‘ഋഷഭ് പന്തിന് ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻസി പഠിക്കാനുള്ള വക്രം. നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷയ്‌ക്കൊത്ത് ഉയരാത്തപ്പോൾ ആളുകൾ വിമർശിക്കുന്നു

അയർലൻഡിനെതിരായ ട്വന്റി 20 പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി, ഡബ്ല്യുവി രാമൻ, ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസുമായുള്ള ഒരു പ്രത്യേക ചാറ്റിൽ, ഋഷഭ് പന്തിന് ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻസിയുടെ ആദ്യ രുചി ലഭിച്ചതിനെക്കുറിച്ചും ഉയർന്ന തലത്തിൽ ദിനേഷ് കാർത്തിക്കിന്റെ പുനരുജ്ജീവനത്തെ ക്കുറിച്ചും സംസാരിച്ചു.

അമേയ ബാർവെ , ന്യൂഡൽഹി മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ്, എംഎസ് ധോണിയുടെ പിൻഗാമിയായി നിശ്ചയിച്ചിരുന്ന സമയത്ത് ഋഷഭ് പന്ത് ടോപ്പ്-ഫ്ലൈറ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ തന്റെ കാലുകൾ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു . പൊതുവിമർശനം ഒരു സംശയവുമില്ലാതെ കളിയുടെ ഭാഗവും ഭാഗവുമാണ്. എന്നാൽ ഒരു ‘ധോണി-എസ്‌ക്യൂ’ മാതൃക മുറുകെ പിടിക്കുന്നതിന്റെ അനാവശ്യ സമ്മർദ്ദം റൂർക്കിയിൽ നിന്നുള്ള സന്തോഷവതിയായ കുട്ടിക്ക് ജോലി കൂടുതൽ കഠിനമാക്കി.

പ്രശസ്ത സോണറ്റ് ക്ലബ്ബിൽ പരിശീലനം നേടിയ കുട്ടി ഒടുവിൽ തന്റെ ഇന്ത്യൻ സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിച്ചു, പക്ഷേ ധോണിയുടെ വലിയ ബൂട്ട് നിറയ്ക്കുക എന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമാണ്. നിരന്തര താരതമ്യങ്ങളും ആൾക്കൂട്ട മന്ത്രോച്ചാരണങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പന്ത് തന്റെ പതിവ് ചിണുങ്ങലായി കാണപ്പെട്ടു, തന്റെ ഹൃദയത്തെ സ്ലീവിൽ മുറുകെ പിടിക്കുകയും കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ മത്സരത്തെ നിർവചിക്കുന്ന ഇന്നിംഗ്‌സ് നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തു.

25-നോട് അടുക്കുന്ന പന്ത്, നിരവധി നിഷേധികൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ഏറ്റവും വലിയ ഘട്ടത്തിൽ തന്റെ പാത തുടരുന്നു. ഇപ്പോൾ അവസാനിച്ച ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക ട്വന്റി 20യിൽ, കെ എൽ രാഹുൽ പരിക്കേറ്റ് പുറത്തായപ്പോൾ അദ്ദേഹം ആദ്യമായി ദേശീയ ക്യാപ്റ്റനായി. മുൻനിര താരങ്ങളുടെ അഭാവത്തിൽ 2-0 ന് ഇന്ത്യ പിന്തിരിഞ്ഞ് പരമ്പര സമനിലയിലാക്കിയപ്പോൾ, പന്ത് 29, 5, 6, 17 എന്നീ സ്‌കോറുകളോടെ ശരാശരി ഔട്ടിംഗ് നടത്തി.

മറുവശത്ത് ദിനേഷ് കാർത്തിക്കാകട്ടെ വില്ലോയിലൂടെ തന്റെ മിന്നും ഫോം തുടർന്നു. മറ്റൊരു വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്ററായ കാർത്തിക്, ഈ വർഷത്തെ ടി20 ലോകകപ്പിന് മുമ്പ് ഒരു മാച്ച് വിന്നിംഗ് 55 ഉൾപ്പെടെ പരമ്പരയിൽ 92 റൺസ് നേടി. കോച്ച് രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന്, കാർത്തിക്കും ഓൾറൗണ്ടർ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയുമാണ് ഇപ്പോൾ ഡെത്ത് ഓവറുകളിലെ രണ്ട് ‘എൻഫോഴ്‌സർ’മാർ. എന്നാൽ ജോഡി പന്തിന് മുന്നറിയിപ്പ് മണി മുഴക്കുന്നുണ്ടോ? ടി20 ഷോപീസ് ഇവന്റിന് നാല് മാസം മാത്രം ശേഷിക്കെ, അദ്ദേഹം മറ്റൊരു ലിറ്റ്മസ് ടെസ്റ്റ് നേരിടുമോ?

ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസുമായുള്ള എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് ചാറ്റിൽ, മുൻ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹെഡ് കോച്ചായ ഡബ്ല്യുവി രാമൻ, പന്തിന്റെ നേതൃപാടവം, കാർത്തിക്കിന്റെ പുനരുജ്ജീവനം, നിലവിലെ ടി20 സജ്ജീകരണത്തിൽ നിന്ന് പൃഥ്വി ഷാ എന്നിവരുടെ അഭാവം ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു.

ക്യാപ്റ്റൻ എന്ന നിലയിൽ പന്തിന് ഇതൊരു പഠന വക്രമായിരുന്നു എന്ന വസ്തുത ഞാൻ സമ്മതിക്കും. അത് നമ്മൾ എല്ലാവരും സമ്മതിക്കേണ്ട കാര്യമാണ്. ഒരുപാട് സമ്മർദങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ചെറുപ്പക്കാരൻ. ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് വിദേശത്ത് അദ്ദേഹം സമ്മർദ്ദത്തിലാണ്. ഇന്ത്യക്ക് വേണ്ടി മത്സരങ്ങൾ വിജയിപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം ചില മനോഹരമായ ഇന്നിംഗ്‌സുകൾ കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ നിങ്ങൾ ഒരു ദേശീയ പക്ഷത്തെ നയിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ ആകർഷണത്തിന്റെ കേന്ദ്രമായിരിക്കും. നിങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം ശ്രദ്ധ ലഭിക്കും.

