ഇത് അങ്ങേയറ്റം സ്പിന്നാണ്’: ശ്രീലങ്കയ്‌ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ഞെട്ടിക്കുന്ന തോൽവിക്ക് ശേഷം ഡേവിഡ് വാർണർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി

992 ന് ശേഷം ശ്രീലങ്കയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ അവരുടെ ആദ്യ ഏകദിന പരമ്പര തോൽവിയിലേക്ക് വീണു, എന്നാൽ തോൽവിയിൽ വെള്ളി വരയുണ്ടെന്ന് സീനിയർ ഓപ്പണിംഗ് ബാറ്റ്‌സ്മാൻ ഡേവിഡ് വാർണർ വിശ്വസിക്കുന്നു. നാലാം ഏകദിനത്തിൽ വാർണർ 99 റൺസിന് പുറത്തായി, ശ്രീലങ്ക നാല് റൺസിന് വിജയിച്ചു. ഇതോടെ ഒരു മത്സരം ശേഷിക്കെ പരമ്പരയിൽ 3-1ന് അപരാജിത ലീഡ് നേടി.

ഈ പരമ്പരയിൽ അവർ കളിച്ച വിക്കറ്റുകൾക്ക് അതിശയകരമായ സ്പിൻ ഉണ്ടെന്നും ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ അവർക്ക് ലഭിച്ച പരിശീലനം ഗാലെയിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ടെസ്റ്റുകളിൽ മാത്രമേ അവരെ സഹായിക്കൂവെന്നും വാർണർ പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ എപ്പോഴും ടേണിംഗ് വിക്കറ്റുകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് മികച്ച തയ്യാറെടുപ്പാണ്. ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിലേക്ക് നയിക്കുന്നത് മികച്ച പരിശീലനമാണ്. അവർ വിക്കറ്റുകളിൽ പുറകോട്ടു കളിക്കുന്നത് ഞങ്ങൾ ശരിക്കും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു – അതാണ് ഞങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത്, നെറ്റ്‌സിൽ ആ പരിശീലനം നേടാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ല – വലകൾ പച്ചയാണ്,” വാർണർ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് ഈ പൊടിപടലങ്ങൾക്കൊപ്പം നടുവിൽ നിന്ന് മികച്ച പരിശീലനമാണ്. ഗാലെയിലെ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങൾക്ക് ഇത് ആവേശകരമായിരിക്കും, കാരണം ഞങ്ങൾ അവിടെയെത്താൻ പോകുന്നത് എന്താണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ സ്പിൻ വീണ്ടും ഒരു വലിയ പങ്ക് വഹിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഏകദേശം ആറ് വർഷത്തിന് ശേഷം ഓസ്‌ട്രേലിയക്കാർ മികച്ച തയ്യാറെടുപ്പിലാണ് എന്ന് വാർണർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

“ഇത് അങ്ങേയറ്റത്തെ സ്പിന്നാണ്, നിങ്ങൾ സാധാരണയായി ഇത്തരം വിക്കറ്റുകൾ കാണാറില്ല, നിങ്ങൾ അവ ഇവിടെ മാത്രമേ കാണൂ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇത് തിരക്കിലാണ് – ധാക്കയിൽ കളിച്ചത് ഞാൻ ഓർക്കുന്നു, അത് ഞാൻ കളിച്ചിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും മോശം വിക്കറ്റുകളിൽ ഒന്നായിരുന്നു, ഞാൻ സെഞ്ച്വറി നേടി. ഇത് പ്രതിബദ്ധതയെക്കുറിച്ചാണ്, അത് ഏകാഗ്രതയെക്കുറിച്ചാണ്, ഇത് ദീർഘനേരം ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ്.

“ഉപഭൂഖണ്ഡത്തിൽ, ഒരു ചെറിയ പിഴവ് നിങ്ങൾക്ക് നഷ്ടമാകും. നിങ്ങൾ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ‘ഓൺ’ ആയിരിക്കണം. ഇത് ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും, പ്രത്യേകിച്ച് ചൂടിൽ, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ അതിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്. 2016ന് ശേഷം ശ്രീലങ്കയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയാണിത്.ഇരു ടീമുകളും തമ്മിൽ നടന്ന അവസാന പരമ്പരയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയത് ഇതിഹാസ മുൻ സ്പിന്നർ രംഗന ഹെറാത്താണ്. “അത് 2016 ൽ സംഭവിച്ചു – അത് രംഗന ഹെറാത്ത് ഇല്ല (ഇനി) അവർക്ക് അവരുടെ ടെസ്റ്റ് ടീമിൽ മറ്റ് സ്പിന്നർമാരെ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് അപ്രതീക്ഷിതമായിരിക്കില്ല, ”വാർണർ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply