ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നത്​ അ​തി​ക്ര​മം; ഹൈക്കോടതി

കൊ​ച്ചി: ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തും ജോ​ലി ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തും അ​തി​ക്ര​മ​മാ​​ണെ​ന്നും ഇ​ത്ത​രം കേ​സു​ക​ളി​ലെ പ്ര​തി​ക​ൾ​ക്ക് മു​ൻ​കൂ​ർ ജാ​മ്യം ന​ൽ​കു​ന്ന​ത് സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന് തെ​റ്റാ​യ സ​ന്ദേ​ശം ന​ൽ​കു​മെ​ന്നും ഹൈ​കോ​ട​തി.

ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​രും ന​ഴ്‌​സു​മാ​രും ഭീ​തി​യോ​ടെ ജോ​ലി ചെ​യ്യേ​ണ്ടി വ​ന്നാ​ൽ രോ​ഗ നി​ർ​ണ​യ​ത്തി​ല​ട​ക്കം തെ​റ്റു​വ​രാ​നി​ട​യു​ണ്ട്. ഇ​തു രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ ജീ​വ​നെ ബാ​ധി​ക്കും. ഇ​വ​രു​ടെ ഡ്യൂ​ട്ടി ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തു​പോ​ലും ഈ ​നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം ഗു​രു​ത​ര കു​റ്റ​മാ​ണെ​ന്നും ജ​സ്റ്റി​സ്​ ബെ​ച്ചു ​കു​ര്യ​ൻ തോ​മ​സ്​ പ​റ​ഞ്ഞു.

അ​തി​നാ​ൽ, ഇ​ത്ത​രം കു​റ്റ​ങ്ങ​ൾ അ​തി​ക്ര​മ​മാ​യി ക​ണ്ട്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കോ​ട​തി നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ചു. പ​ട്ടാ​മ്പി താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ വ​നി​ത ഡോ​ക്ട​റെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നും ഇ​വ​രു​ടെ ജോ​ലി ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നു​മു​ള്ള കേ​സി​ൽ പ​ട്ടാ​മ്പി സ്വ​ദേ​ശി അ​രു​ൺ ന​ൽ​കി​യ മു​ൻ​കൂ​ർ ജാ​മ്യ ഹ​ര​ജി ത​ള്ളി​യാ​ണ് സിം​ഗി​ൾ ബെ​ഞ്ചി​ന്‍റെ നി​രീ​ക്ഷ​ണം.

ബൈ​ക്ക് അ​പ​ക​ട​ത്തെ തു​ട​ർ​ന്നു​ള്ള ശ​രീ​ര​വേ​ദ​ന നി​മി​ത്തം ഏ​പ്രി​ൽ 12ന്​ ​പ​ട്ടാ​മ്പി താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ചി​കി​ത്സ തേ​ടി​യ ഹ​ര​ജി​ക്കാ​ര​ൻ കാ​ഷ്വാ​ലി​റ്റി ഡ്യൂ​ട്ടി​യി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഡോ​ക്ട​റെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നും ഇ​വ​രു​ടെ ജോ​ലി ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നു​മാ​ണ് കേ​സ്.

മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ളോ​ളം കാ​ത്തി​രു​ന്നി​ട്ടും ചി​കി​ത്സ കി​ട്ടി​യി​ല്ലെ​ന്നും ഒ​ടു​വി​ൽ ഡോ​ക്ട​റെ ക​ണ്ട്​ പ​രാ​തി പ​റ​ഞ്ഞ​പ്പോ​ൾ ത​ന്നെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യാ​ണ് ചെ​യ്ത​തെ​ന്നു​മാ​യി​രു​ന്നു ഹ​ര​ജി​ക്കാ​ര​ന്‍റെ വാ​ദം. ഒ​ന്ന​ര പ​തി​റ്റാ​ണ്ടി​നി​ടെ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ൾ​ക്കും ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​ർ​ക്കു​മെ​തി​രെ​യു​ള്ള അ​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ വ​ർ​ധി​ച്ചെ​ന്നും ഇ​തേ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ​യും മെ​ഡി​ക്ക​ൽ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളെ​യും സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ നി​യ​മം കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​തെ​ന്നും കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഹ​ര​ജി​ക്കാ​ര​നെ​തി​രാ​യ കു​റ്റം ഇ​ന്ത്യ​ൻ ശി​ക്ഷ നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം ജാ​മ്യം ല​ഭി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണെ​ങ്കി​ലും ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​നു​ള്ള നി​യ​മ​പ്ര​ക​രം ജാ​മ്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത​താ​ണ്.

അ​തി​നാ​ൽ, മു​ൻ​കൂ​ർ ജാ​മ്യം ന​ൽ​കാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്ന്​ സിം​ഗി​ൾ ബെ​ഞ്ച് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. അ​തേ​സ​മ​യം, ഏ​ഴു ദി​വ​സ​ത്തി​ന​കം ഹ​ര​ജി​ക്കാ​ര​ൻ കീ​ഴ​ട​ങ്ങു​ന്ന പ​ക്ഷം അ​റ​സ്റ്റ് ചെ​യ്ത് ഉ​ട​ൻ കോ​ട​തി​യി​ൽ ഹാ​ജ​രാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മ​ജി​സ്ട്രേ​റ്റ്​ കോ​ട​തി നി​യ​മാ​നു​സൃ​തം ജാ​മ്യ ഹ​ര​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കോ​ട​തി നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ചു.

Leave A Reply