ശിശുക്കൾക്കും പ്രീസ്‌കൂൾ കുട്ടികൾക്കുമായി എഫ്ഡിഎ ആദ്യ കോവിഡ്-19 ഷോട്ടുകൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകുന്നു

യു.എസ്. ശിശുക്കൾക്കും പ്രീസ്‌കൂൾ കുട്ടികൾക്കുമുള്ള ആദ്യത്തെ COVID-19 ഷോട്ടുകൾക്ക് റെഗുലേറ്റർമാർ വെള്ളിയാഴ്ച അംഗീകാരം നൽകി, അടുത്ത ആഴ്ച വാക്സിനേഷൻ ആരംഭിക്കുന്നതിന് വഴിയൊരുക്കി.

മോഡേണ, ഫൈസർ എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ഷോട്ടുകൾക്കായി ഉപദേശക സമിതിയുടെ ഏകകണ്ഠമായ ശുപാർശയെ തുടർന്നാണ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്റെ നടപടി. അതിനർത്ഥം 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികൾ – ഏകദേശം 18 ദശലക്ഷം ചെറുപ്പക്കാർ – വാക്സിനുകൾ ആദ്യമായി യുഎസിൽ ലഭ്യമായി ഏകദേശം 1 1/2 വർഷത്തിന് ശേഷം, ഷോട്ടുകൾക്ക് അർഹതയുണ്ട്. പാൻഡെമിക് സമയത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച മുതിർന്നവർക്ക്.

ഒരു ചുവട് അവശേഷിക്കുന്നു: വാക്സിനുകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ കേന്ദ്രങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, അതിന്റെ വാക്സിൻ ഉപദേശകർ വെള്ളിയാഴ്ച ഷോട്ടുകൾ ചർച്ച ചെയ്യാനും ശനിയാഴ്ച വോട്ടുചെയ്യാനും സജ്ജമാണ്. സിഡിസി ഡയറക്ടർ ഡോ. റോഷെൽ വാലെൻസ്കി.

വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ഒരു സെനറ്റ് ഹിയറിംഗിൽ, വാലൻസ്‌കി പറഞ്ഞു, “അമേരിക്കൻ മാതാപിതാക്കൾക്ക് ഇതിന്റെ അടിയന്തിരത ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നതിനാൽ, ജൂൺടീന്ത് ഫെഡറൽ ഹോളിഡേ വാരാന്ത്യത്തിൽ തന്റെ സ്റ്റാഫ് ജോലി ചെയ്യുകയായിരുന്നു.”

ഓരോ വർഷവും പനി ബാധിച്ച് സാധാരണയായി കാണുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ് COVID-19-ൽ നിന്നുള്ള ശിശുമരണങ്ങൾ എന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

“അതിനാൽ ഞങ്ങൾ ചെറിയ കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അതുപോലെ തന്നെ എല്ലാവരേയും വാക്സിൻ ഉപയോഗിച്ച് സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും പ്രത്യേകിച്ച് മുതിർന്നവരെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഞാൻ കരുതുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

സ്കൂൾ പ്രായത്തിലുള്ള കുട്ടികൾക്കും കൗമാരക്കാർക്കും വേണ്ടിയുള്ള മോഡേണയുടെ വാക്സിൻ FDA അംഗീകരിച്ചു. ആ പ്രായക്കാർക്ക് ഫൈസറിന്റെ ഷോട്ടുകൾ മാത്രമായിരുന്നു.

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോസുകൾ മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്യാൻ സംസ്ഥാനങ്ങൾ, ഗോത്രങ്ങൾ, കമ്മ്യൂണിറ്റി ഹെൽത്ത് സെന്ററുകൾ, ഫാർമസികൾ എന്നിവ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് ആഴ്ചകളായി, ബിഡൻ ഭരണകൂടം ചെറിയ കുട്ടികൾക്കായി വാക്സിനുകൾ പുറത്തിറക്കാൻ തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്. എഫ്ഡിഎയുടെ അടിയന്തര ഉപയോഗ അംഗീകാരം രാജ്യത്തുടനീളം വാക്സിൻ ഷിപ്പിംഗ് ആരംഭിക്കാൻ നിർമ്മാതാക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു. വാക്സിനേഷൻ അടുത്തയാഴ്ച ആദ്യം തുടങ്ങാം.

