സർഫറാസിന്റെ ധിക്കാരപരമായ സെഞ്ച്വറി മുംബൈയെ 374-ലേക്ക് നയിച്ചു, എംപി രണ്ടാം ദിനം 123/1 എന്ന നിലയിലാണ്

ബെംഗളൂരു: വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന രഞ്ജി ട്രോഫി ഫൈനലിൽ മധ്യപ്രദേശിനെതിരെ മികച്ച സെഞ്ച്വറി നേടിയ സർഫറാസ് ഖാൻ മുംബൈ ക്രിക്കറ്റിലെ ‘എൻഫന്റ് ടെറിബിൾ’ എന്നതിൽ നിന്ന് ‘മാൻ ഫ്രൈഡേ’യിലേക്കുള്ള പരിണാമം പൂർത്തിയാക്കി. 243 പന്തിൽ 134 റൺസ് നേടിയ സർഫറാസിന്റെ സീസണിലെ നാലാമത്തെ സെഞ്ച്വറി — 41 തവണ ചാമ്പ്യൻമാരായ അവർക്ക് ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 374 റൺസ് പൊരുതി അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 248 എന്ന നിലയിൽ.

യാഷ് ദുബെയും (44 ബാറ്റിംഗ്), ശുഭം ശർമയും (41 ബാറ്റിംഗ്) പൊട്ടാത്ത രണ്ടാം വിക്കറ്റിൽ 76 റൺസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തതോടെ മധ്യപ്രദേശ് ഒന്നിന് 123 എന്ന നിലയിൽ രണ്ടാം ദിനം അവസാനിപ്പിച്ചതിനാൽ മധ്യപ്രദേശ് അസന്തുഷ്ടരല്ല. രഞ്ജി ട്രോഫിയിൽ വെറും ആറ് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 937 റൺസ് നേടിയ സർഫറാസിന്റെതായിരുന്നു ആ ദിവസം. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 13 ബൗണ്ടറികളും രണ്ട് കൂറ്റൻ സിക്‌സറുകളും ഉണ്ടായിരുന്നു – ഇടങ്കയ്യൻ സ്പിന്നർ കുമാർ കാർത്തികേയയുടെ ഒരു ഓവർ സ്‌ക്വയർ ലെഗും ഓഫ് സ്പിന്നർ സരൻഷ് ജെയ്‌നിന്റെ ഒരു ഗ്രൗണ്ടും.

രണ്ടാം ദിനത്തിന്റെ ഓപ്പണിംഗിൽ ഷംസ് മുലാനിയെ ഗൗരവ് യാദവിന്റെ (4/106) ലെഗ് ബിഫോർ കെണിയിൽ വീഴ്ത്തിയതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം ഇന്നിംഗ്സ് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്തു എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയമായത്. വാലുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാറ്റിംഗ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പുതിയ പക്വത കാണിച്ചു, ഇത് മുംബൈ ക്രിക്കറ്റിന് ഒരു അനുഗ്രഹമാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു. ബൗണ്ടറിക്കായി അദ്ദേഹം അയഞ്ഞ പന്തുകൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു, എംപി ക്യാപ്റ്റൻ ആദിത്യ ശ്രീവാസ്തവയെ ഫീൽഡ് തുറക്കാൻ നിർബന്ധിച്ചു.

2019-20 സീസൺ മുതൽ (അന്ന് 928 റൺസ്) സർഫറാസ് ഒരു കോണിലേക്ക് മാറിയ രീതി അതിശയകരമാണ്, കാരണം അദ്ദേഹത്തിന് കരിയറിന്റെ തുടക്കത്തിൽ അച്ചടക്ക പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു, ഇത് ഒരു സീസണിലേക്ക് മുംബൈ വിടാൻ അദ്ദേഹത്തെ നിർബന്ധിക്കുകയും ചെയ്തു. പരിശീലനത്തിൽ ഒരു ദിവസം 400 പന്തുകൾ (നെറ്റും മുട്ടിയും ഉൾപ്പെടെ ഏകദേശം 67 ഓവറുകൾ) കളിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പിതാവ് നൗഷാദ് ഖാന്റെ കൂടെ, സർഫറാസ് 2.0 ഒരു യുദ്ധത്തിൽ കഠിനാധ്വാനമാണ്, ഏതൊരു ക്യാപ്റ്റനും ‘ഖാദൂസ് തെരുവ് പോരാളി’. കൂടെ യുദ്ധം ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

