ഹോട്ടലിൽ ഇരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കൂ’: ഇംഗ്ലണ്ടിലെ താരത്തിന്റെ വലിയ വെല്ലുവിളി വെളിപ്പെടുത്തി കോഹ്‌ലിയുടെ ബാല്യകാല പരിശീലകൻ

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പരമ്പരയിലെ ശേഷിക്കുന്ന അഞ്ചാം ടെസ്റ്റ് കളിക്കാൻ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ജൂലൈ ഒന്നിന് ടീം ഇന്ത്യ കളിക്കുമ്പോൾ കളിയുടെ ദൈർഘ്യമേറിയ ഫോർമാറ്റിലേക്ക് മടങ്ങും. നിലവിൽ അഞ്ച് ടെസ്റ്റുകളുടെ പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യ 2-1ന് മുന്നിലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, കഴിഞ്ഞ വർഷം വിരാട് കോഹ്‌ലി ടീമിനെ നയിച്ചപ്പോൾ, ബെൻ സ്റ്റോക്‌സിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് ടീമിനെ നേരിടുമ്പോൾ രോഹിത് ശർമ്മയാണ് ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി ബാറ്റിന്റെ കാര്യത്തിൽ കോഹ്‌ലി കടുത്ത പ്രതിസന്ധിയിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്. മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ 2022 ലെ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിൽ അവിസ്മരണീയമായ ഒരു ഔട്ടിംഗ് നടത്തി, അവിടെ 16 ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് 22.73 എന്ന മോശം ശരാശരിയിൽ 341 റൺസ് നേടി. ഇംഗ്ലീഷ് ടീമിലെ കോഹ്‌ലിയുടെ സഹതാരങ്ങളിലൊരാളായ ജോ റൂട്ട് ബാറ്റുകൊണ്ടും മികച്ച റൺ ആസ്വദിക്കുകയാണ്. ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളുടെ പരമ്പരയിൽ റൂട്ട് നാല് ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് 101.67 എന്ന മികച്ച ശരാശരിയിൽ 305 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്.

അതിനാൽ, കോഹ്‌ലിയുടെ ബാല്യകാല പരിശീലകൻ രാജ്കുമാർ ശർമ്മ വിശ്വസിക്കുന്നത്, കളത്തിന് പുറത്തുള്ളപ്പോൾ റൂട്ടുമായുള്ള തന്റെ മത്സരത്തെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ “തീർച്ചയായും” ചിന്തിക്കുമെന്ന്; എന്നിരുന്നാലും, ആക്ഷൻ ആരംഭിച്ചാൽ, കോഹ്‌ലി ഗെയിമിൽ മാത്രം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുമെന്ന് ശർമ്മ പറയുന്നു. “ഇരുവരും മികച്ച കളിക്കാരാണ്. ആരോഗ്യകരമായ ഒരു സ്പർദ്ധ എപ്പോഴും മനസ്സിന്റെ പിൻഭാഗത്തുണ്ട്, അവൻ നിങ്ങളുടെ അടുത്ത് വന്നിട്ടുണ്ടെന്നോ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ മുൻപിൽ പോയെന്നോ, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ മറ്റൊരാളുടെ റെക്കോർഡിന് അടുത്താണെന്നോ. ഹോട്ടലിലോ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിലോ ഇരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നു, ”ശർമ്മപറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾ ബൗണ്ടറി ലൈനിന് കുറുകെ പോകുമ്പോൾ ഈ വൈരാഗ്യം നിങ്ങൾ മറക്കും, അടുത്ത പന്തിനായി മാത്രം നിങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുക, നിങ്ങളുടെ റൺസ് എങ്ങനെ സ്കോർ ചെയ്യാമെന്ന് നിങ്ങൾ കാണേണ്ടതുണ്ട്. ജോ റൂട്ടോ മറ്റാരെയോ നിങ്ങളുടെ മനസ്സിൽ കാണില്ല. കോഹ്‌ലിയുടെ ബാല്യകാല പരിശീലകൻ 33 കാരനായ ബാറ്ററുടെ ബാറ്റുമായുള്ള പരുക്കനെക്കുറിച്ചും വിശദമായി സംസാരിച്ചു, ബാറ്റർ കാര്യങ്ങൾ ലളിതമാക്കണമെന്ന് നിർബന്ധിച്ചു.

“എന്നാൽ നിലവിൽ വിരാട് തന്റെ സ്വാഭാവിക ഗെയിം കളിക്കുകയും വലിയ സ്കോർ നേടുകയും ചെയ്യേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്, അത് അവൻ വളരെക്കാലമായി തിരയുകയാണ്. വളരെക്കാലമായതിനാൽ അദ്ദേഹം അത് ഉടൻ ചെയ്യുമെന്ന് എനിക്ക് പൂർണ്ണ പ്രതീക്ഷയുണ്ട്, ”ശർമ്മ പറഞ്ഞു. വിരാടിന്റെ കരിയറിൽ ഇത്തരത്തിൽ ഒരു നീണ്ട മെലിഞ്ഞ പാച്ച് ഉള്ളതായി പലപ്പോഴും കണ്ടിട്ടില്ല, ട്രിപ്പിൾ കണക്കുകളുടെ കാര്യത്തിൽ, അവൻ തീർച്ചയായും മറ്റുവിധത്തിൽ റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരിവർത്തന നിരക്ക് നേരത്തെ അസാധാരണമായിരുന്നു, ഒരിക്കൽ അദ്ദേഹം 30-35 റൺസിലെത്തിയിരുന്നു. , അവൻ വലിയ സ്കോർ ചെയ്യുമെന്ന് എല്ലാവരും വിശ്വസിച്ചിരുന്നു, തീർച്ചയായും നൂറ് സ്കോർ ചെയ്യും, എന്നാൽ ഈയിടെ അത് സംഭവിച്ചില്ല.

Leave A Reply