ലോകമെമ്പാടും ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന ഫോണുകളുടെ പട്ടികയിൽ ആപ്പിൾ ഐഫോൺ 13

അഞ്ച് മോഡലുകളുള്ള ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന ഫോണുകളുടെ പട്ടികയിൽ ആപ്പിൾ ഇപ്പോഴും ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു. കൗണ്ടർപോയിന്റ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുതിയ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ ആപ്പിൾ മറ്റ് ടെക് ഭീമന്മാരെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ ഫോണുകൾ വിറ്റു.

Xiaomi, Samsung എന്നിവയുടെ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളും പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, കഴിഞ്ഞ വർഷം മുതൽ ആപ്പിളിന് ഒന്നാം സ്ഥാനം നിലനിർത്താൻ കഴിഞ്ഞു. ഈ വർഷം മാർച്ചിൽ, ഐഫോൺ 13 മാക്സും ഐഫോൺ 13 ഉം 2022 ന്റെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന ഉപകരണങ്ങളാണെന്ന് ഇതേ ഉറവിടം വെളിപ്പെടുത്തി.

ഏപ്രിലിലെ ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ട് വെളിപ്പെടുത്തുന്നത് അഞ്ച് ആപ്പിൾ മോഡലുകൾ ചൂടപ്പം പോലെ വിറ്റഴിയുകയും ഉപഭോക്താക്കളുടെ ഇഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഐഫോൺ 13 സീരീസിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ മോഡലാണ് ഐഫോൺ 13 മാക്‌സ് — ഏകദേശം 3.4 ശതമാനം ഉണ്ടായിരുന്നു, ഇത് മറ്റ് വിലകുറഞ്ഞ ഐഫോൺ മോഡലുകളേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.

ആഗോള സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വിപണിയുടെ 5.5 ശതമാനം വിഹിതവുമായി ഐഫോൺ 13 പട്ടികയിൽ ഒന്നാമതാണ്. ഇന്ത്യയിൽ ഐഫോൺ 13 പ്രോ മാക്‌സ് 1,27,900 രൂപ പ്രാരംഭ വിലയിലാണ് വിൽക്കുന്നത്. സാധാരണ ഐഫോൺ 13 രാജ്യത്ത് 72,990 രൂപയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്. ഐഫോൺ 13 പ്രോ, ഐഫോൺ 12, ഐഫോൺ എസ്ഇ 2022 എന്നിവയാണ് ലിസ്റ്റിലെ ശേഷിക്കുന്ന ഉപകരണങ്ങൾ. ഫീച്ചറുകളും ഉയർന്ന വിലയും കാരണം iPhone SE 2022 മോഡലിന് നിരൂപകരിൽ നിന്ന് ആപ്പിളിന് മികച്ച പ്രതികരണം ലഭിച്ചില്ലെങ്കിലും, അത് ഈ താങ്ങാനാവുന്ന ഉപകരണത്തിന് ഇപ്പോഴും കുറച്ച് ഓഹരികൾ നേടാൻ കഴിഞ്ഞു.

ഏപ്രിൽ മാസത്തെ മൊത്തം വിൽപനയുടെ 89 ശതമാനവും ആപ്പിളിന്റേതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അതേസമയം സാംസങ്ങിന്റെ മുൻനിര മോഡലുകൾ മൊത്തം വിൽപ്പനയുടെ 22 ശതമാനം മാത്രമാണ്. ഇതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, നാല് സാംസങ് മോഡലുകൾക്ക് പട്ടികയിൽ ഇടം നേടാൻ കഴിഞ്ഞു. വളരെ ഉയർന്ന വിലയുള്ള ഫോണായ Samsung Galaxy S22 Ultra 1.5 ശതമാനം ഷെയറോടെ പട്ടികയിൽ 5- ാം സ്ഥാനം നേടിയെന്ന് അറിയുമ്പോൾ വീണ്ടും ആശ്ചര്യപ്പെടും.

Samsung Galaxy S22 Ultra നിലവിൽ ഇന്ത്യയിൽ 1,04,999 രൂപയ്ക്കാണ് വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തുന്നത്. ഏറ്റവും പുതിയ ലിസ്റ്റ് അടിസ്ഥാനപരമായി സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ഉയർന്ന വിലനിർണ്ണയ ഘടകം പരിഗണിക്കാതെ, ഡിസൈൻ, ക്യാമറ, പെർഫോമൻസ് എന്നിവയിൽ എല്ലാം മികച്ചതായി ലഭിക്കുന്നതിന് ഒരു സ്‌മാർട്ട്‌ഫോണിൽ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ചെലവഴിക്കാൻ തയ്യാറുള്ള ധാരാളം ആളുകൾ ഉണ്ടെന്നാണ്.Samsung Galaxy A13, Galaxy A03 Core, അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ Galaxy A53 5G തുടങ്ങിയ ഉപകരണങ്ങളും പട്ടികയിലുണ്ട്. റെഡ്മി നോട്ട് 11 എൽടിഇയും ഉണ്ട്, അത് 1.3 ശതമാനം ഷെയറുമായി അവസാന സ്ഥാനത്താണ്.

 

Leave A Reply