മികച്ച ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ കാമ്പെയ്‌നിനൊടുവിൽ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോൾ ടീം ഫിഫ റാങ്കിംഗിൽ രണ്ട് സ്ഥാനം മെച്ചപ്പെടുത്തി 104-ാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ റൗണ്ടിലെ മികച്ച പ്രകടനത്തിന് ശേഷം വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ ഏറ്റവും പുതിയ ഫിഫ ലോക റാങ്കിംഗിൽ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോൾ ടീം രണ്ട് സ്ഥാനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തി 104-ാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഈ മാസം ആദ്യം നടന്ന ഇന്റർകോണ്ടിനെന്റൽ പ്ലേ ഓഫിൽ കോസ്റ്റാറിക്കയോട് 0-1 ന് തോറ്റതിന് ശേഷം 2022 ഫിഫ ലോകകപ്പ് സ്ഥാനം നഷ്ടപ്പെട്ട ന്യൂസിലൻഡിന് (103-ാം സ്ഥാനം) താഴെയാണ് ബ്ലൂ ടൈഗേഴ്‌സ്.

എന്നിരുന്നാലും, ഏഷ്യൻ ഫുട്ബോൾ കോൺഫെഡറേഷൻ അംഗങ്ങൾക്കിടയിൽ ഇന്ത്യയുടെ റാങ്കിംഗ് ഇപ്പോഴും 19-ാം സ്ഥാനത്താണ്. എഎഫ്‌സി രാജ്യങ്ങളിൽ ഇറാൻ 23-ാം സ്ഥാനത്തുതന്നെ ഒന്നാം സ്ഥാനം നിലനിർത്തി. ഈ മാസമാദ്യം സുനിൽ ഛേത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടീമിന് അവരുടെ എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ കാമ്പെയ്‌ൻ ഉണ്ടായിരുന്നു, അവർ ഡി ഗ്രൂപ്പിലെ മൂന്ന് ലീഗ് മത്സരങ്ങളും ജയിക്കുകയും 2023 ൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന 24 ടീമുകളുടെ ഫൈനലിൽ ഇടം നേടുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ത്യയുടെ അഞ്ചാമത്തെ മൊത്തത്തിലുള്ള യോഗ്യതയാണിത്, ആദ്യമായാണ് രാജ്യം തുടർച്ചയായി ഏഷ്യൻ കപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നത്. മൊത്തത്തിലുള്ള റാങ്കിംഗിൽ, ബെൽജിയത്തിൽ നിന്ന് (രണ്ടാം) ഒന്നാം സ്ഥാനം നേടി മൂന്ന് മാസത്തിന് ശേഷം ബ്രസീൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് തുടർന്നു. യുവേഫ നേഷൻസ് ലീഗിൽ വിജയിക്കാത്ത നാല് മത്സരങ്ങൾക്ക് വില നൽകിയ ഫ്രാൻസിന്റെ (നാലാം) ചെലവിൽ അർജന്റീന ഒരു സ്ഥാനം ഉയർന്ന് മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഇംഗ്ലണ്ട്, സ്‌പെയിൻ, ഇറ്റലി, നെതർലാൻഡ്‌സ്, പോർച്ചുഗൽ, ഡെൻമാർക്ക് എന്നീ രാജ്യങ്ങളാണ് ആദ്യ 10 സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇടം നേടിയത്.

 

Leave A Reply