ആമസോൺ അലക്‌സ ഉപയോക്താക്കൾ മരിച്ചതിന് ശേഷവും അവരുടെ ബന്ധുക്കളോട് സംസാരിക്കാൻ സഹായിക്കും

ആമസോൺ അലക്‌സാ ദിനംപ്രതി കൂടുതൽ സ്‌മാർട്ടായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇ-കൊമേഴ്‌സ് ഭീമൻ അലക്‌സയ്‌ക്കായി ഒരു പുതിയ ഫീച്ചർ കൊണ്ടുവരാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, അത് ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ ബന്ധുക്കളുമായും സുഹൃത്തുക്കളുമായും അവർ മരിച്ചതിന് ശേഷവും സംവദിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, അലക്‌സയ്ക്ക് ചില അമാനുഷിക ശക്തികൾ ലഭിക്കുന്നു, നിങ്ങൾ തെറ്റിദ്ധരിക്കും.

അലക്സ അതൊന്നും ചെയ്യുന്നില്ല. അലക്‌സയുടെ വരാനിരിക്കുന്ന ഫീച്ചറിനെക്കുറിച്ച് ഒരു കോൺഫറൻസിൽ ആമസോൺ വെളിപ്പെടുത്തി. അലക്‌സയ്‌ക്ക് നിലവിൽ നിങ്ങളുടെ സ്‌മാർട്ട് വീട്ടുപകരണങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാനും വ്യത്യസ്ത സ്‌ട്രീമിംഗ് ഭീമന്മാരിൽ നിന്ന് സംഗീതം പ്ലേ ചെയ്യാനും വിവിധ ഭാഷകളിൽ സംസാരിക്കാനും കഴിയും. ടെക്‌ക്രഞ്ച് റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഒരു വ്യക്തിയുടെ ശബ്ദം കേട്ട് കുറച്ച് നിമിഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം അത് അനുകരിക്കാൻ അലക്‌സയെ അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സംവിധാനം ആമസോൺ വികസിപ്പിക്കുന്നു. ലാസ് വെഗാസിൽ നടക്കുന്ന മാർസ് കോൺഫറൻസിനിടെയാണ് ആമസോൺ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

“ഇതിന് കണ്ടുപിടുത്തങ്ങൾ ആവശ്യമായിരുന്നു, അവിടെ സ്റ്റുഡിയോയിൽ മണിക്കൂറുകളോളം റെക്കോർഡിംഗും ഒരു മിനിറ്റിൽ താഴെയുള്ള റെക്കോർഡിംഗും ഉപയോഗിച്ച് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ശബ്‌ദം നിർമ്മിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പഠിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പ്രശ്‌നത്തെ ഒരു വോയ്‌സ് കൺവേർഷൻ ടാസ്‌ക് ആയി രൂപപ്പെടുത്തിയാണ് ഞങ്ങൾ ഇത് സാധ്യമാക്കിയത്. സ്പീച്ച് ജനറേഷൻ പാത. നാം സംശയാതീതമായി ജീവിക്കുന്നത് AI യുടെ സുവർണ്ണ കാലഘട്ടത്തിലാണ്, അവിടെ ഞങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങളും സയൻസ് ഫിക്ഷനും യാഥാർത്ഥ്യമായിത്തീരുന്നു,” ആമസോണിന്റെ സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്റും അലക്സയുടെ ഹെഡ് സയന്റിസ്റ്റുമായ രോഹിത് പ്രസാദ് പറഞ്ഞു.

മഹാമാരിയുടെ വേളയിൽ നമുക്ക് ആരെയെങ്കിലും നഷ്ടപ്പെട്ടാലും ഓർമ്മകൾ എന്നെന്നേക്കുമായി നിലനിൽക്കുക എന്നതാണ് ആശയമെന്ന് പ്രസാദ് പറഞ്ഞു.റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതുപോലെ, കോൺഫറൻസിൽ ആമസോൺ ഒരു ഡെമോ വീഡിയോ കാണിച്ചു, അവിടെ അലക്സയോട് ചോദിച്ചു, “അലക്സാ, മുത്തശ്ശിക്ക് എന്നെ വിസാർഡ് ഓഫ് ഓസ് വായിച്ചു തീർക്കാമോ?” മരിച്ചുപോയ ഒരു കുട്ടിയുടെ മുത്തശ്ശിയെപ്പോലെയാണ് അലക്‌സയുടെ ശബ്ദം. ഫീച്ചർ രസകരമായി തോന്നുമെങ്കിലും, ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇതിനോട് സമ്മിശ്ര പ്രതികരണമുണ്ട്.

അലക്‌സയുടെ പുതിയ ഫീച്ചറിനോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട് ഒരു ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താവ് എഴുതി, “എനിക്ക് ഹൃദയം തകർന്നു, കഴിഞ്ഞ മാസം എന്റെ ഫോണിൽ നിന്ന് ഒരു കൂട്ടം വോയ്‌സ്‌മെയിലുകൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്തു, കാരണം അത് നിറഞ്ഞു, കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം എന്റെ അച്ഛൻ മരിച്ചു. അവന്റെ കാമുകിക്ക് അവൻ പാടുന്ന വീഡിയോകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഒപ്പം ഗിറ്റാർ വായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ എനിക്ക് അത് ഉണ്ട്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ വോയ്‌സ്‌മെയിലുകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ ഞാൻ ഭയപ്പെടുന്നു.

മറ്റൊരു ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താവ് സവിശേഷതയുടെ പോരായ്മകൾ എടുത്തുകാണിച്ചു. അദ്ദേഹം എഴുതി, “ഈ (അല്ലെങ്കിൽ സമാനമായ) സാങ്കേതികവിദ്യ ഇതിനകം (മിക്കവാറും) കോർപ്പറേറ്റ് വഞ്ചനയിൽ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുൻ അക്കൗണ്ടന്റിൽ നിന്ന് അടിയന്തര ബാങ്ക് ട്രാൻസ്ഫർ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ബോസ് വിളിക്കുന്നതുപോലെ സെക്രട്ടറിയെ ഒരാൾ വിളിക്കുന്നു….. അതായത്, ഈ ഉൽപ്പന്നത്തിന് ഗുരുതരമായ ലൈസൻസ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

Leave A Reply