ഇവിടെ എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ലോകത്തിന്റെ ഈ ഭാഗത്തിന് മനസ്സിലാകുന്നില്ല’: 2026-ൽ വടക്കേ അമേരിക്കയിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിൽ ഫിഫ പ്രസിഡന്റ്

2026 ഫിഫ ലോകകപ്പിനുള്ള ആതിഥേയ നഗരങ്ങളും വേദികളും പൂട്ടിയിരിക്കുകയാണ്. വ്യാഴാഴ്ച, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് അമേരിക്ക, കാനഡ, മെക്സിക്കോ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആകെ 16 നഗരങ്ങളെ ആദ്യമായി 48 ടീമുകളുള്ള ഫിഫ ലോകകപ്പിന് ആതിഥേയരായി തിരഞ്ഞെടുത്തു. 2026-ൽ ഇവിടെ എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ലോകത്തിന്റെ ഈ ഭാഗത്തിന് മനസ്സിലാകുന്നില്ല,” തീക്ഷ്ണതയുള്ള ഫിഫ പ്രസിഡന്റ് ജിയാനി ഇൻഫാന്റിനോ പറഞ്ഞു.

“ഈ മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളും തലകീഴായി മാറുമെന്നും പിന്നീട് വീണ്ടും മറിച്ചിടുമെന്നും ഞാൻ അർത്ഥമാക്കുന്നു. ലോകം കാനഡ, മെക്സിക്കോ, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് എന്നിവയെ ആക്രമിക്കും, അവർ സന്തോഷത്തിന്റെയും സന്തോഷത്തിന്റെയും ഒരു വലിയ തരംഗത്താൽ ആക്രമിക്കപ്പെടും, കാരണം അതാണ് ഫുട്ബോൾ.

മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളിലെ 44 നഗരങ്ങളിലായി 49 സ്റ്റേഡിയങ്ങളിൽ ആരംഭിച്ച ഷോർട്ട്‌ലിസ്റ്റിംഗ് പ്രക്രിയ ഒടുവിൽ യുഎസിലുടനീളമുള്ള 11 നഗരങ്ങളിലേക്കും മെക്സിക്കോയിലെ മൂന്ന്, കാനഡയിലെ രണ്ട് നഗരങ്ങളിലേക്കും ചുരുങ്ങി.

കാനഡയിലും മെക്സിക്കോയിലും 10 ഗെയിമുകൾ വീതം നടത്തപ്പെടും, യുഎസിലുടനീളമുള്ള വേദികളിൽ എല്ലാ നോക്കൗട്ട് മത്സരങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ മൊത്തം 60 മത്സരങ്ങൾ കളിക്കും.

 

Leave A Reply