‘സമ്മാനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന കളിക്കാരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് സെലക്ടർമാരാണ്. കഠിനാധ്വാനികളോട് അനീതി കാണിക്കുന്നു’: മുൻ പാക് താരത്തിന്റെ പ്രധാന വെളിപ്പെടുത്തൽ

അടുത്ത മാസം ശ്രീലങ്കയിൽ നടക്കുന്ന രണ്ട് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയ്ക്കുള്ള 18 അംഗ ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് പിന്നാലെ പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡിനെ (പിസിബി) വിമർശിച്ച് മുൻ പാകിസ്ഥാൻ സ്പിന്നർ ഡാനിഷ് കനേരിയ. ഒരു വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം ഫോർമാറ്റിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തുന്ന ലെഗ് സ്പിന്നർ യാസിർ ഷായാണ് ടെസ്റ്റ് ടീമിനെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. പാക്കിസ്ഥാൻ 1-0ന് തോറ്റ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ അവസാന ഹോം ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ കളിച്ച ഓഫ് സ്പിന്നർ സാജിദ് ഖാനെ അദ്ദേഹം മാറ്റി.

2000 നും 2010 നും ഇടയിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ പാകിസ്ഥാനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച കനേരിയ, സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റി ഒരു പ്രത്യേക സെറ്റ് കളിക്കാരോട് പക്ഷപാതം കാണിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു. പേസർ ഹാരിസ് റൗഫിനെയും അവതരിപ്പിക്കുന്ന നിലവിലെ സജ്ജീകരണത്തിൽ സാജിദ് ഒരു ഭാഗമാകേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു. റൗഫ് ടി20 ടീമിന്റെ ഭാഗമാകേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് മുൻ ട്വീക്കർ പറഞ്ഞു, സർഫറാസ് അഹമ്മദിന്റെ തിരിച്ചുവരവിനെയും ചോദ്യം ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ മാസം 35 വയസ്സ് തികഞ്ഞ സർഫറാസിന് പകരം ഒരു യുവ കളിക്കാരൻ ടീമിനൊപ്പം സഞ്ചരിക്കേണ്ട തായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു.

“എന്തടിസ്ഥാനത്തിലാണ് സെലക്ടർമാർ ടീമിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ല. ടീമിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ സെലക്ടർമാർ ഒരിക്കലും മെച്ചപ്പെടുകയും കളിക്കാരെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുകയും ചെയ്യില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു. റമീസ് (രാജ) ഈ ടീമിനെ എങ്ങനെയാണ് അംഗീകരിച്ചതെന്ന് എനിക്കറിയില്ല. ചില മാറ്റങ്ങൾ ആവശ്യമായിരുന്നു. ഓസ്‌ട്രേലിയ പാകിസ്ഥാനെ അവരുടെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് തോൽപ്പിച്ചതിന് ശേഷം, ഓഫ് സ്പിന്നർ സാജിദ് ഖാൻ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരെ എല്ലാ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളും കളിച്ചെങ്കിലും ഓസീസ് ബാറ്റർമാർക്കെതിരെ തുറന്നുകാണിക്കുമായിരുന്ന യാസിർ ഷായ്ക്ക് പാകിസ്ഥാൻ അവസരം നൽകിയില്ല, സാജിദിനോട് അന്യായമായി പെരുമാറി, അവരെയും പുറത്താക്കി ഉസ്മാൻ ഖാദറിനെ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരെയും കളിച്ചില്ല.

സാഹിദ് മഹ്മൂദിനെയും ഒരു കാരണവുമില്ലാതെ ഒഴിവാക്കി. ബാബറാണോ (ആസാം) (മുഹമ്മദ്) വസീമാണോ ടീമിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതെന്നും സുഹൃത്തുക്കൾക്ക് ഉപകാരം ചെയ്യുന്നതാണെന്നും എനിക്ക് മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. കനേരിയ തന്റെ യൂട്യൂബ് ചാനലിൽ. “ടെസ്റ്റ് സെറ്റപ്പിൽ സർഫറാസിനെയും ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മുഹമ്മദ് റിസ്‌വാൻ കാരണം അവൻ പതിനൊന്നിൽ ഇടംപിടിക്കില്ല. സർഫറാസിന് പകരം ഒരു യുവതാരം ടീമിന്റെ ഭാഗമാകാമായിരുന്നു. അവർ ഹാരിസ് റൗഫിനെയും ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. ടെസ്റ്റ് സ്ക്വാഡ് എന്നാൽ ദൈർഘ്യമേറിയ ഫോർമാറ്റിൽ മികച്ച ബൗളറാകാൻ ഷാനവാസ് ദഹാനിക്ക് കഴിയും. ടി20 ഫോർമാറ്റിനായി റൗഫിനെ നിലനിർത്തേണ്ടതായിരുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പാക്കിസ്ഥാനിൽ ഇത്തരം തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുകയും ക്രിക്കറ്റിനെ നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സെലക്ടർമാരോട് ആരും ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നില്ല. ഫഹീം അഷ്‌റഫിനെയും ടീമിൽ നിലനിർത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇമ്രാൻ ബട്ടിനെയും ഗുലാമിനെയും പോലുള്ള കളിക്കാർ എവിടെ? ഈ യുവാക്കൾ ആഭ്യന്തര ക്രിക്കറ്റിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു.

“പാകിസ്ഥാന് ഭാവിയിൽ ഒരു ടീമിനെ ഉണ്ടാക്കേണ്ടതുണ്ട്, എന്നാൽ നിലവിലെ സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റി ഉപകാരപ്പെടുന്നതായി തോന്നുന്നു. സമ്മാനങ്ങൾ നൽകുകയും സെലക്ടർമാരെ സന്തോഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരാൾ ടീമിൽ പ്രവേശിക്കുന്നു. കഠിനാധ്വാനികളും സത്യസന്ധരുമായ കളിക്കാർ അന്യായമായി പെരുമാറുന്നു,” കനേരിയ വിശദീകരിച്ചു.

ആദ്യ ടെസ്റ്റ് ജൂലൈ 16 മുതൽ 20 വരെ ഗാലെയിലും രണ്ടാം മത്സരം ജൂലൈ 24 മുതൽ 28 വരെ കൊളംബോയിലും നടക്കും. പാകിസ്ഥാൻ ജൂലൈ 6 ന് പറക്കും കൂടാതെ ജൂലൈ 11 മുതൽ 13 വരെ ത്രിദിന സന്നാഹ മത്സരവും കളിക്കും. അൺക്യാപ്ഡ് ഓൾറൗണ്ടർ സൽമാൻ അലി ആഘ, ഇടങ്കയ്യൻ സ്പിന്നർ മുഹമ്മദ് നവാസ് എന്നിവരും ടീമിൽ ഇടംപിടിച്ചു. “ഞങ്ങളുടെ കഴിഞ്ഞ പര്യടനത്തിൽ ശ്രീലങ്കയിൽ മാച്ച് വിന്നർ എന്ന് സ്വയം തെളിയിച്ച യാസിർ ഷായുടെ തിരിച്ചുവരവോടെ ഞങ്ങളുടെ സ്പിൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഉത്തേജിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു,” സ്പിന്നറുടെ തിരിച്ചുവരവിനെ കുറിച്ച് ചീഫ് സെലക്ടർ വസീം പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply