മരുന്ന് തിരിച്ചടവിൽ സർക്കാരിനെതിരെ ഹൈക്കോടതി

വാഷിംഗ്ടൺ: താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ കമ്മ്യൂണിറ്റികൾക്ക് സേവനം നൽകുന്ന ആശുപത്രികൾക്കും ക്ലിനിക്കുകൾക്കുമുള്ള മയക്കുമരുന്ന് റീഇംബേഴ്സ്മെന്റ് പേയ്മെന്റുകൾ ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റ് അനുചിതമായി കുറച്ചെന്ന് സുപ്രീം കോടതി ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു .

ഹോസ്പിറ്റൽ ഔട്ട് പേഷ്യന്റ് വിഭാഗങ്ങളിലെ മെഡികെയർ രോഗികൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന, പ്രധാനമായും ക്യാൻസറിനുള്ള മരുന്നുകളുടെ പണമടയ്ക്കൽ സംബന്ധിച്ച കേസിൽ ഹൈക്കോടതി ഏകകണ്ഠമായി വിധിച്ചു . പേയ്‌മെന്റുകൾ കുറയ്ക്കാനുള്ള ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ തീരുമാനത്തിൽ ബിഡൻ ഭരണകൂടം ഉറച്ചുനിന്നു.

താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേക പദവി നൽകുന്നതിനാൽ ആശുപത്രികൾക്കും ക്ലിനിക്കുകൾക്കും വലിയ വിലക്കുറവിൽ മരുന്നുകൾ വാങ്ങാൻ കഴിയുമെന്ന് സർക്കാർ പറഞ്ഞിരുന്നു. സർക്കാർ പറഞ്ഞു.

340 ബി ഹോസ്പിറ്റലുകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ആശുപത്രികൾക്ക്, കൂടുതൽ പണം നൽകുന്ന മറ്റ് ആശുപത്രികളുടെ അതേ നിരക്കിൽ, മരുന്നുകൾ അമിതമായി നിർദ്ദേശിക്കുന്നതിനോ വിലകൂടിയ മരുന്നുകൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നതിനോ ആശുപത്രികൾക്ക് പ്രോത്സാഹനം സൃഷ്ടിച്ചു.

റീഇംബേഴ്‌സ്‌മെന്റ് കുറയ്ക്കുന്നത് മെഡികെയർ ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് കോ-പേയ്‌മെന്റുകളിൽ പണം ലാഭിക്കുമെന്നും അത് റീഇംബേഴ്‌സ്‌മെന്റ് നിരക്കുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ അത് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply