ഇന്ത്യയിൽ നടക്കുന്ന 50 ഓവർ ലോകകപ്പിന് ഞാനുണ്ടാകുമോ എന്ന് പറയാൻ വളരെ നേരത്തെ തന്നെ: മോർഗൻ

ലണ്ടൻ: ഇംഗ്ലണ്ട് വൈറ്റ് ബോൾ ക്യാപ്റ്റൻ ഇയോൻ മോർഗൻ, ടീമിന്റെ ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് സംഭാവന നൽകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിലും, അടുത്ത വർഷം ഇന്ത്യയിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന 50 ഓവർ ലോകകപ്പ് പ്രതിരോധിക്കാൻ താനുണ്ടാകുമോ എന്ന് പറയാൻ വളരെ നേരത്തെയാകുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

ലോർഡ്‌സിൽ നടന്ന മത്സരം ടൈയിൽ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം ന്യൂസിലൻഡിനെ പരാജയപ്പെടുത്തി 2019 ലെ ആവേശകരമായ ലോകകപ്പ് ഫൈനൽ നേടിയ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്നു 35 കാരനായ മോർഗൻ.

അടുത്തയാഴ്ച നെതർലാൻഡ്സി നെതിരായ മൂന്ന് മത്സര ഏകദിന പരമ്പരയോടെ ഇംഗ്ലണ്ട് മെഗാ ഇവന്റിലേക്കുള്ള അവരുടെ ബിൽഡ്-അപ്പ് ആരംഭിക്കുന്നു, രാജ്യത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച താൽപ്പര്യം മനസ്സിലുണ്ടെങ്കിലും തന്റെ ഭാവി വരാനിരിക്കുന്നതുപോലെ എടുക്കാൻ പോകുകയാണെന്ന് മോർഗൻ പറഞ്ഞു.

“അത് (ഏകദിന ലോകകപ്പ്) വളരെ ദൂരെയാണ്. എനിക്ക് ആദ്യം ടി20 ലോകകപ്പ് (ഈ വർഷം ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ) എത്തണം. എന്റെ സംഭാവന, എന്റെ ശരീരം കൈകാര്യം ചെയ്തുകൊണ്ട് ഞാൻ അത് വരുന്നതുപോലെ സ്വീകരിക്കാൻ പോകുന്നു. ഞാൻ ഇപ്പോഴും ഉണ്ടോ? കളിക്കളത്തിലും പുറത്തും ടീമിനുള്ളിൽ സംഭാവന ചെയ്യുന്നുണ്ടോ?” മോർഗൻ പറഞ്ഞതായി dailymail.co.uk ഉദ്ധരിച്ചു.

“ഞാൻ ക്യാപ്റ്റൻസിയിൽ തുടങ്ങിയത് മുതൽ എല്ലാവരോടും ഉള്ളതുപോലെ ഞാൻ സത്യസന്ധനായിരിക്കും. ലോകകപ്പ് വിജയത്തിന് എനിക്ക് സംഭാവന നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് എനിക്ക് ഇപ്പോഴും തോന്നുന്നു. അത് എനിക്ക് ഒരു പ്രധാന ഡ്രൈവറാണ്. എനിക്ക് ആത്മാർത്ഥമായി മികച്ച താൽപ്പര്യങ്ങളുണ്ട്. ഹൃദയത്തിൽ ടീം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഈ വർഷം ഒക്‌ടോബർ-നവംബർ മാസങ്ങളിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നടക്കുന്ന ടി20 ലോകകപ്പ് വിജയിക്കാൻ കഴിവുള്ള ടീമിനെ ഒന്നിപ്പിക്കാൻ പുതിയ വൈറ്റ് ബോൾ പരിശീലകനായ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ മാത്യു മോട്ടിനെ സഹായിക്കുക എന്നതാണ് മോർഗന്റെ ഇപ്പോൾ പ്രധാന ശ്രദ്ധ. ഒക്ടോബർ 2023.

ഇംഗ്ലണ്ട് പരിമിത ഓവർ ഗെയിമുകളിലെ പ്രമുഖരായ ജേസൺ റോയ്, ജോസ് ബട്ട്‌ലർ, മൊയിൻ അലി, ആദിൽ റഷീദ് എന്നിവരെ ഡച്ച് പരമ്പരയ്ക്കായി ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, പുതിയ കോച്ചുമായി ആ ബന്ധം വളർത്തിയെടുക്കാനാണ് മോർഗൻ പറഞ്ഞത്.

“ഞങ്ങളുടെ സീനിയർ ആൺകുട്ടികൾ ഇവിടെ ഉണ്ടാകാനുള്ള ഒരു കാരണം പരിശീലകനുമായുള്ള ആ ബന്ധം വളർത്തിയെടുക്കുക എന്നതാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “സ്‌റ്റോക്‌സിനെയോ ബെയർസ്റ്റോയെപ്പോലുള്ളവരുടെയോ കൂടെ അത് ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ധാരാളം അവസരങ്ങളില്ല, ഒരു ലോകകപ്പിനുള്ളിൽ നിങ്ങൾക്ക് നേതാക്കൾ ആവശ്യമായി വരുന്ന വലിയ നിമിഷങ്ങളിൽ അവ അവിഭാജ്യമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

Leave A Reply