‘ഞാൻ 100 റൺസ് നേടി, മാൻ ഓഫ് ദ മാച്ച്. അടുത്ത 14 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇനിയും ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടു: മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററുടെ ‘നിഗൂഢത’ പുറത്ത്

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന് വർഷങ്ങളായി മാച്ച് വിന്നർമാരും നിരവധി ബാറ്റിംഗ്, ബൗളിംഗ് പ്രഗത്ഭരും അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓരോ കാലഘട്ടവും ബാറ്റ് കൊണ്ടും പന്ത് കൊണ്ടും ഒരു മികച്ച കളിക്കാരനെ വീണ്ടും വീണ്ടും കണ്ടിട്ടുണ്ട്. സുനിൽ ഗവാസ്‌കറിന്റെയും കപിൽ ദേവിന്റെയും കാലഘട്ടത്തിന് ശേഷം, അടുത്ത തലമുറയ്ക്ക് ആ മാംസം ലഭിക്കുമോ എന്ന് ആളുകൾ ചിന്തിച്ചു. ഒപ്പം സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കർ, അനിൽ കുംബ്ലെ, രാഹുൽ ദ്രാവിഡ്, വീരേന്ദർ സെവാഗ് തുടങ്ങി.

അവരുടെ സമയം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ, എംഎസ് ധോണി, വിരാട് കോഹ്‌ലി, രോഹിത് ശർമ്മ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ തുടങ്ങിയവരുടെ ഉദയം ലോകം കണ്ടു. ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ഓരോ കാലഘട്ടവും ലോകോത്തര താരങ്ങളെ സ്വന്തമാക്കാനുള്ള ഭാഗ്യം നേടിയിട്ടുണ്ട്, അവിടെ മികച്ച അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അതേ സമയം, കഴിവും കഴിവും നിറഞ്ഞ ചില കളിക്കാർക്ക് അത് പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിയില്ല. അമോൽ മജുംദാർ, രണദേബ് ബോസ് എന്നിവരെപ്പോലുള്ളവർ മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളായിരുന്നു, പക്ഷേ ചില കാരണങ്ങളാൽ ഇന്ത്യയെ വിളിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

അതുപോലെ, മികച്ച പ്രകടനം നടത്തിയിട്ടും ഇന്ത്യയുടെ റൺ വെട്ടിക്കുറച്ച കളിക്കാരും ഉണ്ടായിരുന്നു. അവരിൽ ഒരാൾ മനോജ് തിവാരിയാണ്. 2008-ൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച തിവാരി, ഏഴ് വർഷങ്ങളിലും എട്ട് വ്യത്യസ്ത പരമ്പരകളിലുമായി ഇന്ത്യക്കായി 12 ഏകദിനങ്ങളും മൂന്ന് ടി20 മത്സരങ്ങളും കളിക്കും. 2011 ഡിസംബറിൽ ഇന്ത്യക്കായി കന്നി സെഞ്ച്വറി നേടിയെങ്കിലും അടുത്ത അവസരം ലഭിക്കാൻ ഏഴ് മാസം കൂടി കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നു. തിവാരിയുടെ ഇന്ത്യൻ കരിയർ നിരവധി ‘എന്തായിരിക്കാം’ സാധ്യതകൾ നിറഞ്ഞതായിരുന്നു, എന്നാൽ മുൻ ബാറ്ററിന് ഖേദമില്ല. എന്നിരുന്നാലും, നിലവിലെ മാനേജ്‌മെന്റിന് കീഴിൽ കളിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ, സാഹചര്യവും തന്റെ കരിയർ പാൻ ചെയ്ത രീതിയും തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാകുമായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു.

4-5 മത്സരങ്ങളിൽ പരാജയപ്പെട്ടിട്ടും കളിക്കാരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന നിലവിലെ മാനേജ്‌മെന്റ്, ഞാൻ കളിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ, അത് എന്നെ സഹായിക്കുമായിരുന്നു, കാരണം നിങ്ങൾ ഓർക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, ഞാൻ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരെ 100 റൺസ് നേടി മാൻ ഓഫ് ദി ആയി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. മത്സരം. അടുത്ത 14 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇപ്പോഴും ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടു, പ്ലേയിംഗ് ഇലവനിൽ ഇടം നേടാനായില്ല. ഇത് ഇപ്പോഴും ഒരു നിഗൂഢമാണ്. ഈ ചോദ്യം ഞാൻ അന്ന് ചുമതലപ്പെടുത്തിയവരോട് തീർച്ചയായും ചോദിക്കും,” തിവാരി സ്പോർട്സ് ടാക്കിനോട് പറഞ്ഞു.

