അയർലൻഡ് ഇതിഹാസം വില്യം പോർട്ടർഫീൽഡ് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിച്ചു, പരിശീലന ഘട്ടങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു

37 കാരനായ മുൻ അയർലൻഡ് ക്യാപ്റ്റൻ വില്യം പോർട്ടർഫീൽഡ് ജൂൺ 16 വ്യാഴാഴ്ച അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്നും പ്രതിനിധി ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്നും വിരമിക്കൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. പോർട്ടർഫീൽഡ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ മത്സരങ്ങൾ കളിച്ച മൂന്നാമത്തെ അയർലൻഡ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനായും ഗെയിമിന്റെ മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളിലുമായി 5000-ത്തിലധികം റൺസുമായി ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ കളിക്കാരനായും പൂർത്തിയാക്കി.

വില്യം പോർട്ടർഫീൽഡ് അവസാനമായി ജനുവരിയിൽ അയർലൻഡിനായി കളിച്ചു, ഐറിഷ് ക്രിക്കറ്റിലെ ഇതിഹാസങ്ങളിൽ ഒരാളുടെ ഉചിതമായ വിടവാങ്ങൽ ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടീം വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെ 3 മത്സര ഏകദിന പരമ്പരയിൽ 2-1 ന് പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. ആകസ്മികമായി, പോർട്ടർഫീൽഡ് അയർലൻഡിനായുള്ള അവസാന ഔട്ടിംഗിൽ 0ന് പുറത്തായി.

പോർട്ടർഫീൽഡ് അയർലണ്ടിനെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന തലത്തിൽ 250-ലധികം മത്സരങ്ങളിൽ നയിച്ചു, 2018-ൽ പാക്കിസ്ഥാനെതിരായ അവരുടെ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിലും ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ ലോർഡ്സ് ടെസ്റ്റിലും അവരുടെ നായകനായിരുന്നു. രണ്ട് 50 ഓവർ ലോകകപ്പ് കാമ്പെയ്‌നുകളിലും 5 ടി20 ലോകകപ്പുകളിലും പോർട്ടർഫീൽഡ് അയർലണ്ടിനെ നയിച്ചു. 2007 ലോകകപ്പിൽ പാക്കിസ്ഥാനെയും 2011 ലോകകപ്പിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെയും ഞെട്ടിച്ച അയർലൻഡ് ടീമിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു പോർട്ടർഫീൽഡ്. 2015 ലോകകപ്പിൽ പാക്കിസ്ഥാനെതിരായ മീറ്റിംഗിലും പോർട്ടർഫീൽഡ് സെഞ്ച്വറി നേടിയിരുന്നു.

തന്റെ ബൂട്ടുകൾ തൂക്കിയിടുന്നത് അതിശയകരമായ ഒരു വികാരമാണെന്നും വർഷങ്ങളായി അയർലൻഡ് ക്രിക്കറ്റിനെ മികച്ചതാക്കുന്നതിൽ തന്റെ പങ്ക് വഹിക്കാൻ തനിക്ക് കഴിഞ്ഞുവെന്ന് താൻ വിശ്വസിക്കുന്നുവെന്നും പോർട്ടർഫീൽഡ് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply