ഉറക്കത്തിൽ വെളിച്ചം കാണിക്കുന്നത് പ്രായമായവരിൽ രക്തസമ്മർദ്ദം, പ്രമേഹം, പൊണ്ണത്തടി എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു: പഠനം

ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, കുറഞ്ഞ വെളിച്ചം പോലും ഉറക്കത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തും, ഇത് രക്തസമ്മർദ്ദം, പ്രമേഹം , പ്രായമായവരിൽ പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുടെ അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഗവേഷണത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ ‘സ്ലീപ്’ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. 63 നും 84 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള സ്ത്രീകളുടെയും പുരുഷന്മാരുടെയും ഒരു സാമ്പിളിൽ, രാത്രി ഉറങ്ങുമ്പോൾ ഏത് അളവിലും വെളിച്ചം വീശുന്നവരിൽ അമിതവണ്ണവും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദവും പ്രമേഹവും ഉള്ളവരുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദവും ഉണ്ട് . രാത്രിയിൽ ഏതെങ്കിലും വെളിച്ചം, ഒരു പുതിയ നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ മെഡിസിൻ പഠനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

“അത് ഒരാളുടെ സ്‌മാർട്ട്‌ഫോണിൽ നിന്നായാലും, രാത്രിയിൽ ടിവി ഓണാക്കിയാലും അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വലിയ നഗരത്തിലെ പ്രകാശ മലിനീകരണത്തിൽ നിന്നായാലും, ദിവസത്തിൽ 24 മണിക്കൂറും ലഭ്യമാകുന്ന ധാരാളം കൃത്രിമ പ്രകാശ സ്രോതസ്സുകൾക്കിടയിലാണ് നമ്മൾ ജീവിക്കുന്നത്,” പഠനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എഴുത്തുകാരൻ ഡോ.മിൻജി കിം പറഞ്ഞു. , നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫെയിൻബർഗ് സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിലെ ന്യൂറോളജി അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസറും നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ മെഡിസിൻ ഫിസിഷ്യനും.

“പ്രായമായവർക്ക് ഇതിനകം തന്നെ പ്രമേഹത്തിനും ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾക്കും സാധ്യത കൂടുതലാണ്, അതിനാൽ രാത്രിയിൽ പ്രകാശം എക്സ്പോഷർ ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഈ രോഗങ്ങളുടെ ആവൃത്തിയിൽ വ്യത്യാസമുണ്ടോ എന്ന് നോക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു.” 552 പഠനത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരിൽ പകുതിയിൽ താഴെ പേർക്ക് സ്ഥിരമായി പ്രതിദിനം അഞ്ച് മണിക്കൂർ പൂർണ്ണമായ ഇരുട്ടുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ പഠന അന്വേഷകർ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു.

പങ്കെടുക്കുന്നവരിൽ ബാക്കിയുള്ളവർ പകലിന്റെ ഇരുണ്ട അഞ്ച് മണിക്കൂർ സമയങ്ങളിൽ പോലും കുറച്ച് വെളിച്ചത്തിന് വിധേയരായിരുന്നു, അത് സാധാരണയായി രാത്രി ഉറക്കത്തിന്റെ മധ്യത്തിലായിരുന്നു. ഇതൊരു ക്രോസ്-സെക്ഷണൽ പഠനമായതിനാൽ, പൊണ്ണത്തടി, പ്രമേഹം, രക്താതിമർദ്ദം എന്നിവ ആളുകളെ ഒരു ലൈറ്റ് ഓണാക്കി ഉറങ്ങാൻ ഇടയാക്കുന്നുണ്ടോ, അതോ ഈ അവസ്ഥകളുടെ വികാസത്തിന് വെളിച്ചം കാരണമായോ എന്ന് അന്വേഷകർക്ക് അറിയില്ല. ഈ അവസ്ഥകളുള്ള വ്യക്തികൾ അർദ്ധരാത്രിയിൽ (ലൈറ്റ് ഓണായിരിക്കുമ്പോൾ) ബാത്ത്റൂം ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലായിരിക്കാം അല്ലെങ്കിൽ ലൈറ്റ് ഓണാക്കാൻ മറ്റൊരു കാരണമുണ്ടാകാം.

പ്രമേഹം കാരണം കാൽ മരവിപ്പ് ഉള്ള ഒരാൾ വീഴാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ രാത്രി ലൈറ്റ് ഓണാക്കിയേക്കാം. “ഉറക്ക സമയത്ത് ആളുകൾ പ്രകാശം എക്സ്പോഷർ ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയോ കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്,” മുതിർന്ന പഠന സഹ-രചയിതാവ്, ഫിൻബെർഗിലെ സ്ലീപ്പ് മെഡിസിൻ മേധാവിയും നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ മെഡിസിൻ ഫിസിഷ്യനുമായ ഡോ.ഫിലിസ് സീ പറഞ്ഞു.

സീയും സഹപ്രവർത്തകരും സ്വാഭാവിക പ്രകാശ-ഇരുണ്ട ചക്രം പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നത് അറിവ് പോലുള്ള ആരോഗ്യ ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കു ന്നതിനുള്ള ഒരു ഇടപെടൽ പഠനം പരിഗണിക്കുന്നു. ലൈറ്റുകൾ ഓണാക്കരുത്. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ലൈറ്റ് ഓണാക്കണമെങ്കിൽ (പ്രായമായ മുതിർന്നവർക്ക് സുരക്ഷിതത്വത്തിനായി ഇത് ആവശ്യമായേക്കാം), അത് തറയോട് ചേർന്നുള്ള ഒരു മങ്ങിയ ലൈറ്റ് ആക്കുക.

നിറം പ്രധാനമാണ്. ആമ്പർ അല്ലെങ്കിൽ ചുവപ്പ്/ഓറഞ്ച് വെളിച്ചം തലച്ചോറിന് ഉത്തേജനം കുറവാണ്. വെള്ളയോ നീലയോ ലൈറ്റ് ഉപയോഗിക്കരുത്, ഉറങ്ങുന്ന വ്യക്തിയിൽ നിന്ന് വളരെ അകലെ സൂക്ഷിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് ഔട്ട്ഡോർ ലൈറ്റ് നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ ബ്ലാക്ക്ഔട്ട് ഷേഡുകളോ ഐ മാസ്കുകളോ നല്ലതാണ്. പുറം വെളിച്ചം നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് പ്രകാശിക്കാതിരിക്കാൻ കിടക്ക നീക്കുക.

Leave A Reply