അമ്പെയ്ത്ത് ലോകകപ്പ്: ഇന്ത്യൻ വനിതാ റികർവ് ടീം ഫൈനലിൽ കടന്നു

പാരീസ്: വനിതാ വിഭാഗത്തിൽ പേടിസ്വപ്‌നമായ യോഗ്യതാ റൗണ്ട് നേടിയ ഇന്ത്യയുടെ റികർവ് ആർച്ചേഴ്‌സ് വ്യാഴാഴ്ച നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ലോകകപ്പ് സ്റ്റേജ് 3-ൽ തങ്ങളുടെ ആദ്യ മെഡൽ ഉറപ്പിച്ച് ഫൈനലിലേക്ക് ശക്തമായി തിരിച്ചടിച്ചു. ഇവരെല്ലാം യോഗ്യതാ റൗണ്ടിൽ ആദ്യ 30ൽ നിന്ന് പുറത്തായി ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷം, താഴ്ന്ന 13-ാം സീഡ് നേടാനായി, മൂവരുംദീപിക കുമാരി, അങ്കിത ഭകത് ഒപ്പംസിമ്രൻജീത് കൗർഉക്രെയിൻ, ബ്രിട്ടൻ, തുർക്കി എന്നിവരെ ഉച്ചകോടിയിലെ ഏറ്റുമുട്ടലിനുള്ള വഴിയിൽ തോൽപിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച ചൈനീസ് തായ്‌പേയ്‌ക്കെതിരെയാണ് അവരുടെ മത്സരം. നാലാം സീഡ് ഉക്രെയ്‌നെ 5-1 (57-53 57-54 55-55) തോൽപ്പിച്ചാണ് ഇന്ത്യൻ വനിതാ റികർവ് ത്രയത്തിന്റെ തുടക്കം. ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ ഗ്രേറ്റ് ബ്രിട്ടനെതിരെ, അവർ എതിരാളികളെ 6-0 ന് വീഴ്ത്തി (59-51 59-51 58-50).

സെമിഫൈനലിൽ, അവർ ആദ്യ സെറ്റിൽ 56 റൺസ് നേടിയെങ്കിലും അവരുടെ എട്ടാം സീഡായ തുർക്കി എതിരാളികൾ മന്ദഗതിയിലുള്ള തുടക്കമായിരുന്നു. ഗുൽനാസ് കോസ്‌കുൻ,എസ്ഗി ബസരൻഒപ്പംയാസെമിൻ അനഗോസ്51 എന്ന മോശം പ്രകടനത്തോടെ ആദ്യ സെറ്റ് അഞ്ച് പോയിന്റിന് വഴങ്ങി.

രണ്ടാം സെറ്റിൽ തങ്ങളുടെ എതിരാളികളെ ഒരു പോയിന്റിന് പുറത്താക്കാൻ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ മുന്നേറി, ആദ്യ സെറ്റ് നഷ്‌ടപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് തുർക്കി ടീം മൂന്നാം സെറ്റ് 55-54 ന് ജയിച്ച് 2-4 ന് സമനിലയിലായി. ഫൈനൽ പ്രവേശനം ഉറപ്പാക്കാൻ നാലാം സെറ്റിൽ ടൈ വേണ്ടിവന്നപ്പോൾ, ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ 5-3 (56-51 57-56 54-55 55-55) വിജയത്തിനായി തങ്ങളുടെ ദൗത്യം ഏറ്റെടുത്തു.ഭാഗ്യംക്വാർട്ടറിൽ എട്ടാം സീഡായ തുർക്കി ടീമിനോട് ടോപ് സീഡുകൾ അട്ടിമറിച്ചതിനാൽ അവരുടെ ശത്രുക്കളായ കൊറിയക്കാരെ നേരിടേണ്ടിവരാത്തതിനാൽ അവരുടെ പക്ഷത്തായിരുന്നു.

ഞായറാഴ്ച നടക്കുന്ന ഫൈനലിൽ, റിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് ടീം വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവ് ലീ ചിയാൻ-യിംഗ് ലൈനപ്പിലുള്ള മൂന്നാം സീഡ് ചൈനീസ് തായ്‌പേയ്‌ക്കെ തിരെയാണ് അവർ ഏറ്റുമുട്ടുക. തരുൺദീപ് റായിയുടെ പുരുഷന്മാരുടെ റികർവ് ടീം,ജയന്ത താലൂക്ദാർ ഒപ്പം പ്രവീൺ ജാദവ്, എട്ടാം സീഡായ, സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡിനെതിരെ ആദ്യ റൗണ്ടിൽ തോറ്റതിന് ശേഷം പുറത്തായി.

പ്രീക്വാർട്ടറിലേക്ക് ബൈ ലഭിച്ച ഇന്ത്യൻ ത്രയം ഫ്ലോറിയൻ ഫേബർ, കെസിയ ചാബിൻ, എന്നിവരോട് 4-5 ന് തോറ്റു.തോമസ് റൂഫർഷൂട്ട് ഓഫിൽ (53-57 58-54 49-53 58-50) (25-25). ഷൂട്ട്-ഓഫും ടൈ ആയി, അവസാന അമ്പടയാളം മധ്യഭാഗത്ത് പതിച്ചതിനാൽ സ്വിസ് ടീമിനെ വിജയിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.രണ്ട്-എല്ലാം പൂട്ടി, അഞ്ച് 8-കളുടെ ഒരു പരമ്പരയുടെ ഷൂട്ടിംഗ് മൂന്നാം സെറ്റിൽ ഇന്ത്യക്കാർ മോശമായി കഷ്ടപ്പെട്ടു, അത് അവസാനം നിർണായകമായി.

 

Leave A Reply