‘പുറത്തുപോയ ഏതൊരു യുവതാരത്തിനും ഒരു ഉദാഹരണം…’: ‘അതിശയകരമായ’ ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററിനെ കൈഫ് പ്രശംസിച്ചു

ഇന്ത്യയുടെ ഓൾ ഫോർമാറ്റ് ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മയും സ്റ്റാർ ബാറ്റർ വിരാട് കോഹ്‌ലിയും ഉൾപ്പടെ നിരവധി മുതിർന്ന താരങ്ങൾ ജൂലൈ 1 ന് ബെർമിംഗ്ഹാമിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഏകദിന ടെസ്റ്റിനായി മടങ്ങിയെത്താൻ ഒരുങ്ങുന്നു. ഇന്ത്യയും ഇംഗ്ലണ്ടും തങ്ങളുടെ പൂർത്തിയാകാത്ത അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പര പൂർത്തിയാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു, ഇന്ത്യ 2 ലീഡ് ചെയ്യുന്നു. -1. രോഹിത്തിന് കീഴിൽ, കഴിഞ്ഞ സെപ്റ്റംബറിൽ ഓൾഡ് ട്രാഫോർഡിൽ നടക്കേണ്ടിയിരുന്ന നിർണായക ടെസ്റ്റ് മത്സരം ടീം കളിക്കും, എന്നാൽ ഇന്ത്യൻ ക്യാമ്പിലെ കോവിഡ് -19 കേസുകളെ തുടർന്ന് മാറ്റിവച്ചു.

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ കൗണ്ടി ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ സസെക്സിനായി നടത്തിയ മികച്ച പ്രകടനത്തിന്റെ പിൻബലത്തിൽ കോൾബാക്ക് ലഭിച്ച സീനിയർ ബാറ്റർ ചേതേശ്വര് പൂജാരയുടെ തിരിച്ചുവരവ് കൂടിയാണ് ഈ ടെസ്റ്റ്. ശ്രീലങ്കൻ ടെസ്റ്റുകളിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ജനുവരിയിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരെ മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളുടെ പരമ്പര കളിച്ചു. സസെക്സുമായുള്ള തന്റെ സമീപകാല സ്പെൽ സമയത്ത്, 34-കാരനായ ബാറ്റർ അഞ്ച് കൗണ്ടി ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് ഡിവിഷൻ രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് രണ്ട് ഇരട്ട സെഞ്ച്വറികൾ ഉൾപ്പെടെ നാല് 100-ലധികം സ്കോർ നേടി.

ഡെർബിഷയറിനെതിരെ പുറത്താകാതെ 201 റൺസ് നേടിയ പൂജാര വോർസെസ്റ്റർഷെയറിനെതിരെ 109 റൺസ് നേടിയിരുന്നു. ഡർഹാമിനും മിഡിൽസെക്‌സിനും എതിരെ 203, 170 നോട്ടൗട്ട് സ്‌കോർ. മൊത്തത്തിൽ, 720 റൺസ് അദ്ദേഹം ശേഖരിച്ചു, ഇംഗ്ലണ്ട് ടെസ്റ്റിനായി സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റി അവനെ വിളിക്കാൻ നിർബന്ധിച്ചു. പൂജാര ഇംഗ്ലണ്ടിൽ തന്റെ മികച്ച ഫോം തുടരാൻ നോക്കുമ്പോൾ, മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ മുഹമ്മദ് കൈഫ് പരിചയസമ്പന്നനായ ബാറ്ററെ പ്രശംസിച്ചു, അദ്ദേഹം കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ മാറ്റിമറിച്ചുവെന്ന് അടിവരയിടുന്നു.

രഞ്ജി ട്രോഫിയിൽ സൗരാഷ്ട്രയ്ക്ക് വേണ്ടി കളിച്ച പൂജാര മുംബൈയ്‌ക്കെതിരെ 91 റൺസും ഗോവയ്‌ക്കെതിരെ പുറത്താകാതെ 64 റൺസും നേടിയിരുന്നു. ഇന്ത്യക്കായി 95 ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 43.87 ശരാശരിയിൽ 6713 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. “പൂജാരയിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം പഠിക്കാൻ കഴിയും, നിങ്ങളെ വീഴ്ത്തിയാൽ, ഒരു ബാറ്ററായി നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത്? നിങ്ങൾ കൗണ്ടിയിലേക്ക് മടങ്ങുക, നിങ്ങൾ രഞ്ജിയിലേക്ക് മടങ്ങുക, നിങ്ങൾ റണ്ണുകളും റണ്ണുകളും സ്കോർ ചെയ്യുക, അതായത്, ടണുകളും ടണ്ണുകളും സ്കോർ ചെയ്യുക. അവൻ അത് ചെയ്തു,” കൈഫ് ഒരു മാധ്യമ ആശയവിനിമയത്തിനിടെ എൻഡിടിവിയോട് പറഞ്ഞു.

വരാനിരിക്കുന്ന ടെസ്റ്റിൽ പൂജാരയെ തന്റെ പതിവ് നമ്പർ 3 ബാറ്റിംഗ് സ്ഥാനത്ത് ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ കൈഫ് പിന്തുണച്ചു. രോഹിതും ശുഭ്‌മാൻ ഗില്ലും നെറ്റ്‌സിൽ പരിശീലിക്കുന്നതിന്റെ ഒരു ക്ലിപ്പ് ബിസിസിഐ അടുത്തിടെ പങ്കിട്ടിരുന്നു, ജോഡി ബർമിംഗ്ഹാമിൽ ഓപ്പണിംഗ് നടത്തുമെന്ന് സൂചന നൽകി. “പുറത്തുപോയ ഏതൊരു യുവതാരത്തിനും എങ്ങനെ തിരിച്ചുവരാമെന്നും അദ്ദേഹം ഒരു മാതൃകയാണ്. ഒരുപക്ഷേ, നിങ്ങൾ പൂജാരയുടെ അടുത്തേക്ക് പോയി കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം എന്താണ് ചെയ്തതെന്ന് നോക്കണം. ഇന്ത്യയ്ക്കും അദ്ദേഹം ഒരു മികച്ച കളിക്കാരനാണ്. കൂടാതെ അദ്ദേഹം ഇന്ത്യക്കായി മൂന്നാം നമ്പർ കളിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” കൈഫ് പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply