നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾ ഓൺലൈൻ ഗെയിമുകൾക്ക് അടിമപ്പെടുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നുണ്ടോ? ഇത് യുവാക്കളുടെ മാനസികാരോഗ്യത്തെ നല്ല രീതിയിൽ സ്വാധീനിക്കുമെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു

നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾ ഗെയിമുകൾക്ക് അടിമപ്പെടുമെന്ന് നിങ്ങൾ ഭയപ്പെടുന്നുണ്ടോ? ഗെയിമുകൾ കളിക്കുന്നത് മാനസികാരോഗ്യ വൈകല്യത്തിലേക്കുള്ള ഒരു തുറന്ന കോളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഇത് തികച്ചും വിപരീതമായിരിക്കാമെന്ന് വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു, കാരണം ഇത് കുട്ടികളുടെ പഠനത്തിൽ മാത്രമല്ല, യുവാക്കളുടെ മാനസികാരോഗ്യത്തിനും സഹായകമാണ്.

എന്തിനോടും ആസക്തി മോശമാണെങ്കിലും ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗിന്റെ കാര്യവും അങ്ങനെതന്നെയാണ്, എന്നാൽ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഗവേഷകർ ഒരു സാധാരണ ഗെയിമിംഗ് ഷെഡ്യൂൾ യഥാർത്ഥ ലോക പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ എങ്ങനെ സഹായിക്കുമെന്ന് നിരവധി പഠനങ്ങളിൽ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്; നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ചെറിയ മാറ്റങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും വേഗത്തിൽ ശ്രദ്ധ നേടാനും ഇത് എങ്ങനെ സഹായിക്കുന്നു . നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾ ഗെയിമുകൾക്ക് അടിമപ്പെടുമെന്ന് നിങ്ങൾ ഭയപ്പെടുന്നുണ്ടോ? ഈ ലേഖനം നിങ്ങൾക്കുള്ളതാണ്, കാരണം ഇത് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള നിങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാടിനെ മാറ്റിയേക്കാം.

 

ഗെയിമുകൾ കളിക്കുന്നത് മാനസികാരോഗ്യ വൈകല്യത്തിലേക്കുള്ള തുറന്ന കോളായി കണക്കാക്കുമ്പോൾ, ഇത് തികച്ചും വിപരീതമായേക്കാം. എച്ച്‌ടി ലൈഫ്‌സ്റ്റൈലുമായുള്ള അഭിമുഖത്തിൽ, സിടിഒയും ക്വിസ്‌ബിയുടെ സഹസ്ഥാപകനുമായ അഭിനവ് ആനന്ദ് പങ്കിട്ടു, “ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് എല്ലായ്‌പ്പോഴും വിനോദത്തിന്റെ ഒരു രൂപമായാണ് കണക്കാക്കപ്പെട്ടിരുന്നത്, എന്നാൽ സാങ്കേതിക വ്യവസായത്തിന്റെ പരിണാമത്തോടെ, ഇത് ഇപ്പോൾ ഒരു പഠന ഉപകരണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. . നേരത്തെ, പഠനവും ഗെയിമുകളും ഒരു സമാന്തര ട്രാക്കിലായിരുന്നു, എന്നാൽ ഇന്ന്, ഗെയിം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പഠനം തികച്ചും വ്യത്യസ്തമായ ഒരു രംഗം വരയ്ക്കുന്നു. ഓൺലൈൻ വിദ്യാഭ്യാസ ഗെയിമിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഇപ്പോൾ അവരുടെ ജിബിഎൽ ടെക്‌നിക് കാരണം പഠനത്തിനുള്ള ഫലപ്രദമായ മാർഗമാണ്.

