വിജേന്ദർ ഓഗസ്റ്റിൽ റായ്‌പൂരിൽ നടക്കുന്ന ആദ്യ പ്രോ ബോക്‌സിംഗ് മത്സരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തും

ട്രെയിൽബ്ലേസർ ഇന്ത്യൻ ബോക്‌സർ വിജേന്ദർ സിംഗ് ഓഗസ്റ്റിൽ ഇവിടെ നടക്കുന്ന ‘റംബിൾ ഇൻ ദി ജംഗിൾ’ ഇവന്റിൽ റിംഗിൽ ഇറങ്ങുമ്പോൾ രാജ്യത്തെ ആറാമത്തെ പ്രൊഫഷണൽ ബൗട്ടിൽ വീണ്ടും സജീവമാകും.

2008-ൽ വെങ്കലത്തോടെ ബോക്‌സിംഗിൽ ഒളിമ്പിക്‌സ് മെഡൽ നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനായ 36-കാരൻ, 2015-ൽ പ്രൊഫഷണലായി മാറിയതിന് ശേഷം എട്ട് നോക്കൗട്ടുകളോടെ 12-1 എന്ന റെക്കോർഡ് ഉണ്ട്.ഗോവയിലെ അവസാന മത്സരത്തിൽ നിർഭാഗ്യവശാൽ 12 റൺസിന്റെ അപരാജിത സ്‌ട്രീക്ക് തകർന്നു.

ഛത്തീസ്ഗഢ് സംസ്ഥാന സർക്കാരുമായി സഹകരിച്ച് സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഇത് റായ്പൂരിലെ ആദ്യത്തെ പ്രൊഫഷണൽ ബോക്സിംഗ് മത്സരമായിരിക്കും.സംസ്ഥാനത്തെ ജനങ്ങൾക്ക് കായികവിനോദത്തെ പരിചയപ്പെടുത്താനുള്ള മികച്ച അവസരമാണിതെന്നും ഇത് പുതിയ തലമുറ ബോക്സർമാരെ പ്രചോദിപ്പിക്കുമെന്നും വിജേന്ദർ സിംഗ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ ഇപ്പോൾ മാഞ്ചസ്റ്ററിൽ പരിശീലനത്തിലാണ്, ഈ ഓഗസ്റ്റിൽ എന്റെ അപരാജിത പരമ്പര വീണ്ടും ആരംഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.സംസ്ഥാനത്തെ ആദ്യത്തെ പ്രൊഫഷണൽ ബോക്‌സിങ്ങിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നതിൽ ആവേശഭരിതനായ ഛത്തീസ്ഗഡ് മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേഷ് ബാഗേൽ പറഞ്ഞു: “നിലവിലെയും അടുത്ത തലമുറയുടെയും കായിക വിനോദങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നത് ഛത്തീസ്ഗഢ് സംസ്ഥാനത്തിന് വളരെ പ്രധാനമാണ്.

ഒളിമ്പിക്‌സിൽ രാജ്യത്തിന് അഭിമാനം നൽകിയ വിജേന്ദർ സിങ്ങിന്റെ നിലവാരമുള്ള ഒരാളുള്ളത് സംസ്ഥാനത്തുടനീളമുള്ള യുവ അത്‌ലറ്റുകൾക്ക് പ്രചോദനമാകുമെന്ന് ബാഗേൽ പറഞ്ഞു.വിജേന്ദറിന്റെ പ്രോ ഇവന്റിന് പുറമെ മറ്റ് അണ്ടർകാർഡ് മത്സരങ്ങളും നടക്കുന്ന പരിപാടി ബൽബീർ സിംഗ് ജുനേജ ഇൻഡോർ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കും.

 

Leave A Reply