തിരയലിൽ വിക്കി ലേഖനങ്ങളും സ്‌നിപ്പെറ്റുകളും ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് Google ഇപ്പോൾ വിക്കിപീഡിയയ്ക്ക് പണം നൽകും

വിക്കിപീഡിയയുടെ പിന്നിലെ ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ഗ്രൂപ്പായ വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷന് അതിന്റെ സെർച്ച് എഞ്ചിനിൽ ഉള്ളടക്കം ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പണം നൽകാൻ Google സമ്മതിച്ചു. വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസസിന്റെ ആദ്യ ഉപഭോക്താക്കളായി ഗൂഗിളിനെയും ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ഡിജിറ്റൽ ലൈബ്രറി ഇന്റർനെറ്റ് ആർക്കൈവിനെയും വിക്കിമീഡിയ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിക്കിപീഡിയയുടെ ആദ്യ ഉപഭോക്താവായി ഗൂഗിൾ മാറിയത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷൻ അടുത്തിടെ വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസ് ഒരു ഓപ്റ്റ്-ഇൻ ഉൽപ്പന്നമായി ആരംഭിച്ചിരുന്നു. ഉൽപ്പന്നം ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ ആവശ്യങ്ങൾ നന്നായി വിലയിരുത്തുന്നതിന് സ്വയം സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന പുതിയ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കമ്പനി സൗജന്യ ട്രയൽ അക്കൗണ്ട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യും.

വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത് വിവിധ ഉള്ളടക്ക പുനരുപയോഗത്തിനും ഉറവിട ആവശ്യങ്ങൾക്കും വേണ്ടിയാണ്, ഞങ്ങളുടെ ആദ്യത്തെ രണ്ട് ഉപഭോക്താക്കൾ ഇതിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഉദാഹരണമാണ്. ഗൂഗിളും ഇൻറർനെറ്റ് ആർക്കൈവും വിക്കിമീഡിയ ഉള്ളടക്കത്തെ വളരെ വ്യത്യസ്തമായ രീതിയിൽ സ്വാധീനിക്കുന്നു, അത് വിജ്ഞാന പാനൽ ഫലങ്ങളുടെ ഒരു ഭാഗം പവർ ചെയ്യാനോ വിക്കിപീഡിയയിലെ അവലംബങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കാനോ സഹായിക്കുന്നതിന്,” വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷനിലെ സമ്പാദിച്ച റവന്യൂ സീനിയർ ഡയറക്ടർ ലെയ്ൻ ബെക്കർ ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ഏത് വലുപ്പത്തിലുമുള്ള ഓർഗനൈസേഷനുകൾക്കും കമ്പനികൾക്കും വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസ് ഓഫറിംഗുകൾ സമർപ്പിത ഉപഭോക്തൃ-പിന്തുണയും സേവന നില ഉടമ്പടികളും ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ ഉപയോഗത്തിന്റെ അളവ് അടിസ്ഥാനമാക്കി വേരിയബിൾ വിലയിൽ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് വിക്കിമീഡിയ പറഞ്ഞു. വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസ് സേവനങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ താൽപ്പര്യമുള്ള കമ്പനികൾക്ക് ഇപ്പോൾ വെബ്‌സൈറ്റിൽ ഒരു സൗജന്യ ട്രയൽ അക്കൗണ്ടിനായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യാം, അത് 10,000 ഓൺ-ഡിമാൻഡ് അഭ്യർത്ഥനകളും 30 ദിവസത്തെ സ്‌നാപ്പ്‌ഷോട്ടിലേക്ക് അൺലിമിറ്റഡ് ആക്‌സസ്സും നൽകുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ആരംഭിച്ച വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസ് ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപനമായ വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷന്റെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട വാണിജ്യ ഉൽപ്പന്നമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പൊതുവായി ലഭ്യമായ ഡാറ്റാസെറ്റുകൾ, ടൂളുകൾ, എപിഐകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിക്കിമീഡിയ പ്രോജക്ടുകൾ എല്ലാ ഉപയോക്താക്കൾക്കും സൗജന്യ ഉപയോഗത്തിനായി തുടർന്നും ലഭ്യമാകും.

Google വിക്കിമീഡിയ സോഴ്‌സിംഗ് ഉള്ളടക്കം ഉപയോഗിക്കുന്നു, തിരയലിൽ അതിന്റെ ഉള്ളടക്കത്തിന് വോളിയം ചേർക്കുന്നു. Google അതിന്റെ വിജ്ഞാന പാനലിൽ കാണിക്കുന്ന വിക്കിപീഡിയയിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നു. വിക്കിമീഡിയയുമായുള്ള പുതിയ പങ്കാളിത്തം ഉള്ളടക്ക സോഴ്‌സിംഗ് പ്രക്രിയ കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഗൂഗിളിലെ സെർച്ച് പാർട്ണർഷിപ്പ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ടിം പാമർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

“വിക്കിപീഡിയ അതിന്റെ സമർപ്പിത സന്നദ്ധസേവക സമൂഹം ലോകത്തിനായി സ്വതന്ത്രമായി സൃഷ്‌ടിച്ച അതുല്യവും മൂല്യവത്തായതുമായ ഒരു വിഭവമാണ്. എല്ലായിടത്തുമുള്ള ആളുകൾക്ക് അറിവും വിവര ലഭ്യതയും വിപുലീകരിക്കുക എന്ന ഞങ്ങളുടെ പങ്കിട്ട ലക്ഷ്യങ്ങൾക്കായി ഞങ്ങൾ വിക്കിമീഡിയ ഫൗണ്ടേഷനെ വളരെക്കാലമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

വിക്കിമീഡിയ എന്റർപ്രൈസുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ പങ്കാളിത്തം കൂടുതൽ ആഴത്തിലാക്കാൻ ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അടിത്തറയുടെ ദീർഘകാല സുസ്ഥിരതയിലും അത് തുടർന്നും നിർമ്മിക്കുന്ന വിജ്ഞാന ആവാസ വ്യവസ്ഥയിലും കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നു. അവന് പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply