ബിഗ് ടെക്കിനെതിരെ അഭിഭാഷകരെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിനായി എഫ്ബി വിസിൽബ്ലോവർ ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ രൂപീകരിക്കുന്നു

സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിന്റെ നിയമവിരുദ്ധമായ ഡാറ്റ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഫേസ്ബുക്ക് തുറന്നുകാട്ടുകയും നിയമനിർമ്മാതാക്കളുടെ മുന്നിൽ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്ത വിസിൽബ്ലോവർ ഫ്രാൻസെസ് ഹൗഗൻ, ബിഗ് ടെക്കിനെതിരെ പോരാടുന്നതിന് അഭിഭാഷകരെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ഓർഗനൈസേഷനെ പുറത്താക്കാൻ 5 മില്യൺ ഡോളർ സമാഹരിക്കുന്നു.

പൊളിറ്റിക്കോയിലെ ഒരു റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ‘ബിയോണ്ട് ദി സ്‌ക്രീൻ’ ഒരു ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ഒരു സ്ഥാപനം ആരംഭിക്കാൻ ഹോഗൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അത് ഒരു ടെക് കമ്പനിക്ക് പണം നൽകുന്നതിന് മുമ്പ് നിക്ഷേപകരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും റെഗുലേറ്റർമാർക്കും ഗവേഷകർക്കും പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ എങ്ങനെയുണ്ടെന്ന് പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ജോലി.

“(എന്റെ വെളിപ്പെടുത്തലുകൾക്ക് മുമ്പ്), നമുക്ക് ഓരോരുത്തർക്കും സ്വന്തം സ്‌ക്രീനിൽ ഉള്ളത് മാത്രമേ കാണാൻ കഴിയുമായിരുന്നുള്ളൂ. വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ കൊണ്ട് മാറിയത്, നമ്മുടെ സ്വന്തം സ്‌ക്രീനുകൾക്കപ്പുറം എന്താണ് നടക്കുന്നതെന്ന് ഇപ്പോൾ അറിയാം എന്നതാണ്. നാമെല്ലാവരും ഈ കമ്പനികളെ എങ്ങനെ സമീപിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള കണക്കുകൂട്ടലുകൾ മാറ്റി. ” അവൾ റിപ്പോർട്ടിൽ പറഞ്ഞതായി ഉദ്ധരിച്ചു.

യുഎസ്, യൂറോപ്യൻ, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ അധികാരികൾക്ക് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താൻ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി ചെലവഴിച്ച മുൻ ഫേസ്ബുക്ക് ജീവനക്കാരൻ, ദാതാക്കളിൽ നിന്ന് ചില പ്രാരംഭ ഘട്ട ഫണ്ടിംഗ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. “ഹൗഗനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഏർപ്പെടാൻ തയ്യാറുള്ള അഭിഭാഷകർക്ക് അവരുടെ വ്യവഹാരങ്ങൾ ഫയൽ ചെയ്യുമ്പോൾ അവർ അന്വേഷിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങളിൽ ഒരു ക്രാഷ് കോഴ്‌സ് നൽകുക എന്നതാണ് ആദ്യകാല ലക്ഷ്യം,” റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

ഒരു സിമുലേറ്റഡ് സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്ക് നിർമ്മിക്കാനാണ് വിസിൽബ്ലോവർ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്, റെഗുലേറ്റർമാർക്കും ഗവേഷകർക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും യുദ്ധ-ഗെയിം സാധ്യതയുള്ള സാഹചര്യങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു കൃത്രിമ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം. ഇന്റേണൽ ഫേസ്ബുക്ക് റിപ്പോർട്ടുകളുടെ ഒരു കാഷെ ചോർത്തിയതിന് ശേഷം ഹോഗൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസ്, യൂറോപ്യൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കൾക്ക് മുമ്പാകെ മൊഴി നൽകിയിരുന്നു.

റിപ്പോർട്ടുകൾ ഫേസ്ബുക്കിൽ നിരവധി ഭയാനകമായ നയങ്ങളും മോഡറേഷൻ പരാജയങ്ങളും വെളിപ്പെടുത്തി, എന്നാൽ നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ യുവ ഉപയോക്താക്കളിൽ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിന്റെ മാനസികാരോഗ്യ ആഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള രേഖകളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.ഈ റിപ്പോർട്ടുകൾ സ്‌നാപ്ചാറ്റ്, ടിക് ടോക്ക്, യൂട്യൂബ് തുടങ്ങിയ മറ്റ് ജനപ്രിയ സോഷ്യൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്നുള്ള പ്രതിനിധികളുമായി കൂടുതൽ ഹിയറിംഗുകൾ നടത്താൻ കമ്മിറ്റിയെ നയിച്ചു.

Leave A Reply