സൂപ്പർ താരങ്ങളുടെ ടീമിലാണ് താൻ വളർന്നത്. ‘അവർ എന്നെ പരിപാലിക്കും’ എന്നായിരുന്നു അദ്ദേഹം: ഇന്ത്യൻ താരത്തിന്റെ വലിയ മാറ്റം ഗവാസ്‌കർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു

ഈ മാസം ആദ്യം സ്വന്തം തട്ടകത്തിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ ടീം ഇന്ത്യ മത്സരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തി. അഞ്ചാമത്തെയും അവസാനത്തെയും കളി ഉപേക്ഷിച്ചതോടെ പരമ്പര 2-2ന് സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു; എന്നിരുന്നാലും, വൈറ്റ്-ബോൾ ഫോർമാറ്റുകളിൽ ഇന്ത്യയുടെ രണ്ട് വമ്പൻ പേരുകൾ – ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ , ദിനേഷ് കാർത്തിക് എന്നിവരുടെ ഉജ്ജ്വലമായ തിരിച്ചുവരവ് അത് കണ്ടു.

അടുത്തിടെ സമാപിച്ച ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ 2022 പതിപ്പിലെ സ്ഥിരതയാർന്ന പ്രകടനങ്ങൾ കാരണം രണ്ട് കളിക്കാർക്കും അന്താരാഷ്ട്ര കോൾ-അപ്പ് ലഭിച്ചു, കൂടാതെ ഇന്ത്യൻ നിറങ്ങളിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവിൽ ശ്രദ്ധേയമായ പ്രകടനങ്ങൾ കാഴ്ചവച്ചു. അയർലൻഡിൽ നടക്കുന്ന രണ്ട് മത്സര ടി20 ഐ പരമ്പരയ്ക്കുള്ള വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്റർ ഋഷഭ് പന്തിന്റെ അഭാവത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായും ഹാർദിക്കിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തു.

മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റനും ബാറ്റിംഗ് ഇതിഹാസവുമായ സുനിൽ ഗവാസ്‌കർ ഓൾറൗണ്ടറുടെ വളർച്ചയെ പ്രശംസിച്ചു, പ്രൊഫഷണൽ ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയതിനുശേഷം അദ്ദേഹം കൂടുതൽ പക്വതയുള്ള ക്രിക്കറ്ററായി മാറിയെന്ന് പറഞ്ഞു. “ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയുടെ ബാറ്റിംഗിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ക്രിക്കറ്റിലും വന്ന പക്വത കാണാൻ സന്തോഷമുണ്ട്. ആ ചെറിയ ഉത്തരവാദിത്തം കൊണ്ട് അദ്ദേഹം തന്റെ കഴിവുകളെ മയപ്പെടുത്തി, ” സ്റ്റാർ സ്‌പോർട്‌സിൽ ഗവാസ്‌കർ പറഞ്ഞു.

“നേരത്തെ, സൂപ്പർ താരങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ടീമിൽ കളിച്ചപ്പോൾ.. അതായത്, മുംബൈ ഇന്ത്യൻസായാലും ഇന്ത്യയായാലും സൂപ്പർ താരങ്ങളുടെ ടീമിലാണ് അദ്ദേഹം വളർന്നത്. അതിനാൽ, പോയി പറയാൻ എളുപ്പമാണ്, “ഞാൻ വെറുതെ തരാം. എന്റെ ഗെയിം കളിക്കൂ, കാരണം ഇവർ എന്നെ പരിപാലിക്കും. ഞാൻ പരാജയപ്പെട്ടാൽ അവർ ഏറ്റെടുക്കും.

“ഇപ്പോൾ, ഒരു ക്യാപ്റ്റൻ എന്ന നിലയിൽ, അദ്ദേഹത്തിന് തന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം അറിയാം. തന്റെ ടീമിനെ എടുക്കണമെന്ന് അവനറിയാം. ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനെന്ന നിലയിൽ അത് അദ്ദേഹത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തി, അത് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന് മാത്രമാണ് നല്ലത്, ”ഗവാസ്‌കർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഈ വർഷം ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ കന്നി സീസണിൽ ഹാർദിക് ഗുജറാത്ത് ടൈറ്റൻസിനെ കിരീട വിജയത്തിലേക്ക് നയിച്ചിരുന്നു. ടീമിന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് (15 ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 487 റൺസ്) എന്ന നിലയിലും അദ്ദേഹം സീസൺ അവസാനിപ്പിച്ചിരുന്നു. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ, 153.95 എന്ന മികച്ച സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിൽ നാല് ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് 117 റൺസാണ് ഓൾറൗണ്ടർ നേടിയത്.

 

Leave A Reply