വിശ്വസ്തനായ, ബഹുമുഖ പ്രതിഭയാണ് ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോളിനെ മുന്നിൽ നിന്ന് നയിക്കുന്നത്

രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ സുനിൽ ഛേത്രിക്ക് 38 വയസ്സ് തികയുമെന്ന് ഓട്ടത്തെക്കുറിച്ചോ അക്രോബാറ്റിക്‌സിനെക്കുറിച്ചോ നിർദ്ദേശിച്ച ഗോളിനെക്കുറിച്ചോ ഒന്നുമില്ല. ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് കുതിച്ചു, പന്ത് പിന്തുടരുന്ന കണ്ണുകൾ, കൈകൾ നീട്ടി, വലതു കാൽ നീട്ടി, ഫ്രീകിക്കിൽ നിന്ന് ഛേത്രി ഡയഗണൽ ക്രോസ് നേരിട്ടു.

പിന്നെ, ഒരു ചലനത്തിൽ, അവൻ അതിനെ കുഷ്യൻ ചെയ്തു, തന്റെ ശരീരം തുറന്നു, ഇടത് കാൽ കൊണ്ട് ഹോങ്കോംഗ് ഗോൾകീപ്പറെ മറികടന്ന്, ഒരു അപൂർവ ഗോൾ ആഘോഷത്തിൽ, സ്റ്റാൻഡുകളിലെ ആയിരങ്ങളെ ചുംബിച്ചുകൊണ്ട് അതിനെ മുദ്രകുത്തി.

കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെതിരെ ഇന്ത്യക്ക് ആശയങ്ങൾ തീർന്നെന്ന് തോന്നിയപ്പോൾ, കളിക്കാൻ അഞ്ച് മിനിറ്റ് ശേഷിക്കെ ഏകദേശം 25 വാര അകലെ നിന്ന് ഛേത്രി ഒരു ഫ്രീ-കിക്ക് നിരത്തി. അവൻ തന്റെ വലത് ബൂട്ട് പന്തിന് ചുറ്റും ചുറ്റി, അത് ലക്ഷ്യത്തിൽ നിന്ന് നന്നായി തല ഉയർത്തിയതായി കാണപ്പെട്ടു, പക്ഷേ ഗോളിന്റെ മുകൾ മൂല കണ്ടെത്താൻ കുത്തനെ വളഞ്ഞു.

ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്, ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ മത്സരത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടന മത്സരത്തിൽ കംബോഡിയയ്‌ക്കെതിരെ, ആറ് കളിക്കാർ – ഗോൾകീപ്പർ ഉൾപ്പെടെ – രണ്ട് ഇന്ത്യൻ ആക്രമണകാരികൾ ക്കിടയിൽ നിന്നു, അവരിൽ ഒരാൾ ഛേത്രി, ബ്രാൻഡൻ ഫെർണാണ്ടസ് ഇടതുവശത്ത് നിന്ന് ക്രോസിൽ തട്ടിയപ്പോൾ ഗോൾ. ആദ്യപകുതിയിൽ പെനാൽറ്റിയിൽ നിന്ന് ഒന്ന് സ്കോർ ചെയ്‌ത ഛേത്രി, ഡിഫൻഡർമാർക്കു പിന്നിൽ ഒളിച്ച് പന്ത് ഹെഡ് ചെയ്‌തു.

ചൊവ്വാഴ്ച, ഇന്ത്യ ആദ്യമായി ഏഷ്യൻ കപ്പ് ബെർത്ത് ഉറപ്പിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ദേശീയ ടീം ഉൾപ്പെടുമ്പോൾ എല്ലായ്പ്പോഴും എന്നപോലെ ഇത് ഛേത്രിയെക്കുറിച്ചായിരുന്നു. ‘ഛേത്രി ഇല്ലെങ്കിൽ ഇന്ത്യ എന്തായിരിക്കും’ എന്നത് ടീം കളിക്കുമ്പോഴെല്ലാം മെറ്റാവേർസിൽ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്ന ഒരു ചോദ്യം/പ്രസ്താവനയാണ്. ഇത് ഇന്ത്യയുടെ ദുരവസ്ഥയെ അതിന്റെ താലിസ്‌മാൻ ഇല്ലാതെയും ഛേത്രി തന്റെ പരിഹാസ്യമായ വിശ്വാസ്യതയിൽ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്ന വിസ്മയവും പകർത്തുന്നു.

Leave A Reply