‘നിങ്ങൾക്ക് പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, ആളുകൾ നിശബ്ദരായിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കരുത്’: ‘വലിയ കളിക്കാരൻ’ വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ മോശം ഫോമിൽ കപിൽ ദേവ് ‘വേദന’

മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ കപിൽ ദേവ് വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ മെലിഞ്ഞ പാച്ചിനെ വിലയിരുത്തി, ഒരു മുൻ കളിക്കാരൻ എന്ന നിലയിൽ ഒരു കളിക്കാരന്റെ പ്രകടനം മികച്ചതല്ലെങ്കിൽ ചോദ്യം ചെയ്യാൻ തനിക്ക് അവകാശമുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു. കോഹ്‌ലിയുടെ പോരാട്ടത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ വീക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് കപിൽ വാചാലനായിട്ടുണ്ട് , അതിന്റെ ഫലമായി അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾക്കും മുൻകാലങ്ങളിൽ അപവാദം ഏറ്റുവാങ്ങി. എന്നാൽ കളിക്കാർ റൺസ് സ്‌കോർ ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിലോ അവരിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന നിലവാരത്തിൽ പ്രകടനം നടത്തുന്നില്ലെങ്കിലോ, മറ്റുള്ളവരെ നിശബ്ദരാക്കാൻ അവർക്ക് ഇത്രയേ ചെയ്യാനാകൂ എന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ഓൾറൗണ്ടർ തറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയെപ്പോലെ ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടില്ല. എന്നാൽ ചിലപ്പോൾ നിങ്ങൾ വേണ്ടത്ര ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ടാകില്ല, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് കാര്യങ്ങൾ മനസിലാക്കാൻ കഴിയും. ഒന്നുകിൽ, അല്ലെങ്കിൽ അത്തരം മികച്ച കളിക്കാരെ വിമർശിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ല. ഞങ്ങൾ ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നു. കളിയും അതിനു ശേഷം അവർ അവരുടെ ചിന്താ പ്രക്രിയ മെച്ചപ്പെടുത്തണം, ഞങ്ങളുടേതല്ല, നിങ്ങൾ ഞങ്ങളെ തെറ്റ് ചെയ്താൽ ഞങ്ങൾ അത് ഇഷ്ടപ്പെടും, നിങ്ങൾ റൺസ് നേടിയില്ലെങ്കിൽ, ഞങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് തോന്നുന്നു, ഞങ്ങൾ ഒരു കാര്യം മാത്രം കാണുന്നു, അതാണ് നിങ്ങളുടെ പ്രകടനം, പ്രകടനം ഇല്ലെങ്കിൽ, ആളുകൾ നിശബ്ദരായിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ ബാറ്റും പ്രകടനവും സംസാരിക്കണം, മറ്റൊന്നുമല്ല,” കപിൽ അൺകട്ടിൽ പറഞ്ഞു.

കോഹ്‌ലിയുടെ ക്ലാസിലെ ഒരു കളിക്കാരൻ സെഞ്ച്വറി ഇല്ലാതെ ഇത്രയും നേരം പോകുന്നത് കാണുന്നതിൽ തനിക്ക് വേദനയുണ്ടെന്ന് കപിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 2019 നവംബറിലാണ് കോഹ്‌ലി അവസാനമായി അന്താരാഷ്ട്ര സെഞ്ച്വറി നേടിയത് – രണ്ട് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്, ബാറ്റ് ഉപയോഗിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോമും മോശമായിരുന്നു. മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റന്റെ റണ്ണുകളുടെ അഭാവത്തിൽ വലിയൊരു ചോദ്യചിഹ്നത്തോടെ, ഇത് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിനും തന്റെ ആരാധകർക്കും ഒരു വലിയ ആശങ്കയായി മാറുന്നുവെന്ന് കപിൽ കരുതുന്നു.

“ഇത്രയും വലിയ ഒരു കളിക്കാരൻ ഈ നീണ്ട ഇടവേളയിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നത് എന്നെ വേദനിപ്പിക്കുന്നു (ഒരു സെഞ്ച്വറിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്). അവൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ഹീറോയാണ്. രാഹുൽ ദ്രാവിഡിനോടും സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കറിനോടും താരതമ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു കളിക്കാരനെ ഞങ്ങൾ കാണുമെന്ന് ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ല. , സുനിൽ ഗവാസ്‌കർ, വീരേന്ദർ സെവാഗ്, എന്നാൽ പിന്നീട് അവർ വന്ന് ഞങ്ങളെ താരതമ്യം ചെയ്യാൻ നിർബന്ധിച്ചു, ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഇത് എന്നെയും ഞങ്ങളെയും അലോസരപ്പെടുത്തുന്നു, ”കപിൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ശാന്തമായ ഐപിഎൽ 2022 ന് ശേഷം, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ കോഹ്‌ലിക്ക് വിശ്രമം അനുവദിച്ചു, അത് 2-2 സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു. ഒരു ചെറിയ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം, കോഹ്‌ലി പ്രൊഫഷണൽ ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് മടങ്ങും, കഴിഞ്ഞ വർഷം എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ജൂലൈ 1 മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഇന്ത്യ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യയെ നേരിടും. വ്യാഴാഴ്ച ലെസ്റ്റർഷെയറിനെതിരായ ത്രിദിന പരിശീലന മത്സരത്തിലും കോഹ്ലി പങ്കെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Leave A Reply