Mercedes-Benz Vision EQXX ഒറ്റ ചാർജിൽ 1,202 കിലോമീറ്റർ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുന്നു

ഏപ്രിലിൽ സ്റ്റട്ട്‌ഗാർട്ടിൽ നിന്ന് കാസിസിലേക്കുള്ള (ഫ്രാൻസ്) ആദ്യ റെക്കോർഡ് ബ്രേക്കിംഗ് ഡ്രൈവിന് ശേഷം, ഒറ്റ ചാർജിൽ യുകെയിലെ സ്റ്റട്ട്‌ഗാർട്ടിൽ നിന്ന് സിൽവർ‌സ്റ്റോണിലേക്ക് 1,202 കിലോമീറ്റർ ഓടാനുള്ള കാര്യക്ഷമത പ്രോട്ടോടൈപ്പ് വാഹനം കൈവരിച്ചു. വാഹനത്തിന്റെ അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡ്രൈവ്ട്രെയിൻ വികസിപ്പിക്കാൻ സഹായിച്ച ഫോർമുല 1, ഫോർമുല ഇ വിദഗ്ധർ വാഹനത്തെ അഭിനന്ദിച്ചു.

വിഷൻ EQXX പിന്നീട് സിൽവർസ്റ്റോണിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, അവിടെ പ്രത്യേക അതിഥി ഡ്രൈവർ നിക്ക് ഡി വ്രീസ് സ്വാഗതം ചെയ്തു. മെഴ്‌സിഡസ്-ഇക്യു ഫോർമുല ഇ ടീമിനായി മത്സരിക്കുന്ന ഡച്ചുകാരൻ ബ്രിട്ടീഷ് റേസ്‌ട്രാക്കിൽ വാഹനം കയറ്റി, അതിന്റെ പരമാവധി വേഗത പരിധി മണിക്കൂറിൽ 140 കി.മീ. പിറ്റ് ലെയ്‌നിലെ അവസാനത്തെ ചാർജ് ഉപയോഗിച്ച് അദ്ദേഹം 11 ലാപ്പുകൾ പൂർത്തിയാക്കി.

റോഡ് യാത്രയിൽ ഉടനീളം, വിഷൻ EQXX അതിന്റെ നൂതനമായ തെർമൽ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം പ്രയോജനപ്പെടുത്തി 8.3 kWh/100km എന്ന ശരാശരി ഉപഭോഗം നേടിയെടുക്കാൻ, കനത്ത ട്രാഫിക്കും വേനൽ താപനിലയും നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. വികസനത്തിനും സംഭരണത്തിനും ഉത്തരവാദിയായ CTO മെഴ്‌സിഡസ്-ബെൻസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ ബോർഡ് ഓഫ് മാനേജ്‌മെന്റ് അംഗം മാർക്കസ് ഷാഫർ പറഞ്ഞു, “യാത്ര തുടരുന്നു – ഇനിയും, കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായി! ഒരു ബാറ്ററി ചാർജിൽ 1,000 കിലോമീറ്ററിൽ കൂടുതൽ എളുപ്പത്തിൽ സഞ്ചരിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് വിഷൻ ഇക്യുഎക്സ്എക്സ് വീണ്ടും തെളിയിച്ചു, ഇത്തവണ വ്യത്യസ്തമായ യഥാർത്ഥ ലോക സാഹചര്യങ്ങളെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു.

വിപണി സാഹചര്യങ്ങൾ അനുവദിക്കുന്നിടത്തെല്ലാം 2030-ഓടെ സമ്പൂർണ-ഇലക്‌ട്രിക് ആകാൻ മെഴ്‌സിഡസ്-ബെൻസ് ശ്രമിക്കുന്നതിനാൽ, അത്യാധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ, ടീം വർക്ക്, ദൃഢനിശ്ചയം എന്നിവയുടെ സംയോജനത്തിലൂടെ യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്താണ് നേടാനാവുക എന്ന് ലോകത്തെ കാണിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.

OEM അനുസരിച്ച്, ഈ യാത്രയിലെ പ്രധാന വെല്ലുവിളികൾ 30ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെയുള്ള വേനൽക്കാല താപനിലയാണ്, സ്റ്റട്ട്ഗാർട്ടിന് ചുറ്റുമുള്ളതും ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ തെക്കുകിഴക്ക് ഭാഗത്തുള്ള ട്രാഫിക് സാന്ദ്രതയും കൂടിച്ചേർന്നതാണ്.

