രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന് പകരം വിവിഎസ് ലക്ഷ്മൺ, അയർലൻഡ് ടി20 ഐകൾക്കായി പുതിയ പരിശീലക സംഘത്തെ നിയമിക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്.

മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററും ബെംഗളൂരുവിലെ ദേശീയ ക്രിക്കറ്റ് അക്കാദമിയുടെ നിലവിലെ മേധാവിയുമായ വിവിഎസ് ലക്ഷ്മണാണ് അയർലൻഡ് ഉഭയകക്ഷി ടീമുകളുടെ ഇന്ത്യയുടെ മുഖ്യ പരിശീലകൻ. മറ്റ് എൻസിഎ പരിശീലകരായ സായിരാജ് ബഹുതുലെ, സിതാൻഷു കൊട്ടക്, മുനിഷ് ബാലി എന്നിവർ സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫിന്റെ ഭാഗമാകും.

ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മ, മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്‌ലി, ഓപ്പണർ കെ എൽ രാഹുൽ, വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റർ റിഷഭ് പന്ത്, പേസർമാരായ ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മുഹമ്മദ് ഷമി എന്നിവർ മാത്രമല്ല അയർലണ്ടിൽ നടക്കുന്ന രണ്ട് മത്സര ടി20 ഐ പരമ്പരയ്ക്കുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ഭാഗമല്ലാത്ത ഉയർന്ന പേരുകൾ. രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇന്ത്യയുടെ സ്ഥിരം സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫും ഉഭയകക്ഷി പരമ്പരയിൽ ഉണ്ടാവില്ല. ദ്രാവിഡ്, ബൗളിംഗ് കോച്ച് പരാസ് മാംബ്രെ, ബാറ്റിംഗ് കോച്ച് വിക്രം റാത്തോർ, ഫീൽഡിംഗ് കോച്ച് ടി ദിലീപ് എന്നിവർ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ നടക്കുന്ന അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിനും തുടർന്നുള്ള ടി20, ഏകദിനങ്ങൾക്കുമായി ഇന്ത്യൻ ടീമിനൊപ്പം തിരക്കിലായിരിക്കും.

മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററും ബെംഗളൂരുവിലെ ദേശീയ ക്രിക്കറ്റ് അക്കാദമിയുടെ തലവനുമായ വിവിഎസ് ലക്ഷ്മണാണ് അയർലൻഡ് ഉഭയകക്ഷി ടീമുകളുടെ ഇന്ത്യയുടെ മുഖ്യ പരിശീലകൻ. മറ്റ് എൻസിഎ പരിശീലകരായ സായിരാജ് ബഹുതുലെ, സിതാൻഷു കൊട്ടക്, മുനിഷ് ബാലി എന്നിവർ ഇഎസ്പിഎൻ ക്രിക്ക്ഇൻഫോയിലെ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫിന്റെ ഭാഗമാകും .

ദ്രാവിഡ്, മറ്റ് സാധാരണ സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങൾ കോവിഡ് -19 ആശങ്കകൾ കാരണം കഴിഞ്ഞ വർഷം റദ്ദാക്കിയ ബർമിംഗ്ഹാം ടെസ്റ്റിന് തയ്യാറെടുക്കാൻ നേരത്തെ ഇംഗ്ലണ്ടിലെത്തും. രോഹിത്, കോഹ്‌ലി, ബുംറ തുടങ്ങിയ പ്രമുഖരും ഇവരോടൊപ്പം ഇംഗ്ലണ്ടിൽ പരിശീലന മത്സരങ്ങൾ കളിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

ഇംഗ്ലണ്ടിൽ നടക്കുന്ന മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി നോർത്താംപ്ടൺഷെയറിനും ഡെർബിഷയറിനുമെതിരെ ഇന്ത്യ കളിക്കാൻ പോകുന്ന രണ്ട് ടി20 സന്നാഹ മത്സരങ്ങളും ബിർമിംഗ്ഹാം ടെസ്റ്റുമായി ഏറ്റുമുട്ടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, അതായത് ലക്ഷ്മണും അദ്ദേഹത്തിന്റെ എൻസിഎ കോച്ചിംഗ് സ്റ്റാഫും മാറിനിൽക്കുകയും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. ആ രണ്ട് മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള ടീമും.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ദ്രാവിഡിന് ദേശീയ ടീമിന്റെ ചുമതല നൽകിയതിന് ശേഷമാണ് ലക്ഷ്മൺ എൻസിഎയുടെ തലവനായി ചുമതലയേറ്റത്. ഈ വർഷമാദ്യം വെറ്റ് ഇൻഡീസിൽ റെക്കോഡ് അഞ്ചാം കിരീടം നേടിയ ഇന്ത്യ U19 ടീമിനൊപ്പമായിരുന്നു മുൻ താരവും.

വ്യത്യസ്തമായ സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങളുള്ള രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ഇന്ത്യൻ ടീമുകൾ രൂപീകരിക്കുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. കഴിഞ്ഞ വർഷം, രവി ശാസ്ത്രിയുടെയും അന്നത്തെ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെയും കീഴിലുള്ള സീനിയർ ഇന്ത്യൻ ടീം ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയ്ക്കായി ഇംഗ്ലണ്ടിലെത്തിയപ്പോൾ ശിഖർ ധവാന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള യുവ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ മുഖ്യ പരിശീലകനായി ദ്രാവിഡിനെ ശ്രീലങ്കൻ പര്യടനത്തിലേക്ക് അയച്ചിരുന്നു.

ജൂൺ 26, 28 തീയതികളിൽ ഡബ്ലിനിൽ നടക്കുന്ന രണ്ട് ടി20 മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള ഇന്ത്യയുടെ 17 അംഗ ടീമിനെ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ നയിക്കും. ഈ ഐപിഎൽ എഡിഷനിൽ മികച്ച ബാറ്റിംഗിന് അർഹനായ മഹാരാഷ്ട്ര വലംകൈയ്യൻ ബാറ്റർ രാഹുൽ ത്രിപാഠിയാണ് ടീമിലെ ഏക പുതിയ മുഖം. സൺറൈസേഴ്‌സ് ഹൈദരാബാദിനായി അദ്ദേഹം 400-ലധികം റൺസ് നേടി.

രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിനെ ഐ‌പി‌എൽ ഫൈനലിലേക്ക് നയിച്ച സഞ്ജു സാംസൺ, വർഷങ്ങളായി നന്നായി രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ടിട്ടുള്ള സഞ്ജു സാംസണിന് വീണ്ടെടുപ്പിന്റെ മറ്റൊരു ഷോട്ട് ലഭിക്കുന്നു.കൈത്തണ്ടയിൽ പൊട്ടലുണ്ടായ സൂര്യകുമാർ യാദവും ടീമിൽ തിരിച്ചെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പരമ്പരയിൽ ഭുവനേശ്വർ കുമാറിനെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ ആയി തിരഞ്ഞെടുത്തു.

 

Leave A Reply