അൻപത് വയസ്സ് പിന്നിട്ടപ്പോൾ, ‘വിഷമിക്കേണ്ട, ഞാൻ എങ്ങോട്ടും പോകുന്നില്ല’ എന്ന് ആംഗ്യം കാട്ടി അയാൾ തന്റെ ജേഴ്‌സിയിലെ സിംഹചിഹ്നത്തിൽ തൊട്ടു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാറ്റിംഗ് പൃഥ്വി ഷായുടേത് പോലെ കണ്ണിന് ഇമ്പമുള്ളതല്ല, എന്നാൽ വളരെ ഫലപ്രദമാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാറ്റിംഗ് ഉറപ്പാണ്. രണ്ട്-വേഗതയുള്ളതും മൂടിക്കെട്ടിയ അന്തരീക്ഷത്തിലുള്ളതുമായ ഒരു ട്രാക്കിൽ ആ റൺസ് എങ്ങനെ സ്കോർ ചെയ്യണമെന്ന് അവനറിയാം. എംപി നായകൻ ബൗണ്ടറികൾ നിർത്താൻ മൈതാനം വിരിച്ചപ്പോൾ, സീമർ അനുഭവ് അഗർവാളിനെ കട്ട് ഓഫ് ചെയ്ത നിയന്ത്രിത സ്ക്വയർ കളിക്കാനുള്ള വഴി അദ്ദേഹം കണ്ടെത്തി.

90-കളിൽ പ്രവേശിച്ച അദ്ദേഹം, ഭാഗികമായി കണ്ണടച്ച് പൂർണ്ണമായും സമനില തെറ്റി കീപ്പറുടെ തലയ്ക്ക് മുകളിലൂടെ ഒരു സാധാരണ T20 സ്കൂപ്പ് കളിച്ചു. കണ്ടിരിക്കേണ്ട കാഴ്ചയായിരുന്നു അത്. 97-ൽ, എംപി ക്യാപ്റ്റൻ ശ്രീവാസ്തവ തന്റെ എല്ലാ ഫീൽഡർമാരെയും ബൗണ്ടറി ലൈനിൽ നിർത്തി, രണ്ട് ലോംഗ്-ഓണിലും ലോംഗ് ഓഫിലും. ബൗണ്ടറിയിലേക്ക് പോയ ബൗളറുടെ തലയിൽ ഒന്ന് തട്ടിയ സർഫറസിനെ തടയാൻ തന്ത്രം പര്യാപ്തമായില്ല. യുദ്ധവിളികളും തുട ഞെരുക്കവും ആയിരുന്നു ആഘോഷം.

വിചാരിച്ച കാര്യം സാധിച്ചതിന്റെ ആശ്വാസത്തിന്റെ കണ്ണുനീർ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ ടെസ്റ്റ് ടീമിന്റെ മധ്യനിര ഇപ്പോഴും നിറഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്, പക്ഷേ സർഫറാസ് ബാറ്റ് ചെയ്യുന്ന രീതി, ഹെഡ് കോച്ച് രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന്റെ വാക്കുകളിൽ പറഞ്ഞാൽ, അദ്ദേഹം സെലക്ഷൻ വാതിലിൽ മുട്ടുക മാത്രമല്ല, അടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മത്സരം ഒരു ഇന്നിംഗ്‌സിന്റെ കാര്യമായി മാറിയാൽ നിർണായകമായേ ക്കാവുന്ന ചെറുതും എന്നാൽ വളരെ ഫലപ്രദവുമായ നാല് കൂട്ടുകെട്ടുകളിൽ സർഫറാസ് ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഏഴാം വിക്കറ്റിൽ തനുഷ് കോട്ടിയനോടൊപ്പം (15), എട്ടാം വിക്കറ്റിൽ ധവാൽ കുൽക്കർണിയോടൊപ്പം (1), ഒമ്പതാം വിക്കറ്റിൽ തുഷാർ ദേശ്പാണ്ഡെ (6) 39, മോഹിത് അവസ്തി (7) എന്നിവരോടൊപ്പം 21 അമൂല്യമായ റൺസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

Leave A Reply