മൈക്കൽ വോൺ ഇസിബി യോർക്ക്ഷെയർ വംശീയ വിവേചന കുറ്റം ചുമത്തി- റിപ്പോർട്ട്

മുൻ താരം അസീം റഫീഖിന്റെ വംശീയാധിക്ഷേപം സംബന്ധിച്ചുള്ള അന്വേഷണത്തെ തുടർന്ന് യോർക്ക്ഷയർ കൗണ്ടി ക്രിക്കറ്റ് ക്ലബ്ബിനും ഏഴ് പേർക്കുമെതിരെ കേസെടുത്തതായി ഇംഗ്ലണ്ട് ആൻഡ് വെയിൽസ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് ബുധനാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തി.

പാക്കിസ്ഥാൻ വംശജനായ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് അണ്ടർ 19 ക്യാപ്റ്റൻ റഫീഖ്, ക്ലബ്ബിലെ സ്ഥാപനപരമായ വംശീയതയുടെ ഇരയാണെന്ന് കഴിഞ്ഞ വർഷം ആരോപിച്ചിരുന്നു. ഈ അഴിമതി ഇംഗ്ലീഷ് ക്രിക്കറ്റിനെ അതിന്റെ കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് കുലുക്കി, യോർക്ക്ഷെയറിലെ കോച്ചിംഗിലും അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ഉദ്യോഗസ്ഥരിലും നിരവധി മാറ്റങ്ങൾക്ക് കാരണമായി.

“ഇസിബി ഡയറക്റ്റീവ് 3.3 (അനുചിതമോ ക്രിക്കറ്റിന്റെ താൽപ്പര്യങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമോ ആയ പെരുമാറ്റം അല്ലെങ്കിൽ ഇസിബി, ക്രിക്കറ്റ് ഗെയിമുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും ക്രിക്കറ്റർ എന്നിവരെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പെരുമാറ്റം), ഇസിബി വിവേചന വിരുദ്ധ കോഡ് എന്നിവയിൽ നിന്നാണ് ആരോപണങ്ങൾ ഉയരുന്നത്. ,” ഭരണസമിതി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply