‘5 വർഷത്തിന് ശേഷം, എനിക്ക് അദ്ദേഹവുമായി കണ്ണ് തുറക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു’: മുൻ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറുമായി പൃഥ്വി ഷാ വീണ്ടും ഒന്നിക്കുന്നു

ഇന്ത്യൻ യുവതാരം പൃഥ്വി ഷാ തന്റെ സംസ്ഥാന ടീമായ മുംബൈയെ 2021/22 രഞ്ജി ട്രോഫിയുടെ ഫൈനലിലേക്ക് നയിച്ചു, അവിടെ അത് അഭിമാനകരമായ കിരീടത്തിനായി മധ്യപ്രദേശിനെ നേരിടുന്നു. എംപി ടീമിനെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നത് ചന്ദ്രകാന്ത് പണ്ഡിറ്റാണ്, ഷാ ടീമിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ ആകസ്മികമായി മുംബൈയുടെ പരിശീലകൻ കൂടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. കളിക്കുന്ന കാലത്ത് വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്ററായിരുന്ന പണ്ഡിറ്റ് 1986-1992 കാലഘട്ടത്തിൽ അഞ്ച് ടെസ്റ്റുകളിലും 36 ഏകദിനങ്ങളിലും ഇന്ത്യയെ പ്രതിനിധീകരിച്ചു.

ബുധനാഴ്ച മുംബൈയുടെ ഷാ ടോസ് നേടി ബാറ്റിംഗ് തിരഞ്ഞെടുത്തതോടെയാണ് രഞ്ജി ട്രോഫി ഫൈനൽ ആരംഭിച്ചത്. ഫൈനലിന് മുമ്പ്, പണ്ഡിറ്റുമായുള്ള തന്റെ പുനഃസമാഗമത്തെക്കുറിച്ച് യുവാവ് വിശദമായി സംസാരിച്ചു, തനിക്ക് ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹവുമായി “കണ്ണ് സമ്പർക്കം പുലർത്താൻ” കഴിയുമെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു. “അഞ്ച് വർഷത്തിന് ശേഷം എനിക്ക് ചന്തു സാറുമായി ഒരു നേത്ര സമ്പർക്കം പുലർത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ഷാ ചിരിച്ചുകൊണ്ട് പിടിഐയോട് പറഞ്ഞു.

2016-ലും 17-ലും ഇങ്ങനെയായിരുന്നില്ല. ചന്തു സാർ ഒരു കടുംപിടുത്തക്കാരനാണെന്ന് എല്ലാവർക്കും അറിയാം, വളരെക്കാലത്തിന് ശേഷം സാറിനെ കണ്ടത് നന്നായി. “എത്രയോ വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം അവർ ഫൈനൽ വരെ എത്തിയതിനാൽ അദ്ദേഹം എംപിക്ക് വേണ്ടി മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചതായി ഞാൻ കരുതുന്നു. ഞങ്ങൾ കുറച്ച് മിനിറ്റ് സംസാരിച്ചു, ഞങ്ങൾ രണ്ടുപേരും ഫൈനൽ സോണിൽ പ്രവേശിച്ചിരിക്കാം, കൂടുതൽ സംസാരിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചില്ല.

നിലവിൽ ആഭ്യന്തര ഇതിഹാസം അമോൽ മുജുംദാറാണ് മുംബൈയെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നത്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം “പ്രിവിലേജ്” എന്നാണ് ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. “അമോൽ സാർ ധാരാളം ആഭ്യന്തര ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ധാരാളം റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ടെന്നും എല്ലാവർക്കും അറിയാം, അദ്ദേഹത്തിന് എല്ലാ അനുഭവങ്ങളും ഉണ്ട്, അദ്ദേഹത്തെ ലഭിച്ചതിൽ ഞങ്ങൾ വളരെ ഭാഗ്യവാന്മാരാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അമോൽ സാർ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിൽ തന്റെ എല്ലാ അനുഭവങ്ങളും പങ്കുവെച്ചത് വളരെ നല്ലതാണ്. അതൊരു പദവിയാണ്. കളിക്കളത്തിന് അകത്തും പുറത്തും അദ്ദേഹം വളരെ ശാന്തനാണ്, ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹവാസം ആസ്വദിക്കുന്നു, മുംബൈ ക്രിക്കറ്റിനായി അദ്ദേഹം ചെയ്തത് അസാധാരണമാണ്, ഞങ്ങളുടെ കളിക്കാർ എങ്ങനെ പ്രതികരിച്ചുവെന്നതിൽ അദ്ദേഹം ശരിക്കും സന്തോഷവാനാണെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ആദ്യ ദിനം അവസാനിക്കുമ്പോൾ യശസ്വി ജയ്‌സ്വാളിന്റെ (78) ടോപ് സ്‌കോറോടെ മുംബൈ 248/5 എന്ന നിലയിലെത്തി. ജയ്‌സ്വാളും ഷായും (47) 87 റൺസിന്റെ ശക്തമായ ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ടുണ്ടാക്കിയെങ്കിലും ഈ കൂട്ടുകെട്ടിനെ തുടർന്ന് ടീമിന് അതിവേഗം വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടമായി.

Leave A Reply