‘വിരാട് ക്രീസിൽ പുതിയ ആളാണെങ്കിൽ ഞാൻ…’: ഇന്ന് കോഹ്‌ലിയെ താൻ എങ്ങനെ ബൗൾ ചെയ്യുമായിരുന്നുവെന്ന് വസീം അക്രം വിശദീകരിക്കുന്നു

ഫാന്റസി സാഹചര്യങ്ങൾ എപ്പോഴും ചിത്രത്തിന് രസകരമാണ്. ഇന്നത്തെ യുഗത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ചത് മുൻ തലമുറയിലെ മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്കെതിരെ പോരാടുന്നു. ഇനി പറയട്ടെ… റാഷിദ് ഖാൻ സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കറോട് ബൗൾ ചെയ്യണമോ, അല്ലെങ്കിൽ അലൻ ഡൊണാൾഡ് രോഹിത് ശർമ്മയെയോ ബൗൾ ചെയ്യണമായിരുന്നു. ഗ്ലെൻ മഗ്രാത്ത് കെ എൽ രാഹുലിന്റെ പന്തിൽ ബൗൾ ചെയ്താലോ ജസ്പ്രീത് ബുംറ ബ്രയാൻ ലാറയ്‌ക്കെതിരെ നിന്നാലോ അവസാനമായി ചിരിച്ചത് ആർക്കാണ്? ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, വിരാട് കോഹ്‌ലിക്ക് പന്തെറിയാൻ തന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ തന്റെ പദ്ധതി എന്തായിരിക്കുമെന്ന് മഹാനായ വസീം അക്രത്തിന് ഉറപ്പായും അറിയാം.

നിലവിലെ തലമുറയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ബാറ്റർമാരിൽ ഒരാളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന കോഹ്‌ലി ലോക ക്രിക്കറ്റിലും അവിടെയുള്ള എല്ലാ എതിരാളികളിലും ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ചു. എന്നാൽ മുൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്യാപ്റ്റൻ അക്രത്തിനെതിരെ കാവൽ നിന്നിരുന്നെങ്കിൽ അത് എങ്ങനെയിരിക്കും? ശരി, അക്രത്തിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ, അവൻ തന്റെ പദ്ധതി ക്രമീകരിച്ചു.

“എനിക്ക് ഒരുപാട് ആത്മവിശ്വാസം ഉണ്ടായിരുന്നേനെ. അവൻ 3 അല്ലെങ്കിൽ 4 ന് ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ വന്നാൽ, അതിനർത്ഥം രണ്ട് വിക്കറ്റുകൾ വീണു എന്നാണ്. അവൻ ക്രീസിൽ പുതിയ ആളാണെങ്കിൽ, ഞാൻ ആക്രമിക്കും. മിഡിൽ സ്റ്റമ്പിൽ പന്ത് പിച്ച് ആക്കും, സ്വിംഗ് ചെയ്യും. അത് അകറ്റുക, അല്ലെങ്കിൽ അവനിലേക്ക്,” നഷ്പതി പ്രൈമിന്റെ ‘സത്യസന്ധതയ്ക്ക്’ ഷോയിൽ അക്രം പറഞ്ഞു. “അത് പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഞാൻ പ്ലാൻ ബിയിലേക്ക് മാറും, അത് ബൗൺസർ ബൗൾ ചെയ്യുന്നതാണ്. ഫീൽഡറെ ഡീപ്പിൽ വയ്ക്കുക, എന്നിട്ട് അവനെ അകത്തേക്ക് തിരികെ വെക്കുക… അത്തരം നിരവധി ചെറിയ അവസരങ്ങൾ അവനെ മികച്ചതാക്കാൻ പ്രധാനമാണ്.”

1984-ൽ ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ ഏകദിനത്തിൽ പാക്കിസ്ഥാനിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച അക്രം, മഹാനായ ജാവേദ് മിയാൻദാദ് തന്നെ കണ്ടതെങ്ങനെയെന്ന് അനുസ്മരിച്ചു. 19 വർഷം നീണ്ട കരിയറിൽ 916 അന്താരാഷ്ട്ര വിക്കറ്റുകൾ നേടിയ അക്രം എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഇടങ്കയ്യൻ ഫാസ്റ്റ് ബൗളറായി. 1999-ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ നടന്ന ലോകകപ്പിന്റെ ഫൈനലിലേക്ക് ടീമിനെ നയിച്ച പാകിസ്ഥാന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച ക്യാപ്റ്റന്മാരിൽ ഒരാളായി അക്രം മാറി, പക്ഷേ ആദ്യം അവനെ നോക്കുന്നത് മിയാൻദാദാണ്, ഒരു യുവ വസീമിന്റെ പന്ത് നെറ്റ്‌സിൽ കണ്ട് മതിപ്പുളവാക്കി.

“ജാവേദ് ഭായ് എന്നെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഒരിക്കൽ ഞാൻ ടീമിൽ വന്നപ്പോൾ ഞാൻ ഇമ്രാൻ ഖാനെ കണ്ടു, അത് 1985-ൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ ആയിരുന്നു,” അക്രം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഞാൻ നെറ്റിൽ ബൗൾ ചെയ്യുകയായിരുന്നു, അവിടെയാണ് അദ്ദേഹം എന്നെ കണ്ടത്. അയാൾക്ക് മതിപ്പ് തോന്നി, പിന്നീട് ന്യൂസിലൻഡിനെതിരെ ഒരു 3-ദിന മത്സരം കളിച്ചപ്പോൾ, അതായിരുന്നു എന്റെ ആദ്യ എഫ്‌സി മത്സരം. എനിക്ക് രാത്രി ഉറങ്ങാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ തന്നെ അദ്ദേഹം വളരെ വിശ്രമത്തിലായിരുന്നു.

Leave A Reply