മെഴ്‌സിഡസ്-ബെൻസ് ഇലക്‌ട്രിക് ഡ്രൈവ് യൂണിറ്റിന്റെ അസാധാരണമായ കാര്യക്ഷമതയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു, ഇത് കുറഞ്ഞ താപ ഉൽപാദനത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. ഇത് തെർമൽ മാനേജ്‌മെന്റ് സിസ്റ്റത്തെ വളരെ ചെറുതും ഭാരം കുറഞ്ഞതുമാക്കി നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. എയ്‌റോ-ഷട്ടറുകൾ, കൂളന്റ് വാൽവുകൾ, പമ്പുകൾ എന്നിവയുടെ ശ്രദ്ധാപൂർവം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌ത ഇടപെടൽ ഇലക്ട്രിക് ഡ്രൈവ് യൂണിറ്റ് കുറഞ്ഞ ഊർജ്ജ ചെലവിൽ ഏറ്റവും കാര്യക്ഷമമായ താപനില ബാലൻസ് നിലനിർത്തുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.

നൂതനമായ എയർ-ഫ്ലോ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെയും വാഹനത്തിന്റെ തറയിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു കൂളിംഗ് പ്ലേറ്റിന്റെയും സംയോജനത്തെ ഇത് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, ഇത് വിഷൻ EQXX ന്റെ അടിവശം ഒഴുകുന്ന വായു പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ ഇത് പ്രാപ്‌തമാക്കുന്നു. സാധാരണ അവസ്ഥയിൽ ഇലക്ട്രിക് ഡ്രൈവ് യൂണിറ്റിനെ തണുപ്പിച്ച് നിലനിർത്തുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും എയറോഡൈനാമിക് കാര്യക്ഷമമായ മാർഗമാണിത്, ഇത് ഏറ്റവും എയറോഡൈനാമിക് മോഡിൽ ഏകദേശം 2 ശതമാനം പരിധി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

മറുവശത്ത്, ഉയർന്ന അന്തരീക്ഷ താപനിലയും സ്റ്റോപ്പ്-ആൻഡ്-ഗോ മോട്ടോർവേ ട്രാഫിക്കും ഇലക്ട്രിക് ഡ്രൈവ്ട്രെയിനിന്റെയും പാസഞ്ചർ ക്യാബിനിന്റെയും തണുപ്പ് ആവശ്യമായി വന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഓൺ-ഡിമാൻഡ് കൂളിംഗ് സിസ്റ്റം റേഞ്ചിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്താതെ എല്ലാം അതിന്റെ മുന്നേറ്റത്തിൽ എടുത്തു. വിഷൻ EQXX-ലെ മൾട്ടി-സോഴ്സ് ഹീറ്റ് പമ്പ് ചൂടുള്ള വേനൽക്കാല കാലാവസ്ഥയിൽ ക്യാബിൻ താപനില തണുപ്പിക്കുന്നതിൽ വളരെ കാര്യക്ഷമമായി തെളിയിച്ചു.

14 മണിക്കൂറും 30 മിനിറ്റും കൊണ്ടാണ് യാത്ര പൂർത്തിയാക്കിയത്. ഈ സമയത്ത് എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് വെറും എട്ട് മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ പ്രവർത്തനക്ഷമമായിരുന്നെങ്കിലും മൊത്തത്തിലുള്ള ഊർജ്ജ ഉപഭോഗത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചു.

ഹ്രസ്വമായ ഒരു റീചാർജിനെത്തുടർന്ന്, ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഗുഡ്‌വുഡ് ഫെസ്റ്റിവൽ ഓഫ് സ്പീഡിൽ അടുത്ത ഔട്ടിംഗിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിനായി വിഷൻ EQXX 33 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള ബ്രിക്‌സ്‌വർത്തിലുള്ള HPP ആസ്ഥാനത്തേക്കുള്ള യാത്ര തുടർന്നു. ചരിത്രപ്രധാനമായ മോട്ടോർസ്‌ പോർട്‌സിന്റെ പ്രസിദ്ധമായ ആഘോഷത്തിൽ വർത്തമാന കാലത്തെയും ഭാവിയിലെയും മറ്റ് മെഴ്‌സിഡസ് ഐക്കണുകൾക്കൊപ്പം പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന വിഷൻ ഇക്യുഎക്‌സ്‌എക്‌സ് പ്രശസ്തമായ മലകയറ്റത്തിലും അതിന്റെ ഊഴമെടുക്കും.

Mercedes-Benz പറയുന്നത്, രണ്ട് വിജയകരമായ 1,000km-ലധികം റോഡ് ട്രിപ്പുകൾ അതിന്റെ ബെൽറ്റിന് കീഴിൽ, Vision EQXX, ഇതുവരെ നിർമ്മിച്ചതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും കാര്യക്ഷമമായ മെഴ്‌സിഡസ് എന്ന അവകാശവാദത്തെ നന്നായി ന്യായീകരിക്കുന്നു. ഭാവിയിലെ സീരീസ്-പ്രൊഡക്ഷൻ വാഹനങ്ങളിൽ ആപ്ലിക്കേഷനായി നിരവധി വിഷൻ ഇക്യുഎക്സ്എക്സ് ടെക്നോളജികൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരുകയാണെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

Leave A Reply