ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ നാലാം ടി20 ഐക്ക് ഇന്ത്യ പ്രവചിച്ച ഇലവൻ: ഇന്ത്യയുടെ കണ്ണ് സ്ഥിരതയായി അവേഷ് ഖാനെ കോടാലി വീണേക്കാം

ഇന്ത്യ-ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക നാലാം ടി20: ആവേശ് ഖാൻ ചൂട് അനുഭവപ്പെടും. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ ബാറ്റർമാർ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഹിറ്റ്-ദി-ഡെക്ക് ബൗളിംഗ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് സുഖകരമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി, അതിനർത്ഥം അദ്ദേഹം ചെലവേറിയതും വിക്കറ്റുകൾ കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടുന്നതുമാണ്.

ഒരു പരമ്പര തോൽവിയും സാധ്യമായ വൈറ്റ്‌വാഷും നോക്കിനിൽക്കുന്നതിൽ നിന്ന്, ഇന്ത്യ 3-ആം T20I-യിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ തോൽപ്പിക്കുകയും അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയിൽ സജീവമായി തുടരുക മാത്രമല്ല, പരമ്പര വിജയിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയും നിലനിർത്തുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ത്യയുടെ ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റ് ഒടുവിൽ മധ്യ ഓവറുകളിൽ പാർട്ടിയിലെത്തി, സ്പിന്നർമാരായ യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹലും അക്‌സർ പട്ടേലും, പ്രത്യേകിച്ച്, ശക്തമായ പ്രകടനങ്ങൾ പുറത്തെടുത്തു, അവർക്കിടയിൽ ഒരു ഓവറിന് 6 റൺസ് മാത്രം നൽകി 4 വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്തി. വെള്ളിയാഴ്ച രാജ്‌കോട്ടിൽ നടക്കുന്ന നാലാം ടി20യിലും ഇന്ത്യ കുതിപ്പ് തുടരും.

ന്യൂഡൽഹിയിലും കട്ടക്കിലും സന്ദർശകരോട് ആദ്യ രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ പരാജയപ്പെട്ടെങ്കിലും ക്യാപ്റ്റൻ ഋഷഭ് പന്തും ഹെഡ് കോച്ച് രാഹുൽ ദ്രാവിഡും ഇലവനിൽ മാറ്റങ്ങളൊന്നും വരുത്തിയില്ല. വിശാഖപട്ടണത്ത് മികച്ച കന്നി രാജ്യാന്തര അർധസെഞ്ചുറി നേടി റുതുരാജ് ഗെയ്‌ക്‌വാദ് ഈ വിശ്വാസത്തിന് പ്രതിഫലം നൽകി. അന്താരാഷ്ട്ര കരിയറിലെ നിരാശാജനകമായ തുടക്കത്തിന് ശേഷം ഗെയ്‌ക്‌വാദിന്റെ ആദ്യ ശ്രദ്ധേയ സ്‌കോറാണിത്.

ഇഷാൻ കിഷനും പർപ്പിൾ പാച്ചിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിനാൽ – ഇതുവരെയുള്ള പരമ്പരയിലെ ടോപ്പ് സ്‌കോറർ അദ്ദേഹമാണ് – ബാറ്റിംഗ് യൂണിറ്റ് ഉറച്ചതായി തോന്നുന്നു. ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയ്ക്കും ദിനേശ് കാർത്തിക്കും ഇന്നിംഗ്‌സിന് ഫിനിഷിംഗ് ടച്ചുകൾ നൽകുന്നതിൽ അവരുടെ ദിവസങ്ങളുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ച മധ്യനിരയിൽ ശ്രേയസ് അയ്യർ, ക്യാപ്റ്റൻ ഋഷഭ് പന്ത് എന്നിവരിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ ആവശ്യപ്പെടും.

സീരീസ് ഓപ്പണറിലെ ഒരു അപൂർവ ഫ്ലോപ്പ്-ഷോയ്ക്ക് ശേഷം, ഭുവനേശ്വർ കുമാർ എല്ലാ ഇന്ത്യൻ ബൗളർമാരിലും ഏറ്റവും കൂടുതൽ മതിപ്പുളവാക്കി, പ്രത്യേകിച്ച് പവർപ്ലേയിൽ. ഒരിക്കൽ കൂടി അദ്ദേഹം പേസ് ആക്രമണത്തെ നയിക്കും. അദ്ദേഹത്തിന് കമ്പനിയിൽ ഹർഷൽ പട്ടേലുണ്ടാകും. വിശാഖപട്ടണത്ത് നാല് വിക്കറ്റ് നേട്ടത്തോടെ അദ്ദേഹം തന്റെ മൂല്യം ടീമിന് മുന്നിൽ കാണിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, ആവേശ് ഖാൻ ചൂട് അനുഭവപ്പെടും. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ ബാറ്റർമാർ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഹിറ്റ്-ദി-ഡെക്ക് ബൗളിംഗ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് സുഖകരമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി, അതിനർത്ഥം അദ്ദേഹം ചെലവേറിയതും വിക്കറ്റുകൾ കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടുന്നതുമാണ്. ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റിന് അനുകൂലമായേക്കാവുന്ന പേസ്, യോർക്കറുകളിലെ കൃത്യത, ഇടംകൈ ആംഗിൾ എന്നിവയിൽ വ്യത്യാസം വരുത്താനുള്ള കഴിവ് അർഷ്ദീപ് സിംഗിന്റെ അരങ്ങേറ്റം ഇന്ത്യ പരിഗണിച്ചേക്കും.

 

Leave A Reply