ബ്രസീലിയൻ ഡിഫൻഡർ ഡാനി ആൽവസ് രണ്ടാം തവണയും ബാഴ്‌സലോണ വിട്ടു

ബാഴ്‌സലോണയുടെ ബ്രസീലിയൻ ഡിഫൻഡർ ഡാനി ആൽവ്‌സ് തന്റെ ഭാവി പദ്ധതികൾ എന്താണെന്നും ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിനുള്ള ബ്രസീലിന്റെ ടീമിൽ ഇടംപിടിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും പറഞ്ഞില്ല.

ബാഴ്‌സലോണ: 23 കിരീടങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കാൻ സഹായിച്ച വെറ്ററൻ ബ്രസീൽ റൈറ്റ് ബാക്ക് സ്പാനിഷ് ക്ലബ്ബിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയ അഞ്ച് മാസത്തിന് ശേഷം ഡാനി ആൽവ്സ് രണ്ടാം തവണയും ബാഴ്‌സലോണ വിടുന്നു.

39 കാരനായ ആൽവസ് 2008 മുതൽ 2016 വരെ ബാഴ്‌സലോണയ്ക്കായി കളിച്ചു, മൂന്ന് തവണ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗും മറ്റ് ട്രോഫികൾക്കൊപ്പം ആറ് സ്പാനിഷ് ലീഗുകളും നേടി. ഈ വേനൽക്കാലത്ത് കാലഹരണപ്പെട്ട ഒരു കരാറിൽ ഒരു ഫ്രീ ഏജന്റായി ജനുവരിയിൽ ബാഴ്‌സലോണയ്‌ക്കൊപ്പം അദ്ദേഹം രണ്ടാം ഘട്ടം ആരംഭിച്ചു.

 

കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ 17 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് ആൽവ്സ് ഒരു ഗോൾ നേടി, അത് ബാഴ്‌സലോണ കിരീടമില്ലാതെ അവസാനിച്ചു. മൊത്തത്തിൽ 408 മത്സരങ്ങൾ കളിച്ച് അദ്ദേഹം ബാഴ്‌സലോണ കരിയർ പൂർത്തിയാക്കി, ലയണൽ മെസ്സിക്ക് പിന്നിൽ ഒരു സ്പെയിൻകാരനല്ലാത്ത രണ്ടാമത്തെ താരമാണ്.

“ഈ ക്ലബ്ബിന് എന്തെങ്കിലും തിരികെ നൽകാനും ഈ അത്ഭുതകരമായ ഷർട്ട് വീണ്ടും ധരിക്കാനും എനിക്ക് നൽകിയ അവസരത്തിന് എല്ലാ കോച്ചിംഗ് സ്റ്റാഫുകളോടും നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” ആൽവസ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ കുറിച്ചു. “എന്റെ ഭ്രാന്തും സന്തോഷത്തിന്റെ ദൈനംദിന ഡോസും നിങ്ങൾ വളരെയധികം നഷ്ടപ്പെടുത്തില്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”

പാരീസ് സെന്റ് ജെർമെയ്ൻ, യുവന്റസ്, സെവിയ്യ എന്നീ ടീമുകൾക്കും ആൽവസ് കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. തന്റെ ഭാവി പരിപാടികൾ എന്താണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞില്ല. ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിനുള്ള ബ്രസീലിന്റെ ടീമിൽ ഇടം നേടാനാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Leave A Reply