യോർക്ക്ഷെയറിൽ വംശീയാധിക്ഷേപക്കേസിൽ കുറ്റാരോപിതനായ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളിൽ മൈക്കൽ വോൺ

ബുധനാഴ്ച പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രസ്താവനയിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ആളുകളുടെ ആരുടെയും പേര് ഇസിബി പറഞ്ഞിട്ടില്ലെങ്കിലും മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ വോഗൻ, മാത്യു ഹോഗാർഡ്, ടിം ബ്രെസ്‌നൻ, ഗാരി ബാലൻസ്, മുൻ കോച്ച് ആൻഡ്രൂ ഗേൽ എന്നിവരുൾപ്പെടെ പ്രമുഖരായ ചില പേരുകൾ ഇംഗ്ലീഷ് ദിനപത്രമായ ദി മെയിൽപ്ലസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

യോർക്ക്ഷെയർ കൗണ്ടി ക്രിക്കറ്റ് ക്ലബ്, മൈക്കൽ വോൺ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി പ്രമുഖ മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്കെതിരെ ഇംഗ്ലണ്ട് ആൻഡ് വെയിൽസ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് കുറ്റം ചുമത്തി, ക്ലബ്ബിലെ വംശീയാധിക്ഷേപത്തെക്കുറിച്ച് ഗവേണിംഗ് ബോഡിയുടെ അന്വേഷണത്തിന് ശേഷം.

ബുധനാഴ്ച പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രസ്താവനയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആരുടെയും പേര് ഇസിബി പറഞ്ഞിട്ടില്ലെങ്കിലും മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ വോൺ, മാത്യു ഹോഗാർഡ്, ടിം ബ്രെസ്‌നൻ, ഗാരി ബാലൻസ്, മുൻ കോച്ച് ആൻഡ്രൂ ഗേൽ എന്നിവരുൾപ്പെടെ പ്രമുഖരായ ചില പേരുകൾ ഇംഗ്ലീഷ് ദിനപത്രമായ ദി മെയിൽപ്ലസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

2020 സെപ്റ്റംബറിൽ ക്രിക്കറ്റ് ക്ലബ്ബിൽ വംശീയ വിവേചനം ആരോപിച്ച് മുൻ യോർക്ക്ഷെയർ താരം അസീം റഫീഖ് നടത്തിയ വംശീയാധിക്ഷേപ ആരോപണത്തെ തുടർന്നാണ് ഇസിബിയുടെ അന്വേഷണം. ഇരുവർക്കുമെതിരെയുള്ള കുറ്റങ്ങൾക്ക് അടിസ്ഥാനം സ്ഥാപിക്കാൻ സമഗ്രവും സങ്കീർണ്ണവുമായ അന്വേഷണം നടത്തിയതായി ഇസിബി അറിയിച്ചു. കൗണ്ടിയും ഉൾപ്പെട്ട വ്യക്തികളും.

“ക്ലബിലെ വംശീയതയെയും മറ്റ് ആരോപണങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള ഇസിബി അന്വേഷണത്തെ തുടർന്ന് യോർക്ക്ഷയർ കൗണ്ടി ക്രിക്കറ്റ് ക്ലബ്ബിനും നിരവധി വ്യക്തികൾക്കുമെതിരെ ഇന്ന് കുറ്റം ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്,” ഇസിബി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ക്രിമിനൽ അല്ലാത്ത കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തി കേസെടുത്ത ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളാരും സജീവമായി ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും കുറ്റക്കാരാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ അവരെ ഗ്രൗണ്ടിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

“സിഡിസിക്ക് ലഭ്യമായ ഉപരോധങ്ങളിൽ ഇവ ഉൾപ്പെടുന്നു: ഭാവി പെരുമാറ്റത്തിൽ ഒരു ജാഗ്രത; ഒരു ശാസന; പരിധിയില്ലാത്ത പിഴ; കളിക്കുന്ന വിലക്കുകൾ; മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള സെലക്ഷൻ യോഗ്യത താൽക്കാലികമായി നിർത്തൽ; രജിസ്ട്രേഷൻ താൽക്കാലികമായി നിർത്തുകയോ അവസാനിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുക; വിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികൾ പൂർത്തീകരിക്കുക കുറ്റക്കാരെന്ന് കണ്ടെത്തിയവർക്ക് കാരണങ്ങളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം നിഷേധിക്കുക,” റിപ്പോർട്ട് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ECB നിർദ്ദേശം 3.3 (അനുചിതമോ ക്രിക്കറ്റിന്റെ താൽപ്പര്യങ്ങൾക്ക് ദോഷകരമോ ആയ പെരുമാറ്റം അല്ലെങ്കിൽ ECB, ക്രിക്കറ്റ് ഗെയിമുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും ക്രിക്കറ്റർ എന്നിവരെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പെരുമാറ്റം), ECB വിവേചന വിരുദ്ധ കോഡ് എന്നിവയിൽ ആരോപണവിധേയമായ ലംഘനങ്ങളിൽ നിന്നാണ് ആരോപണങ്ങൾ ഉയരുന്നത്. ക്രിക്കറ്റ് അച്ചടക്ക കമ്മീഷന്റെ ഒരു സ്വതന്ത്ര പാനൽ യഥാസമയം കേസുകൾ കേൾക്കും.

ആരോപണങ്ങൾ “സുപ്രധാനമായ ഒരു കാലഘട്ടം” ഉൾക്കൊള്ളുന്നുവെന്നും നിരവധി സാക്ഷികളും മറ്റ് വ്യക്തികളും അവരുടെ സ്വന്തം അനുഭവങ്ങളും ആരോപണങ്ങളും പങ്കിടാൻ മുന്നോട്ട് വന്നിട്ടുണ്ടെന്നും ഇസിബി പറഞ്ഞു.

“ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ, ഈ ഘട്ടത്തിൽ കുറ്റാരോപിതരായ വ്യക്തികളെ തിരിച്ചറിയുക എന്നതല്ല ഞങ്ങളുടെ സാധാരണ രീതി. ഓരോ കേസിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഈ തീരുമാനം എടുക്കുന്നത്,” കേസിൽ വാദം കേൾക്കൽ നടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും അത് പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം സെപ്റ്റംബർ അല്ലെങ്കിൽ ഒക്ടോബർ.

ഇസിബിയുടെ ആരോപണങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി, അവ അവലോകനം ചെയ്യുകയാണെന്നും ക്രിക്കറ്റ് അച്ചടക്ക കമ്മീഷനുമായി (സിഡിസി) സഹകരിക്കുമെന്നും യോർക്ക്ഷയർ പറഞ്ഞു.

“വ്യക്തതയ്ക്കായി, ആരോപണങ്ങൾ 2004 മുതൽ 2021 വരെയുള്ള ചാർജുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും ഉന്നയിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി പരിഗണിക്കാനും പ്രതികരിക്കാനും ക്ലബ്ബിന് ഈ സമയത്ത് സ്ഥാനത്തുള്ളവരുടെ സഹകരണം ആവശ്യമാണെന്നും” ക്ലബ് പറഞ്ഞു. ഇസിബി പ്രഖ്യാപനത്തെ താൻ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നുവെന്നും ഈ വിഷയം അവസാനിപ്പിക്കാൻ കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും റഫീഖ് പ്രസ്താവനയിറക്കി.

“ഇത് മറ്റൊരു കഠിനവും എന്നാൽ നിർഭാഗ്യവശാൽ ആവശ്യമുള്ളതുമായ പ്രക്രിയയാണ്. എന്റെ അനുഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഞാൻ പരസ്യമായി പറഞ്ഞിട്ട് രണ്ട് വർഷമായി, എന്നാൽ ഒരു യുവ കളിക്കാരനും ഇനിയൊരിക്കലും അത്തരം വേദനയിലൂടെയും അകൽച്ചയിലൂടെയും കടന്നുപോകില്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.” എന്റെ മുൻഗണന ഇതായിരിക്കും. ഈ ഹിയറിംഗ് പരസ്യമായി നടക്കട്ടെ, പക്ഷേ എന്റെ കുടുംബത്തിനും എനിക്കും എന്തെങ്കിലും അടച്ചുപൂട്ടൽ അനുഭവപ്പെടുന്ന ഒരു ഘട്ടത്തിലേക്കെങ്കിലും ഞങ്ങൾ അടുക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2020 സെപ്റ്റംബറിൽ, യോർക്ക്ഷെയറിലെ “സ്ഥാപനപരമായ വംശീയത” തന്റെ ജീവനെടുക്കാൻ തന്നെ ഇടയാക്കിയെന്ന് റഫീഖ് ആരോപിച്ചു. പ്രതികരണമായി ക്ലബ് “ഔപചാരിക അന്വേഷണം” ആരംഭിച്ചു, കൂടാതെ ഒരു സ്വതന്ത്ര പാനൽ ചില ആരോപണങ്ങൾ ശരിവച്ചു.

31 കാരനായ മുൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം 2008 നും 2014 നും ഇടയിൽ 2016 നും 2018 നും ഇടയിൽ ക്ലബിലെ തന്റെ അനുഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഹൗസ് ഓഫ് കോമൺസ് ഡിജിറ്റൽ, കൾച്ചർ, മീഡിയ ആൻഡ് സ്പോർട്ട് (ഡിസിഎംഎസ്) കമ്മിറ്റിക്ക് സാക്ഷ്യം നൽകി.

 

Leave A Reply