ആദ്യമായാണ് ഇന്ത്യ യുഎസിൽ നിന്ന് വൻതോതിൽ യൂറിയ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നത്

വരും മാസങ്ങളിൽ യുഎസിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ കപ്പലുകൾ വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതി സ്രോതസ്സുകൾ വൈവിധ്യവത്കരി ക്കുന്നതിനും മറ്റ് വിതരണക്കാർക്ക് സന്ദേശം അയക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കും, ”ഒരു വ്യവസായ വിദഗ്ധൻ ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസിനോട് പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യ ആദ്യമായി യുഎസിൽ നിന്ന് ഗണ്യമായ അളവിൽ യൂറിയ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാൻ പോകുന്നു.

ദക്ഷിണ കൊറിയൻ കമ്പനിയായ സാംസങ് , ഇന്ത്യയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ തീരത്തുള്ള ന്യൂ മംഗലാപുരത്തേക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിനായി യുഎസിലെ ന്യൂ ഓർലിയൻസ് തുറമുഖത്ത് 47,000 ടൺ ഗ്രാനുലാർ യൂറിയ ലോഡ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നു. ചരക്ക് ടണ്ണിന് 716.5 ഡോളർ നിരക്കിലും ചരക്കുകൂലിയും (CFR) നൽകണം.

ബാർജുകളിൽ നിന്ന് ലോഡുചെയ്യുന്നതിന് $10-15-ന് പുറമെ യുഎസിൽ നിന്നുള്ള ചരക്ക് ചെലവ് ഏകദേശം $65 ആയി കണക്കാക്കുമ്പോൾ, അനുബന്ധ ഫ്രീ-ഓൺ-ബോർഡ് അല്ലെങ്കിൽ FOB ഒറിജിനൽ വില ഒരു ടണ്ണിന് $635-640 ആയി പ്രവർത്തിക്കും.

യുഎസ് ഇതുവരെ വല്ലപ്പോഴും മാത്രം യൂറിയ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്ന രാജ്യമാണ്. വാണിജ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം 2019-20ൽ 1.47 ടണ്ണും 2020-21ൽ 2.19 ടണ്ണും 2021-22ൽ 43.71 ടണ്ണുമാണ് ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള കയറ്റുമതി. 47,000 ടണ്ണിന്റെ അളവ്, ഈ ആഴ്‌ച അവസാനം ലോഡിംഗ് ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇത് രാഷ്ട്രീയ കെമിക്കൽസ് ആൻഡ് ഫെർട്ടിലൈസേഴ്‌സ് ലിമിറ്റഡിന്റെ ഇറക്കുമതി ടെൻഡറിന് എതിരാണ്.

മെയ് 11 ന് നടന്ന സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള കമ്പനിയുടെ ആഗോള ടെൻഡറിൽ 1.65 ദശലക്ഷം ടൺ (എംടി) ലഭിച്ചു. പടിഞ്ഞാറൻ, കിഴക്കൻ തീരദേശ തുറമുഖങ്ങളിൽ വിതരണത്തിനായി യൂറിയ വിവിധ വിതരണക്കാരിൽ നിന്ന് ടണ്ണിന് 716-721 ഡോളറിന് CFR എന്ന നിരക്കിൽ കരാർ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

വരും മാസങ്ങളിൽ യുഎസിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ കപ്പലുകൾ വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതി സ്രോതസ്സുകൾ വൈവിധ്യവത്കരി ക്കുന്നതിനും മറ്റ് വിതരണക്കാർക്ക് സന്ദേശം അയക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കും, ”ഒരു വ്യവസായ വിദഗ്ധൻ ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസിനോട് പറഞ്ഞു .

 

Leave A Reply