ല്യൂക്കോഡെർമ അല്ലെങ്കിൽ വൈറ്റ് ലെപ്രസിക്കുള്ള ഓറൽ, ലേസർ, ശസ്ത്രക്രിയാ ചികിത്സ

വിറ്റിലിഗോ, ചിലപ്പോൾ ‘ല്യൂക്കോഡെർമ’ അല്ലെങ്കിൽ വൈറ്റ് ലെപ്രസി എന്നറിയപ്പെടുന്നു , ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധ സംവിധാനംശരീരത്തിന് കേടുപാടുകൾ വരുത്തുന്ന പിഗ്മെന്റ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന ആരോഗ്യമുള്ള കോശങ്ങളെ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ഒരു സ്വയം രോഗപ്രതിരോധ രോഗമാണ് . ചർമ്മത്തിന്റെ പിഗ്മെന്റ് മെലാനിൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന കോശങ്ങളാണ് മെലനോസൈറ്റുകൾ, ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് നിറം നൽകുന്നു, മെലനോസൈറ്റുകൾ മരിക്കുമ്പോൾ ഈ വെളുത്ത പാടുകൾ വികസിക്കുന്നു.

ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ വെളുത്ത പാടുകളുടെ വ്യാപനം മന്ദഗതിയിലാകുമെങ്കിലും, മറ്റു സന്ദർഭങ്ങളിൽ ഇത് വേഗത്തിലാകാം, മുഖം, കൈത്തണ്ട, കൈകൾ, ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ എന്നിവയിൽ വെളുത്ത പാടുകൾ കാണാം. മത്സ്യം കഴിച്ചയുടൻ പാൽ കുടിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ വിറ്റിലിഗോ ഉള്ളവർ മാനസിക വൈകല്യമുള്ളവരോ വിറ്റിലിഗോ പകർച്ചവ്യാധിയും ഭേദമാക്കാനാകാത്തതോ ആയ തെറ്റായ സമയങ്ങളിൽ തെറ്റായ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് മൂലമാണ് വിറ്റിലിഗോ ഉണ്ടാകുന്നത് എന്നതുൾപ്പെടെയുള്ള മിഥ്യാധാരണകൾ ആരോഗ്യ വിദഗ്ദർ തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

എംഎം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കൽ സയൻസസ് ആൻഡ് റിസർച്ച് മുള്ളാന അംബാല ഇന്ത്യയിലെ ഡെർമറ്റോളജി വിഭാഗം പ്രൊഫസറും മേധാവിയുമായ ഡോ സഞ്ജീവ് ഗുപ്ത, എച്ച്ടി ലൈഫ്സ്റ്റൈലിനു നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ, “വിറ്റിലിഗോയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി മിഥ്യാധാരണകൾ നിയന്ത്രിച്ചും തടസ്സപ്പെടുത്തിയും ഉണ്ട്.

ഒരു വ്യക്തിയുടെ സാധാരണ ജീവിത ശൈലിയും സമൂഹത്തിലേക്കുള്ള അവന്റെ പങ്കാളിത്തവും. വിറ്റിലിഗോ ഉള്ള വ്യക്തികൾ താഴ്ന്ന ആത്മാഭിമാനം, ആത്മവിശ്വാസക്കുറവ്, സാമൂഹിക ഉത്കണ്ഠ എന്നിവയാൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും അവരുടെ വിറ്റിലിഗോ ചർമ്മത്തിന്റെ ഭാഗങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നു, അത് വസ്ത്രങ്ങൾ കൊണ്ടോ സൗന്ദര്യവർദ്ധക വസ്തുക്കളോ/മേക്കപ്പ് ഉപയോഗിച്ചോ മറയ്ക്കാൻ പ്രയാസമാണ്.

അതിനാൽ, ഉത്കണ്ഠ അല്ലെങ്കിൽ വിഷാദരോഗ ലക്ഷണങ്ങൾ എത്രയും വേഗം തിരിച്ചറിയുകയും പരിചയസമ്പന്നരായ ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റുകളെ സമീപിക്കുകയും വേണം. കൂടാതെ, രോഗിയുടെ ആത്മവിശ്വാസം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി കൗൺസിലിംഗ് സെഷനുകൾ ഇടയ്ക്കിടെ നടത്തണം. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ വിറ്റിലിഗോയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി വിവിധ പ്രാദേശിക, ശസ്ത്രക്രിയ, ലേസർ, മറ്റ് ബദൽ രീതികൾ എന്നിവ ലഭ്യമാണ്, മെഡിക്കൽ പുരോഗതിക്കൊപ്പം, വിറ്റിലിഗോ ചികിത്സാ ഓപ്ഷനുകൾ അടുത്തിടെ വികസിച്ചു, ഇത് രോഗത്തെ കൂടുതൽ കൈകാര്യം ചെയ്യാവുന്നതാക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഹോം രോഗശാന്തിയെ ആശ്രയിക്കുന്ന തിനുപകരം, ഒരു രോഗി ഉചിതമായ സമയത്ത് ബോർഡ് സർട്ടിഫൈഡ് ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്, കാരണം ഇത് വിറ്റിലിഗോയുടെ ശരിയായ രോഗനിർണയത്തിനും രോഗത്തിന്റെ കൂടുതൽ പുരോഗതി തടയുന്നതിനും സഹായിക്കും.

Leave A Reply