ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫ്രാഞ്ചൈസി’ വേണ്ടെന്ന് അനിൽ കപൂർ പറഞ്ഞു

അനിൽ കപൂർ സ്ലംഡോഗ് മില്യണയർ പോലുള്ള അവാർഡ് നേടിയ സിനിമകളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. ടോം ക്രൂസിന്റെ 2011 ലെ മിഷൻ ഇംപോസിബിൾ – ഗോസ്റ്റ് പ്രോട്ടോക്കോൾ എന്ന ചിത്രത്തിലും അദ്ദേഹം അഭിനയിച്ചു . എന്നിരുന്നാലും, തന്റെ ‘റെസ്യൂം’ മികച്ചതാക്കാൻ ചെറിയ വേഷം ഏറ്റെടുക്കാൻ സുഹൃത്തുക്കൾ ഉപദേശിച്ചപ്പോഴും, ലാഭകരമായ ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര പ്രോജക്റ്റിന് അനിൽ ഒരിക്കൽ നോ പറഞ്ഞു.

സഹതാരങ്ങളായ നീതു സിംഗ് , കിയാര അദ്വാനി, വരുൺ ധവാൻ എന്നിവർക്കൊപ്പം തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രമായ ജഗ്‌ജഗ്ഗ് ജീയോയുടെ പ്രമോഷൻ നടത്തുന്ന അനിൽ, ‘ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫ്രാഞ്ചൈസി’യിൽ ഒരു ചെറിയ വേഷം വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഒരു സംഭവം അനുസ്മരിച്ചു. അടുത്തിടെ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ താരം ഓഫർ നിരസിക്കാനുള്ള കാരണം നിരത്തി. ചിത്രത്തിന് പേരിട്ടിട്ടില്ലെങ്കിലും സംവിധായകൻ തന്നെയാണ് തന്നെ വിളിച്ചതെന്നും അനിൽ ഈ കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും അനിൽ പറഞ്ഞു.

“ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫ്രാഞ്ചൈസി, എനിക്ക് പേരിടാൻ കഴിയില്ല, എനിക്ക് ഓഫർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്; എന്നാൽ അതിന് രണ്ട് ദിവസത്തെ ജോലി മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. അതിനാൽ, ഞാൻ രംഗം വായിച്ചു. ഏക് തോ മേരെ കോ സീൻ സമാജ് മേ നഹി ആയാ ക്യാ ഥാ. ( സീനിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലായില്ല.

അപ്പോൾ ആ ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ ഡയറക്ടർ എന്നെ വിളിച്ചു, ‘നിങ്ങൾ ഇത് ചെയ്യണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു’ എന്ന് പറഞ്ഞു.എന്റെ മുഴുവൻ വിദേശ സുഹൃത്തുക്കളും പറഞ്ഞു ‘നിങ്ങൾക്ക് ഇത് കഴിയുമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ബയോഡാറ്റയിൽ സിനിമ എടുക്കൂ, അത് മതി’, അനിൽ ഫിലിം കമ്പാനിയനോട് പറഞ്ഞു.

രണ്ട് കാരണങ്ങളാലാണ് താൻ ഓഫർ സ്വീകരിക്കാതിരുന്നതെന്ന് താരം പറഞ്ഞു. ഒന്ന്, സിനിമയിലെ തന്റെ രംഗം മനസ്സിലായില്ല. രണ്ട്, സിനിമയിലെ തന്റെ രംഗം ചിത്രീകരിക്കാൻ നിയോഗിക്കപ്പെടുന്ന രണ്ട് ദിവസങ്ങളിൽ തന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കാൻ കഴിയുമോ ഇല്ലയോ എന്ന ഭയമായിരുന്നു.

“ഞാൻ (അവന്റെ സുഹൃത്തുക്കളോട്) ഞാൻ അത് ചെയ്യാൻ പോകുന്നില്ല. ഏക് തോ മേരെ കോ സീൻ ഹായ് സമാജ് നഹി ആയാ (എന്നോട് പറഞ്ഞ രംഗം എനിക്ക് മനസ്സിലായില്ല), എന്നിട്ട് അന്ന് ഞാൻ തെറ്റായി പോയാൽ, ഞാൻ ഈ ഗ്രഹം മുഴുവൻ തുറന്നുകാട്ടപ്പെടും,” അനിൽ പറഞ്ഞു.

ജൂണിൽ, ഇനി ഹോളിവുഡ് പ്രൊജക്‌ടുകൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നില്ലെന്ന് സംസാരിച്ച അനിൽ വെറൈറ്റിയോട് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു, “ഷോകളും സിനിമകളും എനിക്കായി ഉണ്ട്. പല കാരണങ്ങളാൽ ചിലപ്പോൾ കാര്യങ്ങൾ നടക്കില്ല. അതായിരിക്കാം വേഷം. അത് തിരക്കഥയാകാം, അവർ എന്നെ സമീപിച്ച സമയമായിരിക്കാം. ചിലപ്പോൾ ഇത്തരം സിനിമയ്‌ക്കോ അത്തരം വേഷങ്ങൾക്കോ ​​​​അവിടെ പോകുന്നത് എന്റെ സമയം വിലമതിക്കുന്നില്ലെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്ന സാഹചര്യങ്ങളായിരിക്കാം.

മെയ് മാസത്തിൽ ഹോളിവുഡ് നടൻ ജെറമി റെന്നറുമായി അനിൽ തന്റെ റിയാലിറ്റി ഷോയായ റെന്നർവേഷൻസിനായി രാജസ്ഥാനിൽ ഷൂട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. മെയ് മാസത്തിൽ ജെറമി ഇന്ത്യയിലെത്തി, രാജസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ചിത്രം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പങ്കിട്ടു, അതിൽ അദ്ദേഹം നാട്ടുകാരുമായി ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നത് കണ്ടു. അനിലും ജെറമിയും മുമ്പ് മിഷൻ: ഇംപോസിബിൾ – ഗോസ്റ്റ് പ്രോട്ടോക്കോൾ എന്ന സിനിമയിൽ അഭിനയിച്ചിരുന്നു വെങ്കിലും അവർ ഒരുമിച്ച് രംഗങ്ങളൊന്നും പങ്കിട്ടില്ല.

Leave A Reply