ലിവർപൂളിന്റെ എക്കാലത്തെയും മികച്ച കളിക്കാരിൽ ഒരാൾ: സാഡിയോ മാനെ ക്ലബിന്റെ ആധുനിക ഐക്കണായി യുർഗൻ ക്ലോപ്പ് വാഴ്ത്തുന്നു

ലിവർപൂൾ മാനേജർ ജർഗൻ ക്ലോപ്പ് സാഡിയോ മാനെയെ ആധുനിക കാലത്തെ ഐക്കണായി വാഴ്ത്തുകയും പ്രീമിയർ ലീഗ് ക്ലബിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരിൽ ഒരാളാണ് സെനഗലീസ് എന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ലിവർപൂളുമായുള്ള ആറ് സീസണുകൾക്ക് ശേഷം മാനെ മൂന്ന് വർഷത്തെ കരാറിൽ ബയേൺ മ്യൂണിക്കിൽ ചേർന്നു, ബുധനാഴ്ച (ജൂൺ 22) ബുണ്ടസ്ലിഗ ചാമ്പ്യന്മാർ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരുന്ന സൈനിംഗ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ആൻഫീൽഡിൽ മാനെയുടെ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ച് ക്ലോപ്പ് Liverpoolfc.com-നോട് പറഞ്ഞു: “ഇതൊരു വലിയ നിമിഷമാണ്. ആരും മറിച്ചായി നടിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിൽ അർത്ഥമില്ല. ലിവർപൂളിന്റെ എക്കാലത്തെയും മികച്ച കളിക്കാരിൽ ഒരാൾ വിടവാങ്ങുകയാണ്, ഇത് എത്രത്തോളം പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്ന താണെന്ന് ഞങ്ങൾ അംഗീകരിക്കണം.

“നമ്മുടെ നന്ദിയോടും സ്‌നേഹത്തോടും കൂടിയാണ് അദ്ദേഹം വിടവാങ്ങുന്നത്. മഹാന്മാരുടെ ഇടയിൽ തന്റെ പദവി ഉറപ്പുനൽകിക്കൊണ്ട് അദ്ദേഹം പോകുന്നു. അതെ, ലോക ഫുട്‌ബോളിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരിലൊരാളായ ഒരു നിമിഷത്തിലാണ് അദ്ദേഹം വിടവാങ്ങുന്നത്. എന്നാൽ നമ്മൾ ഇപ്പോൾ എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് ചിന്തിക്കരുത്. നഷ്‌ടപ്പെടുക, പകരം നമുക്ക് ലഭിച്ചത് ആഘോഷിക്കൂ. അവൻ നേടിയ ഗോളുകൾ, അവൻ നേടിയ ട്രോഫികൾ; ഒരു ഇതിഹാസം, തീർച്ച, മാത്രമല്ല ആധുനിക ലിവർപൂൾ ഐക്കൺ കൂടിയാണ്.

ക്ലോപ്പ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “അദ്ദേഹത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെ ഞാൻ പൂർണ്ണമായും മാനിക്കുന്നു, ഞങ്ങളുടെ പിന്തുണക്കാരും അത് അംഗീകരിക്കുമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്. നിങ്ങൾ എൽഎഫ്‌സിയെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ സാഡിയോയെ നോൺ-നെഗോഷ്യബിൾ സ്നേഹിക്കണം. ഞങ്ങളുടെ നഷ്ടം ബയേണിന്റെ നേട്ടമാണെന്ന് സമ്മതിക്കുമ്പോൾ ഇത് ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ ആശംസിക്കുന്നു. അവൻ കളിക്കുന്ന എല്ലാ മത്സരങ്ങളിലും വിജയമല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല, തീർച്ചയായും, അത് ഞങ്ങൾക്കെതിരല്ലെങ്കിൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നക്ഷത്രം ഉയരുന്നത് തുടരും, എനിക്ക് സംശയമില്ല. 2019-ൽ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് പ്രതാപവും 2020-ൽ പ്രീമിയർ ലീഗ് കിരീടവും നേടുന്നതിന് ടീമിനെ സഹായിച്ചതിന് ശേഷമാണ് മാനെ ലിവർപൂൾ വിട്ടത്.

ലിവർപൂളിനൊപ്പം ക്ലബ് ലോകകപ്പ് (2019), എഫ്എ കപ്പ് (2022), കാരബാവോ കപ്പ് (2022) എന്നിവ നേടി. ആൻഫീൽഡിൽ കളിച്ച കാലത്ത് 269 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്നായി 120 ഗോളുകൾ അദ്ദേഹം നേടിയിട്ടുണ്ട്. ബെൻഫി ക്കയിൽ നിന്ന് 100 മില്യൺ യൂറോ വരെ വിലയിട്ടാണ് ലിവർപൂൾ ഡാർവിൻ ന്യൂനെസിനെ സ്വന്തമാക്കിയത്. മാനെയ്ക്ക് പകരം 22 കാരനായ ഉറുഗ്വായ് താരം നൂനെസാണ് ആൻഫീൽഡിൽ ഇറങ്ങുന്നത്. കുറഞ്ഞത് ഒരു സീസണെങ്കിലും മുഹമ്മദ് സലാ ലിവർപൂളിൽ തുടരും. ഫാബിയോ കാർവാലോ, കാൽവിൻ റാംസെ എന്നിവരെയും ക്ലബ് കരാർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

 

Leave A Reply