 

പഠന ലക്ഷ്യങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും നേടുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു അധ്യാപന രീതിയായി ഗെയിം അധിഷ്‌ഠിത പഠനം മാറിയിരിക്കുന്നു, അതിൽ പ്രബോധനപരമായ ഗെയിമുകളിലൂടെ യുവാക്കളെ രസകരമായ പഠന അന്തരീക്ഷത്തിൽ ഇടപഴകുന്നതും തൽക്ഷണ പ്രതിഫലം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതും ഉൾപ്പെടുന്നു. മാതാപിതാക്കളിൽ നിന്നും അധ്യാപകരിൽ നിന്നും ശരിയായ മാർഗനിർദേശവും മാർഗനിർദേശവും ലഭിച്ചാൽ കുട്ടികളുടെ സർഗ്ഗാത്മകതയും മൾട്ടി ടാസ്‌കിംഗ് കഴിവുകളും മെച്ചപ്പെടുത്താനും തന്ത്രപരമായ ചിന്തകൾ മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്ന് അഭിനവ് ആനന്ദ് പറഞ്ഞു. വസ്‌തുതകൾ പഠിക്കാനും പൊതുവിജ്ഞാനം നേടാനും പസിലുകൾ വേഗത്തിൽ പരിഹരിക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ഓൺലൈൻ ഗെയിമുകൾ പഠനത്തിൽ മാത്രമല്ല, നമ്മുടെ മാനസികാരോഗ്യത്തിനും സഹായകമാണ്. അവ മനസ്സിനെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു, ഗെയിം എത്ര സങ്കീർണ്ണമാണ് എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അത് ഉപയോക്താവിനെ വേഗത്തിൽ ചിന്തിക്കാനും തന്ത്രം മെനയാനും വിശകലനം ചെയ്യാനും സഹായിക്കുന്നു, ഇത് ഒടുവിൽ വികസനവും വിമർശനാത്മക ചിന്താശേഷിയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിലേക്ക് നയിക്കും.

 

Mindynamics സ്ഥാപകയായ സാക്ഷി ചോയ്താനിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് യഥാർത്ഥത്തിൽ മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കത്തിന്റെ വഴക്കം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. തുടക്കമില്ലാത്തവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇന്ത്യൻ വിപണികളിലെ വൻകിട കളിക്കാർക്കായി ഗെയിമിഫിക്കേഷനും ഗെയിമിഫൈഡ് ലേണിംഗും ജനപ്രിയ ആശയങ്ങളായി മാറുന്നു. സാക്ഷി ചോയ്ത്താനി പറഞ്ഞു, “ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് മനുഷ്യ മനസ്സിൽ ധാരാളം നല്ല ഫലങ്ങൾ നൽകുന്നു. ഒരു ഗെയിം കളിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ദൃശ്യവൽക്കരിക്കാൻ കഴിയുന്ന കാര്യങ്ങൾ ദൃശ്യവൽക്കരണത്തിലൂടെ പഠിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. വാസ്തവത്തിൽ, ഇത് പലരെയും വിഷാദരോഗത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷിച്ചു. ഒരു കളിയുടെ അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും നേട്ടത്തിന്റെ ആ ചെറിയ മിന്നുന്ന ശബ്ദം ദിവസം മുഴുവൻ നിങ്ങളെ പുഞ്ചിരിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക, എങ്ങനെയാണ് ഓൺലൈൻ ഗെയിമുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നത്? ഈ 5 ഘടകങ്ങളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് ഓൺലൈൻ ഗെയിമുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് – പുതുമ തേടുക, സ്വയം വെല്ലുവിളിക്കുക, ക്രിയാത്മകമായി ചിന്തിക്കുക, കഠിനമായ രീതിയിൽ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുക, നെറ്റ്‌വർക്ക് ചെയ്യുക. ഇപ്പോൾ പുനർവിചിന്തനം ചെയ്യുക, എല്ലാ ഗെയിമുകളും നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ മാനസികാരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുന്നുണ്ടോ.