പ്രായമായ കുട്ടികളെയും മുതിർന്നവരെയും പോലെ ചെറിയ കുട്ടികൾക്ക് പൊതുവെ കൊവിഡ്-19 അസുഖം വരാറില്ലെങ്കിലും, ഒമൈക്രോൺ തരംഗത്തിനിടയിൽ അവരുടെ ആശുപത്രിവാസം കുതിച്ചുയർന്നു, വാക്സിനേഷൻ വഴിയുള്ള നേട്ടങ്ങൾ കുറഞ്ഞ അപകടസാധ്യതകളേക്കാൾ കൂടുതലാണെന്ന് എഫ്ഡിഎയുടെ ഉപദേശകർ നിർണ്ണയിച്ചു. Moderna, Pfizer എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പഠനങ്ങൾ പനിയും ക്ഷീണവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള പാർശ്വഫലങ്ങൾ കാണിച്ചു.

“ഞങ്ങൾ പ്രായമായവരിൽ കണ്ടതുപോലെ, ചെറിയ കുട്ടികൾക്കുള്ള വാക്സിനുകൾ ആശുപത്രിവാസം, മരണം എന്നിവ പോലുള്ള COVID-19 ന്റെ ഏറ്റവും ഗുരുതരമായ ഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം നൽകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” FDA കമ്മീഷണർ റോബർട്ട് കാലിഫ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

രണ്ട് വാക്സിൻ ബ്രാൻഡുകളും ഒരേ സാങ്കേതികവിദ്യയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്, പക്ഷേ വ്യത്യാസങ്ങളുണ്ട്. 5 വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്കുള്ള ഫൈസർ വാക്സിൻ മുതിർന്നവരുടെ ഡോസിന്റെ പത്തിലൊന്നാണ്. മൂന്ന് ഷോട്ടുകൾ ആവശ്യമാണ്: ആദ്യത്തെ രണ്ടെണ്ണം മൂന്നാഴ്ചത്തെ ഇടവേളയിലും അവസാനത്തേത് കുറഞ്ഞത് രണ്ട് മാസമെങ്കിലും കഴിഞ്ഞ്.

മോഡേണയുടേത് രണ്ട് ഷോട്ടുകളാണ്, ഓരോന്നിനും മുതിർന്നവരുടെ ഡോസിന്റെ നാലിലൊന്ന്, 6 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്കായി ഏകദേശം നാലാഴ്ചത്തെ ഇടവേളയിൽ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

വാക്സിനുകൾ 6 മാസം പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾക്കുള്ളതാണ്. 3 മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കായി അതിന്റെ ഷോട്ടുകൾ പഠിക്കാൻ മോഡേണ അടുത്തതായി പദ്ധതിയിടുന്നു. ചെറിയ ശിശുക്കളിലെ ഷോട്ടുകൾക്കുള്ള പദ്ധതികൾ ഫൈസർ അന്തിമമാക്കിയിട്ടില്ല. ചൈന ഉൾപ്പെടെ ഒരു ഡസൻ രാജ്യങ്ങൾ ഇതിനകം 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകുന്നു.

ഡോ. സിയാറ്റിലിലെ വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ പീഡിയാട്രിക്‌സ് പ്രൊഫസർ ബെത്ത് എബൽ പറഞ്ഞു, ടോട്ട് സൈസ് വാക്‌സിനുകളെ യു.എസ് പ്രത്യേകം സ്വാഗതം ചെയ്യുമെന്ന്. ഡേകെയറിൽ കുട്ടികളുള്ള രക്ഷിതാക്കൾ, പകർച്ചവ്യാധികൾ മാതാപിതാക്കളെ ജോലിയിൽ നിന്ന് മാറ്റിനിർത്തുകയും സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ട് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും.

Leave A Reply