നിങ്ങൾ അവരുടെ പ്രതീക്ഷയ്‌ക്കൊത്ത് ഉയരാത്തപ്പോൾ ആളുകൾ വിമർശിക്കുന്നത്ര പ്രശംസിക്കും. മുൻ ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്കും നിലവിലെ ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്കും ഇത്തരത്തിലുള്ള അനുയായികൾ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത് ഭാഗ്യമാണ്, പക്ഷേ അത് ജോലിക്കൊപ്പം പോകുന്നു. നിങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായിട്ടും കാര്യങ്ങൾ ശരിയായില്ലെങ്കിൽ വിമർശനം ഉണ്ടാകും. എല്ലാ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളും ഇത് മനസ്സിലാക്കുന്നു.

ആരോഗ്യകരമായ ഒരു മത്സരം നടത്തുന്നത് നല്ലതാണ് (കാർത്തികിന്റെ ഉദയത്തിൽ). സ്റ്റമ്പിന് മുന്നിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കുന്ന കീപ്പർമാർക്കായി ഇന്ത്യ പാടുപെടുന്ന ഒരു കാലമുണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ വിക്കറ്റിന്റെ ഇരുവശത്തും മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കാൻ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ധാരാളം ഓപ്ഷനുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്, അത് ആരോഗ്യകരമായ ഒരു സാഹചര്യമാണ്, അതിൽ ആർക്കും സന്തോഷമുണ്ടാകും.

ആരെയെങ്കിലും ഒഴിവാക്കിയാൽ, അതിനർത്ഥം ടീം അവന്റെ ഗെയിമിൽ ചില വശങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടാകാമെന്നാണ്, അത് അവർ നോക്കുന്നത് ശരിക്കും അളക്കുന്നില്ല. ഒരു കളിക്കാരനെ ഒഴിവാക്കിയാൽ, തിരിച്ചുവരവ് എപ്പോഴും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഘട്ടമാണ്. നിങ്ങൾ ചെറുപ്പവും പുതുമയും ഉള്ളവരായിരിക്കുമ്പോൾ, അവർ നിങ്ങൾക്ക് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് എളുപ്പത്തിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കുറച്ച് സമയം നൽകും. നിങ്ങൾ തളർന്നാൽ, നിങ്ങൾക്ക് തിരുത്താം.

പക്ഷേ, ടീം മാനേജ്‌മെന്റോ സെലക്ടർമാരോ അയാൾക്ക് മെച്ചപ്പെടേണ്ട ചില മേഖലകളുണ്ടെന്ന് കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, തിരിച്ചുവരവ് അൽപ്പം ദുഷ്‌കരമാണ്. കാരണം നിങ്ങൾ റൺസ് നേടുക മാത്രമല്ല, ആ വശങ്ങളിൽ നിങ്ങൾ മെച്ചപ്പെട്ടുവെന്ന് ആളുകളെ ബോധ്യപ്പെടുത്തുകയും വേണം. ഇത് അൽപ്പം ദുഷ്‌കരമായ പാതയായിരിക്കുമെങ്കിലും ചെറുപ്പത്തിൽ പൃഥ്വി അതിനെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു. പ്രായം അവന്റെ പക്ഷത്താണ്, ഇത്തരത്തിലുള്ള വിപരീതം അവനെ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാൻ സഹായിക്കും. ചെറുപ്പത്തിൽ തനിക്ക് ഒരു ഇടവേള ലഭിച്ചെന്നും ഇന്ത്യൻ ടീമിലേക്ക് കടക്കാനുള്ള മികച്ച പാച്ചുണ്ടായിരുന്നെന്നും അയാൾ മനസ്സിലാക്കും. എന്നാൽ അവൻ അത് തുടരേണ്ടതുണ്ട്, കാര്യങ്ങൾ നിസ്സാരമായി കാണരുത്.

ശുഭ്മാൻ, പൃഥ്വി തുടങ്ങിയ കളിക്കാർ മികച്ച കഴിവുള്ളവരാണ്. കളിയുടെ എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളും കളിക്കുന്ന ഇന്നത്തെ കാലഘട്ടത്തിലാണ് അവർ വളർന്നത്. ഭാവിയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഘട്ടത്തിൽ അവർക്ക് പൊരുത്തപ്പെടാനും മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളും കളിക്കാനും കഴിയും. മുൻ തലമുറയിൽപ്പെട്ട വിരാട് കോഹ്‌ലി അത് ചെയ്യുന്നത് നമ്മൾ കണ്ടു. രോഹിത് ശർമ്മയും അത് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ലിസ്റ്റിൽ കുറച്ച് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളുണ്ട്.

ശുഭ്മാനും പൃഥ്വിയും അവരുടെ കഴിവുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുകയും ഫിറ്റായി തുടരുകയും ചെയ്യുന്നിടത്തോളം, അവർക്ക് മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളും കളിക്കാൻ കഴിയാത്തതിന്റെ കാരണങ്ങളൊന്നും ഞാൻ കാണുന്നില്ല. നിലവിൽ, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റും വേഗത്തിൽ റൺസ് നേടുക എന്ന ആശയം പിന്തുടരുന്നു, ബാറ്റർമാരും ആ ശൈലിയിൽ പെടുന്നു.

Leave A Reply