ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബ് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്കുള്ള സൗകര്യങ്ങളുടെ 30 ശതമാനം പോലും പാക്കിസ്ഥാനിലില്ല: തന്റെ കൗണ്ടി മത്സരത്തിൽ സ്റ്റാർ പേസർ

ഈ വർഷത്തെ കൗണ്ടി ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ നിരവധി പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ പങ്കെടുത്തു, വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ അവരുടെ ടീമിന്റെ പരമ്പര അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം, കളിക്കാർ ടി20 ബ്ലാസ്റ്റിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. നിലവിൽ ബ്ലാസ്റ്റിൽ കളിക്കുന്ന പാകിസ്ഥാൻ താരങ്ങളിലൊരാളാണ് ഗ്ലൗസെസ്റ്റർഷയറിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന പേസർ നസീം ഷാ. ഷായ്ക്ക് ടീമിനൊപ്പം ഒരു കൗണ്ടി സ്‌റ്റൈന്റും ഉണ്ടായിരുന്നു, പക്ഷേ പരിക്ക് കാരണം ആദ്യ കുറച്ച് മത്സരങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടുത്താൻ നിർബന്ധിതനായി.

ഇപ്പോൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ടി20 ബ്ലാസ്റ്റിൽ, 19-കാരൻ ഗ്ലൗസെസ്റ്റർഷെയറിനായി മൂന്ന് മത്സരങ്ങളിൽ കളിച്ചിട്ടുണ്ട്, അഞ്ച് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇംഗ്ലണ്ടിലെ തന്റെ സമയത്തെക്കുറിച്ച് ഷാ ഇപ്പോൾ തുറന്ന് പറഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്, പാക്കിസ്ഥാനെ അപേക്ഷിച്ച് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ക്ലബ് തലത്തിലുള്ള സൗകര്യങ്ങളിൽ കാര്യമായ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. “ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ക്ലബ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർക്ക് ലഭിക്കുന്ന സൗകര്യങ്ങളുടെ 30 ശതമാനം പോലും ഞങ്ങൾക്കില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഞാൻ എവിടെ നിന്നാണ് വന്നതെന്ന് എനിക്കറിയാം, ഞാൻ ഒരു ടേപ്പ് ബോൾ ഉപയോഗിച്ച് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാൻ തുടങ്ങി, ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ ഇവിടെ കളിക്കുന്നത് കാണുമ്പോൾ അത് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്, ”ഷാ ക്രിക്കറ്റ് പാകിസ്ഥാനോട് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ഇവിടെ, ഞാൻ ഒരു ക്ലബ് മാച്ച് കളിക്കുമ്പോൾ ഗ്രൗണ്ടും സൗകര്യങ്ങളും കാണുമ്പോൾ, ‘കൊള്ളാം, ഇവർ ഭാഗ്യവാന്മാരാണ്. അവർക്ക് ധാരാളം സൗകര്യങ്ങളുണ്ട്. ലാഹോർ, കറാച്ചി തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളിൽ നല്ല സൗകര്യങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും മറ്റ് സ്ഥലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും പാകിസ്ഥാൻ സ്പീഡ്സ്റ്റർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “നമ്മുടെ ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് നോക്കുമ്പോൾ, മിക്ക കളിക്കാരും സൗകര്യങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്. ലാഹോർ, കറാച്ചി തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ നല്ല ക്രമീകരണങ്ങളുണ്ട്. എന്നാൽ ഞാൻ ഉൾപ്പെടുന്നിടത്ത് ക്രിക്കറ്റ് ഗ്രൗണ്ട് ഇല്ലായിരുന്നു. കഠിനമായ പന്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാൻ കഴിയില്ല. ഇംഗ്ലണ്ടിൽ പാകിസ്ഥാൻ സൗകര്യങ്ങളുടെ ഒരു ചെറിയ ശതമാനം ലഭ്യമാക്കാമെങ്കിലും, നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് നിന്ന് ഇനിയും നിരവധി ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ വരുന്നത് നിങ്ങൾ കാണും, ”ഷാ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

Leave A Reply