പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ: കാരണങ്ങൾ, ലക്ഷണങ്ങൾ, അപകട ഘടകങ്ങൾ, ചികിത്സ

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസറിനുള്ള അപകട ഘടകങ്ങൾ വംശം, വംശം, പ്രായം, കുടുംബ ചരിത്രം, ഭക്ഷണക്രമത്തിലെ മാറ്റങ്ങൾ എന്നിങ്ങനെ വിവിധ ഘടകങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസറിനുള്ള എല്ലാ ചികിത്സാ ഓപ്ഷനുകളെക്കുറിച്ച് ഇവിടെയുള്ള വിദഗ്ധനിൽ നിന്ന് അറിയുക. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ഗ്രന്ഥിയും സെമിനൽ വെസിക്കിളുകളും പുരുഷ പ്രത്യുത്പാദന വ്യവസ്ഥയുടെ ഭാഗമാണ്. പ്രോസ്റ്റേറ്റിന്റെ പ്രധാന പ്രവർത്തനം ബീജം (വൃഷണങ്ങളിൽ നിർമ്മിച്ച ബീജം വഹിക്കുന്ന ദ്രാവകം) ഉണ്ടാക്കുക എന്നതാണ്. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ എന്നത് പുരുഷന്റെ പ്രോസ്റ്റേറ്റിലെ ക്യാൻസറിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ഗ്രന്ഥിയിലെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള അസുഖം കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രധാന മാർഗ്ഗം മൂത്രമൊഴിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. എച്ച്‌ടി ലൈഫ്‌സ്റ്റൈലിനോട് സംസാരിച്ച അമേരിക്കൻ ഓങ്കോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ സീനിയർ കൺസൾട്ടന്റ് റേഡിയേഷൻ ഓങ്കോളജിസ്റ്റ് ഡോ. പ്രശാന്ത് കാന്ദ്ര പറഞ്ഞു, “ ഡൽഹി, കൊൽക്കത്ത, പൂനെ തുടങ്ങിയ മെട്രോ നഗരങ്ങളിലെ പുരുഷന്മാരിൽ ക്യാൻസറിനുള്ള രണ്ടാമത്തെ പ്രധാന സ്ഥലമാണ് പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ .

മുംബൈ, ബെംഗളൂരു തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങൾ. പ്രായമായ ജനസംഖ്യയിലെ വർദ്ധനവ്, മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജീവിതശൈലി, വർദ്ധിച്ച അവബോധം, നഗരങ്ങളിലെ മെഡിക്കൽ സൗകര്യങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ ലഭ്യമാക്കൽ എന്നിവയാണ് പ്രോസ്റ്റാറ്റിക് ക്യാൻസർ വർദ്ധിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രധാന കാരണം. പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ, ആദ്യഘട്ടത്തിൽ രോഗലക്ഷണങ്ങളൊന്നും കാണിക്കാറില്ല. പിന്നീടുള്ള ഘട്ടങ്ങളിൽ, ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ ക്യാൻസർ കണ്ടുപിടിക്കാൻ സഹായിക്കും:

1) പെൽവിക് പ്രദേശത്ത് മങ്ങിയ വേദന

2) ഇടയ്ക്കിടെ മൂത്രമൊഴിക്കൽ

3) കത്തുന്ന മൂത്രം അല്ലെങ്കിൽ ദുർബലമായ ഒഴുക്ക്

4) മൂത്രത്തിൽ രക്തം

5) വേദനാജനകമായ സ്ഖലനം

6) അസ്ഥി വേദന (ഘട്ടം 4 ൽ).

പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നു. 55 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള പുരുഷന്മാരിൽ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കോശങ്ങളുടെ ജനിതക പദാർത്ഥത്തിന് (ഡിഎൻഎ) ക്ഷതം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, ഇത് ക്യാൻസറായി മാറും.

Leave A Reply