ആൽഫസെൻസ് 225 മില്യൺ ഡോളർ ഫണ്ടിംഗ് സമാഹരിക്കുന്നു; മൂല്യം 1.7 ബില്യൺ ഡോളറായി ഉയർന്നു

ചെന്നൈ: ഗോൾഡ്‌മാൻ സാച്ച്‌സ് അസറ്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് (ഗോൾഡ്‌മാൻ സാച്ച്‌സ്), വൈക്കിംഗ് ഗ്ലോബൽ ഇൻവെസ്‌റ്റേഴ്‌സ് എന്നിവയ്‌ക്കുള്ളിലെ ഗ്രോത്ത് ഇക്വിറ്റി ബിസിനസ്സിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ 225 മില്യൺ ഡോളർ ധനസഹായം ലഭിച്ചതായി മാർക്കറ്റ് ഇന്റലിജൻസ് ആൻഡ് സെർച്ച് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ ആൽഫസെൻസ് വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു.

ഈ പുതിയ ഫണ്ടിംഗ് റൗണ്ടിൽ ഈ വർഷം ആദ്യം ബ്ലാക്ക് റോക്ക് മാനേജ് ചെയ്യുന്ന ഫണ്ടുകളിൽ നിന്നും അല്ലെങ്കിൽ അക്കൗണ്ടുകളിൽ നിന്നുള്ള ഡെറ്റ് നിക്ഷേപവും ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

ആൽഫസെൻസിന്റെ പ്ലാറ്റ്ഫോം ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസും (AI) നാച്ചുറൽ ലാംഗ്വേജ് പ്രോസസ്സിംഗും നൽകുന്ന ഒരു തിരയൽ സാങ്കേതികവിദ്യയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു(NLP) കമ്പനി ഫയലിംഗുകൾ, വരുമാന ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റുകൾ, വിദഗ്ദ്ധ കോൾ ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റുകൾ, വാർത്തകൾ, ട്രേഡ് ജേണലുകൾ, ഇക്വിറ്റി ഗവേഷണം എന്നിവയുൾപ്പെടെ പൊതു, സ്വകാര്യ ഉള്ളടക്കത്തിൽ നിന്ന് പ്രസക്തമായ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ വേർതിരിച്ചെടുക്കാൻ.

പ്രധാന ഡാറ്റ പോയിന്റുകളിലേക്കും സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിലേക്കും ഈ ആവശ്യാനുസരണം ആക്‌സസ് ലഭിക്കുന്നത് കൂടുതൽ അറിവുള്ള തീരുമാനമെടുക്കാൻ പ്രൊഫഷണലുകളെ പ്രാപ്‌തമാക്കുന്നുവെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.

ഫിനാൻസിംഗ് കമ്പനിയുടെ മൂല്യം $1.7 ബില്യൺ ആണ്, ഇത് 2021 സെപ്റ്റംബറിലെ 180 മില്യൺ ഡോളർ സീരീസ് സി ഫണ്ടിംഗിന്റെ മൂല്യനിർണ്ണയത്തിന്റെ ഇരട്ടിയാണ്, ഇത് ഗോൾഡ്മാൻ സാക്‌സും വൈക്കിംഗ് ഗ്ലോബലും നേതൃത്വം നൽകി. ഉൽപ്പന്ന വികസനം, ഉള്ളടക്ക വിപുലീകരണം, ഉപഭോക്തൃ പിന്തുണ എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്താനും ജൈവ വളർച്ചയും തന്ത്രപരമായ ഇടപാടുകളും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും മൂലധന ഇൻഫ്യൂഷൻ ഉപയോഗി ക്കുമെന്ന് ആൽഫസെൻസിന്റെ ചീഫ് ടെക്‌നോളജി ഓഫീസറും കോഫൗണ്ടറുമായ രാജ് നീർവണ്ണൻ പറഞ്ഞു.

കമ്പനി അടുത്തിടെ 2021 ഒക്ടോബറിൽ വിദഗ്‌ധ അഭിമുഖ ട്രാൻസ്‌ക്രിപ്‌റ്റുകളുടെ ഒരു പ്രമുഖ സംഭരണിയുടെ വിതരണക്കാരനായ മൊസൈക്കിന്റെ സ്ട്രീമും നിക്ഷേപകർക്കായി സജ്ജമാക്കിയ സാമ്പത്തിക വിവര പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ സെന്റിയോയും വാങ്ങി, കഴിഞ്ഞ മാസം അവസാനിച്ചു.

 

Leave A Reply