സ്‌കോഡ ഒക്ടാവിയയുടെ വിൽപ്പന ഇന്ത്യയിൽ ഒരു ലക്ഷം യൂണിറ്റ് കടന്നു: ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന സ്‌കോഡ

സ്‌കോഡ ഓട്ടോ ഇന്ത്യ തങ്ങളുടെ ഒക്ടാവിയ രാജ്യത്തെ ഒരു ലക്ഷം വിൽപ്പന നാഴികക്കല്ല് പിന്നിട്ടതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഈ മിഡ്-സൈസ് സെഡാൻ ആഗോളതലത്തിൽ 1996-ൽ അവതരിപ്പിച്ചു, 2001-ൽ ഒക്ടാവിയയിലൂടെ സ്‌കോഡ അതിന്റെ ഇന്ത്യൻ അരങ്ങേറ്റം നടത്തി. കാലക്രമേണ, ഒക്ടാവിയ നിരവധി പ്രധാന അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്ക് വിധേയമായി, മാത്രമല്ല ഇത് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ നെയിംപ്ലേറ്റുകളിൽ ഒന്നാണ്.

ഈ ചെക്ക് കാർ നിർമ്മാതാക്കളുടെ ഇന്ത്യൻ അനുബന്ധ സ്ഥാപനം അടുത്തിടെ ഒക്ടാവിയയുടെ 1,01,111-ാമത്തെ യൂണിറ്റ് ഒരു ഉപഭോക്താവിന് എത്തിച്ചു. ഇന്ത്യയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന കാറാണ് ഒക്ടാവിയയെന്ന് സ്‌കോഡ അവകാശപ്പെടുന്നു, അത് പാർട്‌സ്, കോംപോണന്റ്സ് റൂട്ട് വഴി അസംബിൾ ചെയ്യുന്നു. ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന സ്കോഡ കാർ കൂടിയാണ് ഇത്. തലമുറകളുടെ അപ്‌ഡേറ്റുകളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, ഒക്ടാവിയ നിലവിൽ അതിന്റെ നാലാം തലമുറ അവതാറിൽ രാജ്യത്ത് ലഭ്യമാണ്.

ആദ്യ തലമുറ സ്‌കോഡ ഒക്ടാവിയ 2001-ൽ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു, തുടർന്ന് 2004-ൽ vRS. സ്‌കോഡയുടെ ഇന്ത്യയുടെ കന്നി ഉൽപ്പന്നമായിരുന്നു ഒക്ടാവിയ. 2005-ൽ, ന്യൂ-ജെൻ ഒക്ടാവിയ ലോറയായി അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടു, 2009-ൽ ഇതിന് ഒരു മുഖം മിനുക്കി, യഥാർത്ഥ ഒക്ടാവിയ 2010 വരെ തുടർന്നു. സ്കോഡ 2013-ൽ മൂന്നാം-തലമുറ ഒക്ടാവിയയെ അവതരിപ്പിച്ചു, തുടർന്ന് 2017-ൽ മിഡ്-ലൈഫ് അപ്‌ഡേറ്റും. അവസാനമായി, നിലവിലെ നാലാം തലമുറ ഒക്ടാവിയ 2021 ൽ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു.

 

Leave A Reply