ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ കായികരംഗത്ത് നിന്ന് വിരമിക്കണമെന്ന് എഫ് 1 ലെജൻഡ് സർ ജാക്കി സ്റ്റുവർട്ടിന് തോന്നുന്നു: അൽപ്പം ബുദ്ധിമുട്ടുന്നു

ഫോർമുല വൺ ഇതിഹാസം ജാക്കി സ്റ്റുവർട്ട് ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ വീണ്ടും ഉയർന്ന ബഹുമതികൾക്കായി വെല്ലുവിളിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന റിഞ്ഞതിന്റെ വേദനയിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിനുപകരം കായികരംഗത്ത് നിന്ന് വിരമിക്കണമെന്ന് കരുതുന്നു.

മെഴ്‌സിഡസ് ഡ്രൈവറും ഒന്നിലധികം തവണ ലോക ചാമ്പ്യനുമായ ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ ഒരു ടൈറ്റിൽ മത്സരാർത്ഥിയാകാത്തതിന്റെ വേദന സഹിക്കുന്നതിനുപകരം കായികരംഗത്ത് നിന്ന് വിരമിക്കണമെന്ന് ഫോർമുല വൺ ഇതിഹാസം സർ ജാക്കി സ്റ്റുവർട്ട് അവകാശപ്പെട്ടു.

റെഡ് ബുള്ളിനും ഫെരാരിക്കും പിന്നിൽ തങ്ങളെത്തന്നെ കണ്ടെത്തുന്നതിനാൽ ഈ സീസൺ ഹാമിൽട്ടണും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടീമിനും ഫലവത്തായ ഒന്നായിരുന്നില്ല. ഏഴ് തവണ ലോക ചാമ്പ്യനായ താരം നിലവിൽ ഡ്രൈവർമാരുടെ നിലയിൽ ആറാം സ്ഥാനത്താണ്, അദ്ദേഹവും മാക്സ് വെർസ്റ്റപ്പനും തമ്മിൽ 98 പോയിന്റ് വ്യത്യാസമുണ്ട്.

ഹാമിൽട്ടൺ ഒന്നിലധികം അവസരങ്ങളിൽ സഹതാരം ജോർജ്ജ് റസ്സലിന് പിന്നിൽ സ്വയം കണ്ടെത്തി, ഗ്രിഡിലെ ഏറ്റവും സ്ഥിരതയുള്ള ആളുകളിൽ ഒരാളാണ് യുവ ഡ്രൈവർ. സംഭാഷണ കോൺവെക്‌സ് പോഡ്‌കാസ്റ്റിനോട് സംസാരിച്ച സ്റ്റുവാർട്ട്, മുൻ ലോക ചാമ്പ്യൻ സ്‌പോർട്‌സിൽ തനിക്കായി മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും എന്നാൽ ഇപ്പോൾ തന്റെ സഹതാരത്തിന് പിന്നിൽ താൻ ബുദ്ധിമുട്ടുന്നതായും തന്റെ കരിയറിൽ സമയം വിളിക്കണമെന്നും സ്റ്റുവാർട്ട് പറഞ്ഞു.

“അവൻ വളരെ നന്നായി ചെയ്തു. അവൻ എളിമയുള്ള തുടക്കത്തിൽ നിന്നാണ് വന്നത്. റോൺ ഡെന്നിസ് അവനെ എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവന്റെ പിതാവിന് നാലോ അഞ്ചോ ജോലികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, കാരണം അവൻ കാർട്ടിംഗിൽ നല്ലവനായിരുന്നു, അവനെ മക്ലാറനിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സ് നേടി. അവൻ വളരെ കഴിവുള്ളവനാണ്.”

“[മക്ലാരൻ] വിടാൻ സമയമായപ്പോൾ, അത് റോൺ ഡെന്നിസല്ല, അദ്ദേഹത്തിന്റെ തീരുമാനമായിരുന്നു. മെഴ്‌സിഡസ് ബെൻസിലേക്ക് പോകാനുള്ള ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടന്റെ തീരുമാനമായിരുന്നു, കാരണം അവർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിന്റെ സാധ്യതകൾ അദ്ദേഹം കണ്ടു.”

“ഇപ്പോൾ അൽപ്പം ബുദ്ധിമുട്ടുന്നു, കാരണം ഈ വർഷം ഇതുവരെ യോഗ്യത നേടുന്നതിൽ തന്നേക്കാൾ വേഗത്തിൽ മുന്നേറിയ ഒരു പുതിയ ടീമംഗം അവനുണ്ട്, അത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ അദ്ദേഹത്തിന് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. പക്ഷേ അദ്ദേഹം രാജിവെക്കേണ്ട സമയമാണിതെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” സ്റ്റുവാർട്ട് പറഞ്ഞു.

കായികരംഗത്ത് നിന്ന് വിരമിച്ചതിന് ശേഷം രണ്ടാമത്തെ കരിയർ തന്നെ കാത്തിരിക്കുന്നുവെന്ന് എഫ്1 ഇതിഹാസം വിശ്വസിക്കുന്നു.

“അവന് സംഗീതമുണ്ട്, അവന് സംസ്കാരമുണ്ട്, അവൻ വസ്ത്രങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ തുണിക്കച്ചവടം അദ്ദേഹത്തിന് തികച്ചും അനുയോജ്യമാകും. അവൻ വളരെ വിജയിക്കുമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്, കാരണം അവൻ വലിയൊരു തുക കൃത്യമായി സമ്പാദിക്കുന്നു, കാരണം അവൻ അവന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച സമയം,” സ്റ്റുവർട്ട് പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ രാജിവയ്ക്കുന്നത് കാണാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അദ്ദേഹം മുകളിൽ നിന്ന് രാജിവെക്കാത്തത് ഖേദകരമാണ്. പക്ഷേ ഇപ്പോൾ അത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല. എന്നിരുന്നാലും, അല്ലാത്തതിന്റെ എല്ലാ വേദനകളിലൂടെയും കടന്നുപോകുന്നതിനേക്കാൾ നിർത്തുന്നതാണ് ബുദ്ധി. നിങ്ങൾ മുമ്പ് ചെയ്‌തത് ചെയ്യാൻ കഴിയും,” സ്റ്റുവർട്ട് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply