അയർലൻഡ് ടി20 ടീമിൽ ഇടം നേടിയതിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യ പ്രതികരണമാണ് രാഹുൽ ത്രിപാഠി

തന്റെ കഴിവിലും ഈ വർഷങ്ങളിലെല്ലാം താൻ നടത്തിയ കഠിനാധ്വാനത്തിലും സെലക്ടർമാർ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചതിൽ തനിക്ക് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് രാഹുൽ ത്രിപാഠി പറഞ്ഞു. ഈ മാസാവസാനം നടക്കുന്ന അയർലൻഡ് ടി20 യിലേക്ക് അദ്ദേഹം തന്റെ കന്നി ഇന്ത്യൻ കോൾ അപ്പ് നേടി.

അയർലൻഡിനെതിരായ രണ്ട് മത്സര ടി20 ഐ പരമ്പരയിലേക്ക് തന്റെ കന്നി ഇന്ത്യ കോൾ അപ്പ് നേടിയതിന് ശേഷം രാഹുൽ ത്രിപാഠിയുടെ “സ്വപ്നം യാഥാർത്ഥ്യമായി”. മുൻ ഇന്ത്യൻ പേസർ ചേതൻ ശർമ്മയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സീനിയർ ദേശീയ സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റി വ്യാഴാഴ്ച 17 അംഗ ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. രോഹിത് ശർമ്മ, വിരാട് കോലി, കെ എൽ രാഹുൽ, ഋഷഭ് പന്ത്, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മുഹമ്മദ് ഷമി തുടങ്ങിയ മുൻനിര ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളുടെ അഭാവത്തിലാണ് ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയെ യുവനിരയുടെ ക്യാപ്റ്റനായി തിരഞ്ഞെടുത്തത്.

ഇവരെല്ലാം ഇംഗ്ലണ്ട് ടി20 ഐകൾക്കും ജൂലൈയിൽ പിന്നീട് റദ്ദാക്കിയ ‘അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിനും’ തയ്യാറെടുക്കും. ഹോം പരമ്പരയിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരെ നടക്കുന്ന സമാന രൂപത്തിലുള്ള ടീമിലെ ഒരേയൊരു പുതുമുഖം രാഹുൽ ത്രിപാഠി മാത്രമായിരുന്നു.”ഇത് വളരെ വലിയ അവസരമാണ്, ഒരു സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു (നിമിഷം) ഒപ്പം (ഞാൻ) അഭിനന്ദിക്കുന്നു,” ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ച് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം ത്രിപാഠി പിടിഐയോട് പറഞ്ഞു.

31 കാരനായ വലംകൈ ബാറ്റർ ത്രിപാഠി ആറ് സീസണുകളിലായി ഏറ്റവും സ്ഥിരതയില്ലാത്ത ഐപിഎൽ കളിക്കാരിൽ ഒരാളാണ്, 2022 എഡിഷൻ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്, സൺറൈസേഴ്‌സ് ഹൈദരാബാദിനായി 158.24 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിൽ 413 റൺസ് നേടി.

തന്റെ കഴിവിലും ഈ വർഷങ്ങളിലെല്ലാം താൻ നടത്തിയ കഠിനാധ്വാനത്തിലും സെലക്ടർമാർ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചതിൽ തനിക്ക് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് ത്രിപാഠി പറഞ്ഞു.

“സെലക്ടർമാരും എല്ലാവരും എന്നിൽ വിശ്വസിച്ചതിൽ ഞാൻ വളരെ സന്തോഷവാനാണ്, ഞാൻ എത്ര കഠിനാധ്വാനം ചെയ്താലും എനിക്ക് പ്രതിഫലം ലഭിച്ചു. കളിക്കാൻ അവസരം ലഭിച്ചാൽ ഞാൻ എന്റെ പരമാവധി ശ്രമിക്കും,” ത്രിപാഠി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. , പ്രാദേശിക ടൂർണമെന്റുകളിൽ ഒരു ഓവറിൽ രണ്ട് തവണ ആറ് സിക്‌സറുകൾ പറത്തിയെന്ന നേട്ടം.

സൂര്യകുമാർ യാദവ് പരിക്കിന് ശേഷം മിക്‌സിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തുകയും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ ഹോം സീരീസിലേക്ക് അവഗണിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം സഞ്ജു സാംസൺ ടീമിലേക്ക് തിരിച്ചുവരുകയും ചെയ്തതിനാൽ, ഡബ്ലിനിൽ നടക്കുന്ന രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ ത്രിപാഠിക്ക് ഒരു കളി ലഭിക്കാൻ സാധ്യതയില്ല. ജൂൺ 26 നും 28 നും ആക്രമണകാരിയായ വലംകൈയ്യൻ തന്റെ പ്രതീക്ഷകൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നു.

പൂനെയിലെ ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന ഡെക്കാൻ ജിംഖാന ക്ലബ്ബിൽ കളിച്ചിട്ടുള്ള ത്രിപാഠി 47 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 2,540 ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. ആഭ്യന്തര ക്രിക്കറ്റിൽ മഹാരാഷ്ട്രയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ കൂടിയാണ് അദ്ദേഹം.

Leave A Reply