ഹ്യൂമൻ പാപ്പിലോമ വൈറസ് (HPV) അണുബാധകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ കൂൺ സത്തിൽ സഹായിക്കുന്നു: പഠനം

UTHealth ഹൂസ്റ്റണിലെ ഗവേഷകർ അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ, കൂൺ സത്തിൽ ദിവസവും ഉപയോഗിക്കുന്നത് , ഹ്യൂമൻ പാപ്പിലോമ വൈറസ് (HPV) അണുബാധകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. ‘ഫ്രോണ്ടിയേഴ്സ് ഇൻ ഓങ്കോളജി’ എന്ന ജേർണലിൽ ഗവേഷണത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. റാൻഡമൈസ്ഡ്, ഡബിൾ ബ്ലൈൻഡ്, പ്ലാസിബോ നിയന്ത്രിത ഘട്ടം II പഠനം നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഗ്രാന്റ് പിന്തുണച്ചു.

ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് AHCC® സപ്ലിമെന്റേഷൻ മിക്ക രോഗികൾക്കും അവരുടെ HPV അണുബാധ ഇല്ലാതാക്കാൻ സഹായിക്കുകയും HPV- സംബന്ധിയായ കാൻസറുകളുടെ ദീർഘകാല സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തേക്കാം,” PharmD, പഠനത്തിലെ ഗവേഷകയും ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലെ പ്രൊഫസറുമായ ജൂഡിത്ത് എ. UTHealth ഹൂസ്റ്റണിലെ മക്ഗവേൺ മെഡിക്കൽ സ്കൂളിലെ പ്രസവചികിത്സ, ഗൈനക്കോളജി, പ്രത്യുൽപാദന ശാസ്ത്രം. “ഈ പഠനത്തിലൂടെയും മറ്റ് ഒന്നിലധികം പഠനങ്ങളിലൂടെയും, AHCC സപ്ലിമെന്റ് സുരക്ഷിതമാണെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ഗവേഷണം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.”

AHCC (ആക്റ്റീവ് ഹെക്സോസ് കോറിലേറ്റഡ് കോമ്പൗണ്ട്) ഒരു കുത്തക മഷ്റൂം എക്സ്ട്രാക്റ്റാണ്. സ്ഥിരമായ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള എച്ച്പിവിയുടെ കുറഞ്ഞത് രണ്ട് വർഷത്തെ ചരിത്രമുള്ള സ്ത്രീകളിലാണ് പഠനം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചത്. ചികിത്സ ഗ്രൂപ്പിലെ രോഗികൾക്ക് ആറ് മാസത്തേക്ക് AHCC സപ്ലിമെന്റ് ലഭിച്ചു, തുടർന്ന് ആറ് മാസത്തെ പ്ലാസിബോ. പ്ലേസിബോ ഗ്രൂപ്പിലെ രോഗികൾക്ക് 12 മാസത്തേക്ക് പ്ലേസിബോ ലഭിച്ചു. ചികിത്സാ വിഭാഗത്തിലെ 22 രോഗികളിൽ 14 പേർ (63.6%) HPV-നെഗറ്റീവായി മാറിയതായി പഠനം കണ്ടെത്തി.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ ലൈംഗികമായി പകരുന്ന അണുബാധയാണ് HPV. സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ അനുസരിച്ച്, 2018-ൽ ഏകദേശം 43 ദശലക്ഷം എച്ച്പിവി അണുബാധകൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്, കൗമാരത്തിന്റെ അവസാനത്തിലും 20-കളുടെ തുടക്കത്തിലും ഉള്ളവരിൽ പലരും. എച്ച്പിവി അണുബാധ ജനനേന്ദ്രിയ അരിമ്പാറയും ക്യാൻസറും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. എന്നിരുന്നാലും, HPV വാക്സിനുകൾ അണുബാധയും പാർശ്വഫലങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കാൻ സഹായിക്കും.

“നിരന്തരമായ എച്ച്‌പിവി അണുബാധയ്‌ക്ക് ജാഗ്രതയോടെയുള്ള കാത്തിരിപ്പ് ഒഴികെയുള്ള ഫലപ്രദമായ മറ്റൊരു ചികിത്സ ഞങ്ങളുടെ പക്കലില്ല. എഎച്ച്‌സിസി സപ്ലിമെന്റേഷൻ എല്ലാവരേയും സഹായിച്ചേക്കില്ലെങ്കിലും, സ്ഥിരമായ എച്ച്‌പിവി അണുബാധകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിൽ തങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് രോഗികൾക്ക് അവരുടെ ക്ലിനിക്കുകളോട് ചോദിക്കാൻ ഇന്ന് ഇത് ലഭ്യമാണ്.” സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply