‘നിങ്ങൾക്ക് പണത്തിൽ ശ്രദ്ധ വേണമെങ്കിൽ, ശരി.. പലർക്കും അത് സമ്പാദിക്കാം’: ഐപിഎൽ മാധ്യമ അവകാശ വിൽപ്പനയിൽ പ്രതികരണവുമായി മുൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്യാപ്റ്റൻ.

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് അവകാശങ്ങൾ 2023 മുതൽ അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് 48,390 കോടി രൂപയ്ക്ക് ഈ മാസം ആദ്യം വിറ്റു. ഡിസ്നി സ്റ്റാർ അവരുടെ ഇന്ത്യൻ ഉപഭൂഖണ്ഡത്തിന്റെ ടിവി അവകാശം ₹ 23,575 കോടി ( ₹ 57.5 കോടി/ രൂപ) നൽകി നിലനിർത്തിയിരുന്നു. ഗെയിം). അതേസമയം, ഡിജിറ്റൽ അവകാശങ്ങൾ 20,500 കോടി രൂപയ്ക്ക് വിയാകോം 18 സ്വന്തമാക്കി, കൂടാതെ 2,991 കോടി രൂപ അധികം നൽകി നോൺ എക്സ്ക്ലൂസീവ് പാക്കേജ് സിയും സ്വന്തമാക്കി .

ഇതിനകം തന്നെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിക്കറ്റ് ലീഗായ ഐ‌പി‌എൽ, ദേശീയ ഫുട്‌ബോൾ ലീഗ് (യു‌എസ്‌എ), നാഷണൽ ബാസ്‌ക്കറ്റ്‌ബോൾ അസോസിയേഷൻ (യു‌എസ്‌എ), ഇംഗ്ലീഷ് പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഇംഗ്ലണ്ട്) എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം ഏറ്റവും മികച്ച സ്‌പോർട്‌സ് പ്രോപ്പർട്ടികളിൽ ഇപ്പോൾ ബ്രാക്കറ്റ് ചെയ്യും. – ലോകത്തിലെ കായിക ഇവന്റ് കണ്ടു. ഒരു ഐപിഎൽ മത്സരത്തിന്റെ മൂല്യം മുൻ 54.5 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 114 കോടി രൂപയ്ക്ക് മുകളിലായി ( ഏകദേശം) 100 ശതമാനത്തിലധികം കുതിച്ചുചാട്ടം നടത്തി .

ആഗോളതലത്തിൽ, ഐപിഎല്ലിലെ ഓരോ മത്സര മൂല്യം (14.61 മില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ) എൻഎഫ്‌എല്ലിന് പിന്നിൽ രണ്ടാമതാണ്, അവിടെ ഓരോ മത്സരവും 17 മില്യൺ ഡോളറാണ്. എന്നിരുന്നാലും, മുൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം റാഷിദ് ലത്തീഫ്, ഇത് “അനുയോജ്യമായ സാഹചര്യമല്ല” എന്നും അത് “ബിസിനസ്” ആണെന്നും വിശ്വസിക്കുന്നു. “ഞങ്ങൾ ഇവിടെ ക്രിക്കറ്റിനെക്കുറിച്ചല്ല സംസാരിക്കുന്നത്. ഞങ്ങൾ ബിസിനസ്സിനെക്കുറിച്ചാണ് സംസാരിക്കുന്നത്. ഇതൊരു അനുയോജ്യമായ സാഹചര്യമല്ല. നിങ്ങൾ പണത്തിൽ മാത്രം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ.. ശരി, പലർക്കും പണം സമ്പാദിക്കാം,” ലത്തീഫ് തന്റെ ഔദ്യോഗിക യൂട്യൂബ് ചാനലിൽ പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഗുണനിലവാരത്തെക്കുറിച്ചല്ല. ഇത് ബിസിനസ്സാണ്. ” ബിസിസിഐക്ക് എങ്ങനെ അവകാശങ്ങൾ നിലനിർത്താ നാകുമെന്ന് കാണാൻ താൽപ്പര്യമുണ്ടെന്ന് ലത്തീഫ് പറഞ്ഞു. “നിങ്ങൾക്ക് ഏതൊരു ഇന്ത്യക്കാരനെയും വിളിച്ച് അവർ എത്ര മണിക്കൂർ ക്രിക്കറ്റ് കണ്ടു (ഐപിഎൽ സമയത്ത്) കാണാനാകും. “ഞാൻ അതിനെ ഒരു ബിസിനസ്സ് എന്ന് മാത്രമാണ് വിളിച്ചത്. അത് എങ്ങനെ നിലനിറുത്താമെന്ന് ഞങ്ങൾ കാണും. ” ടൂർണമെന്റിലേക്ക് 10 ടീമുകൾ തിരിച്ചെത്തിയ ഐപിഎല്ലി ന്റെ അടുത്തിടെ സമാപിച്ച 2022 പതിപ്പിൽ ഗുജറാത്ത് ടൈറ്റൻസ് വിജയിച്ചിരുന്നു.

Leave A Reply