“ഇതിലും ഞാൻ ഒരു ലോക റെക്കോർഡ് ഉണ്ടാക്കി. എന്നെ കൂടാതെ, മാൻ ഓഫ് ദ മാച്ച് നേടിയിട്ടും അടുത്ത 14 മത്സരങ്ങളിൽ ഇരിക്കാൻ ഒരു കളിക്കാരനുണ്ടാകില്ല. അതിനുശേഷം ഞാൻ കളിച്ചപ്പോൾ ഞാൻ 4 എണ്ണം എടുത്തു. വിക്കറ്റുകൾ, കൂടാതെ 65 റൺസ് സ്‌കോർ ചെയ്‌തിട്ടും കൂടുതൽ അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചില്ല, നിങ്ങൾ പക്വത പ്രാപിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ അതിൽ ഖേദിക്കേണ്ടിവരില്ല, ചിലപ്പോൾ എനിക്ക് സങ്കടം തോന്നുമെങ്കിലും – ഒരു കളിക്കാരൻ ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് കാണുമ്പോൾ, എനിക്ക് കൂടുതൽ കഴിവുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നു. ഞാൻ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ കൂടുതൽ അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചു, ഞാൻ എന്നെത്തന്നെ തെളിയിക്കുമായിരുന്നു.

രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന് കീഴിൽ കളിക്കാൻ അവസരം ലഭിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ തീർച്ചയായും അദ്ദേഹത്തിന് ഒരുപാട് നേട്ടമുണ്ടാകുമായിരുന്നുവെന്നും തിവാരി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കളിക്കാരെ കൂടുതൽ സമയവും കൂടുതൽ സമയവും പിന്തുണയ്ക്കുന്ന നിലവിലെ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ സമ്പ്രദായം അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട്, തിവാരി ഋഷഭ് പന്തിന്റെ ഉദാഹരണം നൽകി, കുറച്ച് ഉയർച്ചയും താഴ്ചയും ഒരു ക്രിക്കറ്ററുടെ നിലവാരവും ക്ലാസും എങ്ങനെ നിർണ്ണയിക്കുന്നില്ല എന്ന് വിശദീകരിച്ചു.

“എന്റെ കാലത്ത് ഈ മാനേജ്‌മെന്റ് ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ, എനിക്ക് ഒരുപാട് അവസരങ്ങൾ ലഭിക്കുമായിരുന്നു. നിങ്ങൾ കളിക്കാരെ നോക്കൂ, അവർ സ്വതന്ത്രമായി കളിക്കുന്നു, അല്ലാതെ ടീമിലെ സ്ഥാനം നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന ഭയം കൊണ്ടല്ല. വിക്കറ്റുകൾ പരിഗണിക്കാതെ, റണ്ണുകൾ വരുന്നു, മാനേജ്‌മെന്റ് അവരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, ഇത് കാണുമ്പോൾ സന്തോഷം തോന്നുന്നു, കാരണം 4 ഇന്നിംഗ്‌സുകൾ ഒരു കളിക്കാരനെ ഉണ്ടാക്കുകയോ തകർക്കുകയോ ചെയ്യില്ലെന്ന് എനിക്ക് എപ്പോഴും തോന്നിയിട്ടുണ്ട്,” തിവാരി പറഞ്ഞു.

അതെ എന്നാണ് മാനേജ്‌മെന്റ് തീരുമാനിച്ചതെങ്കിൽ, ഈ കളിക്കാരന് ഏത് സമയത്തും ഒരു മത്സരം ജയിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട്. ഈയിടെയായി, റിഷഭ് പന്തിന് നേരെ ആളുകൾ വിരൽ ചൂണ്ടി, അവൻ വേണ്ടത്ര സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നില്ലെന്ന് രാഹുൽ ദ്രാവിഡ് വ്യക്തമാക്കി. ഇന്ത്യയുടെ വിശാലമായ പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമാണ്, ഞങ്ങൾ മത്സരങ്ങൾ വിജയിപ്പിക്കാൻ പോകുകയാണ്.

Leave A Reply