ടാക്കി നടക്കുമ്പോൾ, പരുഷമായ പരമ്പര അനുഭവിച്ച ലീച്ച് ഒരുപോലെ പരിഭ്രാന്തനായി കാണപ്പെട്ടു.

ന്യൂസിലൻഡ് ക്യാപ്റ്റൻ കെയ്ൻ വില്യംസൺ, COVID-19 കാരണം രണ്ടാം ടെസ്റ്റ് നഷ്ടമായതിന് ശേഷം, ടോസ് നേടി, പരന്ന പിച്ചിൽ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ തിരഞ്ഞെടുത്തു, പക്ഷേ ഇംഗ്ലണ്ട് മുൻകൈയെടുത്തു. ആദ്യ ഓവറിലെ അവസാന പന്തിൽ തന്നെ ബ്രോഡ് പുറത്താക്കിയ ഓപ്പണർ ടോം ലാഥം, രണ്ടാം സ്ലിപ്പിൽ ജോ റൂട്ടിന് ലാഥം എഡ്ജ് നൽകുന്നതിന് ആവശ്യമായ ചലനം പിച്ചിൽ നിന്ന് പുറത്തെടുത്തു.

ലോർഡ്‌സിലെയും ട്രെന്റ് ബ്രിഡ്ജിലെയും വിനോദ പോരാട്ടങ്ങളിലെ തോൽവികൾക്ക് ശേഷം 2-0 ന് പിന്നിലായ ന്യൂസിലൻഡ്, ആ തുടക്കത്തിലെ തിരിച്ചടിയിൽ നിന്ന് കരകയറിയെങ്കിലും 20 റൺസിലെത്തിയ വിൽ യംഗ്, 13-ാം ഓവറിൽ ലീച്ചിന്റെ ആദ്യ പന്തിൽ വീണു.

ലീച്ചിന് ഒരെണ്ണം ചെറുതായി നേരെയാക്കാൻ കിട്ടി, പന്ത് യംഗ് എൽബിഡബ്ല്യു അവന്റെ സ്റ്റമ്പിന് മുന്നിൽ കുടുങ്ങി — ബാറ്റ്സ്മാന്റെ റിവ്യൂ നിഷ്ഫലമായി. വില്യംസണും കോൺവെയും ഒഴുക്കുള്ളതായി കാണപ്പെട്ടു, എന്നിരുന്നാലും ന്യൂസിലൻഡ് മത്സരം ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ ശ്രമിച്ചു.

19-ാം ഓവറിൽ സ്പിന്നറെ രണ്ട് ബൗണ്ടറികൾ അടിച്ച് വില്യംസണിനൊപ്പം ഇരുവരും ലീച്ചിന് പിന്നാലെ പോയി, കോൺവെ മറ്റൊരു ബൗളറുടെ തലയ്ക്ക് മുകളിലൂടെ തകർത്തു.വില്യംസണെ 31 റൺസിന് പുറത്താക്കി മടങ്ങിയപ്പോൾ ഓപ്പണിംഗ് സെഷൻ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റേതാണെന്ന് ബ്രോഡ് ഉറപ്പുവരുത്തി.കുറ്റമറ്റ ബ്രോഡ് കോൺവെയുടെ ബാറ്റിന്റെ ഉൾവശം കണ്ടെത്തിയതിനാൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന് ഇത് കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടാമായിരുന്നു, പക്ഷേ ഫോക്‌സിന് മികച്ച ക്യാച്ച് എടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

 

Leave A Reply