മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ റുമേലി ധർ വിരമിച്ചു

മുൻ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീം ക്യാപ്റ്റൻ റുമേലി ധർ ബുധനാഴ്ച കളിയുടെ എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിൽ നിന്നും വിരമിക്കൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വലംകൈയ്യൻ ബാറ്ററും മീഡിയം പേസറുമായ താരം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പോസ്റ്റിലൂടെയാണ് തന്റെ തീരുമാനം അറിയിച്ചത്. “പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ ശ്യാംനഗറിൽ നിന്ന് ആരംഭിച്ച എന്റെ 23 വർഷത്തെ ക്രിക്കറ്റിന് ഒടുവിൽ അവസാനമായി, ക്രിക്കറ്റിന്റെ എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിൽ നിന്നും വിരമിക്കൽ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു,” ധർ തന്റെ പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

38 കാരിയായ അവർ നാല് വനിതാ ടെസ്റ്റുകൾ കളിച്ചു, അതിൽ ഒരു അർദ്ധ സെഞ്ച്വറി സഹിതം 236 റൺസ് നേടി. 2005ൽ ഡൽഹിയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച ശേഷം എട്ട് ടെസ്റ്റ് വിക്കറ്റുകൾ അവർ നേടിയിട്ടുണ്ട്. അതേ എതിരാളിക്കെതിരെ 2006 ൽ ടൗണ്ടണിൽ അവൾ തന്റെ അവസാന ടെസ്റ്റ് കളിച്ചു. 2003 ൽ ലിങ്കണിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച ശേഷം ആറ് അർദ്ധ സെഞ്ച്വറികളുമായി 961 റൺസും 63 വിക്കറ്റും അവർ 78 ഏകദിനങ്ങൾ കളിച്ചു. 2012ലാണ് അവസാന ഏകദിനം കളിച്ചത്.

മറ്റ് ആഭ്യന്തര ടീമുകൾക്കൊപ്പം ബംഗാളിനായി കളിച്ച ധർ, 2006 ൽ ഇംഗ്ലണ്ട് വനിതകൾക്കെതിരെ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചതിന് ശേഷം 18 ടി20കളിൽ കളിച്ചു, അതിൽ 131 റൺസും 13 വിക്കറ്റും നേടി. 34-ാം വയസ്സിൽ, 2018-ൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരെ ഇന്ത്യ ടി20 ടീമിലേക്ക് അപ്രതീക്ഷിതമായി തിരിച്ചുവരവ് നടത്തി, അതേ വർഷം തന്നെ ബ്രാബോൺ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ വനിതയ്‌ക്കെതിരെ ഫോർമാറ്റിൽ തന്റെ അവസാന മത്സരം കളിച്ചു.

 

Leave A Reply