 

അവർ ഉപദേശിച്ചു, “സ്രഷ്‌ടാക്കൾ എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത്, മാനുഷിക മൂല്യങ്ങളും ധാർമ്മികതയും മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കുന്ന ഗെയിമുകൾ വിനോദത്തിനായി യുക്തിസഹമായി നിർമ്മിച്ചതാണെന്നും മാതാപിതാക്കൾ എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങളുടെ കുട്ടി എന്താണ് കാണുന്നതെന്ന് ആദ്യം മനസ്സിലാക്കുക എന്നതാണ്. വീട്ടിൽ ആരോഗ്യകരമായ ഗെയിമിംഗ് അന്തരീക്ഷം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക, കോണുകളിൽ ഇരുന്ന് ഇരുണ്ട കോണുകളിൽ കളിക്കരുത്. യുവാക്കൾ കളിക്കുന്ന കളികളെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അവരോട് സംസാരിക്കാത്തതാണ് പ്രശ്നം. നിങ്ങൾ അവരോട് പതിവായി സംസാരിക്കുകയും അവർ ഗെയിം കളിക്കുമ്പോൾ അവർക്ക് എന്താണ് തോന്നുന്നതെന്ന് നിങ്ങളുമായി പങ്കിടുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ, ശരിയും തെറ്റും സംബന്ധിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് അവരെ മികച്ച രീതിയിൽ നയിക്കാൻ കഴിയും. പല സർവകലാശാലകളും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും ഇപ്പോൾ ഗ്യാമിഫിക്കേഷന്റെ ശക്തിയിൽ വിശ്വസിക്കുന്നു. പ്രവർത്തനങ്ങൾ മാത്രമല്ല, പാഠ്യപദ്ധതിയും ആശയങ്ങളും ഒരു സ്വാധീനം സൃഷ്ടിക്കാൻ ഗെയിമിഫൈ ചെയ്യുന്നു. ഭാവിയിലെ സ്രഷ്‌ടാക്കൾ എന്ന നിലയിൽ നമ്മൾ മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കേണ്ട ഒരേയൊരു കാര്യം, നല്ല കാര്യങ്ങൾ മനസ്സിൽ വെച്ചുകൊണ്ട് gamified ആപ്പുകൾ സൃഷ്‌ടിക്കുക എന്നതാണ്. ഗെയിമിംഗിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് അറിവും അവബോധവും പ്രചരിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, അത് മികച്ച വ്യക്തികളെ കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ സഹായിക്കും. ഗെയിമിംഗിനെ കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ വീക്ഷണം മാറ്റുകയും ഗെയിമിഫിക്കേഷനിലൂടെ കുട്ടികളെ സൂപ്പർ കാര്യക്ഷമതയുള്ള വ്യക്തികളാക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്താൽ Gen Z മികച്ച വ്യക്തികളാകും.

എന്നിരുന്നാലും, അഭിനവ് ആനന്ദ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി, “ഓരോ ഘടകത്തിനും അതിന്റേതായ പോസിറ്റീവുകളും നെഗറ്റീവുകളും ഉണ്ട്, ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗിന് അതിന്റെ ന്യായമായ പങ്കുമുണ്ട്. കൂടുതൽ സ്‌ക്രീൻ സമയം ആരോഗ്യത്തിനും കണ്ണുകൾക്കും നല്ലതല്ലാത്തതിനാൽ കളിക്കാർ ഗെയിമിന് അടിമപ്പെടുന്നില്ലെന്നും സമയം നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയുന്നുണ്ടെന്നും ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളുടെ പ്രയോജനങ്ങൾ ആളുകൾ തിരിച്ചറിയാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അവ ഇനി സമയം പാഴാക്കലായി കണക്കാക്കുന്നില്ല. ഇത് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗിനെ പോസിറ്റീവ് വെളിച്ചത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നു, ആളുകൾക്കിടയിൽ കുറച്ച് കൂടി അവബോധം ആവശ്യമാണ്, മാത്രമല്ല കളിക്കാർ നല്ല പരിമിതികളോടെ കളിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം അവർ കൂടുതൽ അറിവുള്ളവരും വേഗത്തിൽ ചിന്തിക്കുന്നവരുമായി മാറും.

 

Leave A Reply