‘സെലക്ടർമാർ അവനെ ഗൗരവമായി കാണണം’: കെ എൽ രാഹുലിനെ മറികടന്ന് ഇന്ത്യയുടെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനാകാൻ 28 കാരനായ വസീം ജാഫർ പിന്തുണച്ചു

ഒരു ടീമിനെ നയിക്കുമ്പോൾ തന്നിൽ നിന്നും സഹതാരങ്ങളിൽ നിന്നും മികച്ച പ്രകടനം പുറത്തെടുക്കാൻ കളിക്കാരൻ പ്രവണത കാണിക്കുമെന്ന് വസീം ജാഫർ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ (ഐ‌പി‌എൽ) 2022 സീസണിൽ നിരവധി ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻമാർ ഉയർന്നുവന്നു, അവരിൽ ചിലർ അവരുടെ കരിയറിൽ ആദ്യമായി ടീമുകളെ നയിക്കുന്നു. ഇവരിൽ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യയുടെ നായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച റിഷഭ് പന്താണ് അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിൽ ക്യാപ്റ്റനായി ഉയർത്തപ്പെട്ടത്.

പരമ്പരയിൽ പന്തിന്റെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയാണ്, അയർലൻഡിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന രണ്ട് മത്സരങ്ങളുടെ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യയെ നയിക്കും. 2022 ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ (ഐ‌പി‌എൽ) തുടക്കം മുതൽ ഓൾറൗണ്ടറുടെ ഉയരം കുതിച്ചുയരുന്നു, അതിൽ ഗുജറാത്ത് ടൈറ്റൻസിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായി അദ്ഭുതകരമായി പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടു. എന്നാൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ അധികാരശ്രേണി തന്നിൽ കാണിച്ച വിശ്വാസത്തെ അദ്ദേഹം കൂടുതൽ ന്യായീകരിക്കുകയും അവരുടെ അരങ്ങേറ്റ സീസണിൽ തന്നെ അവരെ ഐപിഎൽ കിരീടത്തിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്തു.

കെ എൽ രാഹുലിന് പരിക്കേറ്റത് വരെ പാണ്ഡ്യയെ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനായി പരിഗണിച്ചിരുന്നില്ല, ഇത് ഋഷഭ് പന്ത് ക്യാപ്റ്റനായും പാണ്ഡ്യ ഉപനായകനാവുകയും ചെയ്തു. പന്ത് അയർലൻഡ് പര്യടനം നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നതിനാൽ, പാണ്ഡ്യയെ നായകനാക്കി എന്നാൽ ഓൾറൗണ്ടറെ ഇന്ത്യയുടെ ഫസ്റ്റ് ചോയ്സ് വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ ആക്കണമെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ഓപ്പണർ വസീം ജാഫർ പറഞ്ഞു.

“അവൻ അത് അർഹിക്കുന്നു. മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, വൈറ്റ് ബോൾ ക്രിക്കറ്റിൽ നയിക്കുന്നതിന് ഇന്ത്യൻ സെലക്ടർമാർ അദ്ദേഹത്തെ ഗൗരവമായി കാണണം. പ്രത്യേകിച്ച് രോഹിത് ശർമ്മ ഇല്ലെങ്കിൽ, എന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയായിരിക്കണം ആദ്യം തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടത്. ഐപിഎല്ലിൽ അദ്ദേഹം നയിച്ച രീതി, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനങ്ങൾ, ആ ജോലി ആസ്വദിക്കുന്ന ഒരാളാണ്. മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, രോഹിത് ശർമ്മ കഴിഞ്ഞാൽ എന്റെ ഒന്നാം നമ്പർ ചോയ്‌സ് അവനായിരിക്കും,” ജാഫർ ESPNCricinfo-യിൽ പറഞ്ഞു.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ ടി20 ഐ പരമ്പരയിൽ ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മയ്ക്ക് വിശ്രമം അനുവദിച്ചതിനാൽ ആദ്യം രാഹുലിനെ നായകനായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇന്ത്യയുടെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനായി രാഹുലിനെ ഔദ്യോഗികമായി തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടില്ലെങ്കിലും, എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിലും റഗുലർ ക്യാപ്റ്റന് പിന്നിലുള്ള രണ്ടാമത്തെ തിരഞ്ഞെടുപ്പായി രാഹുലിനെ കണക്കാക്കുന്നു.

“രോഹിത് കളിക്കുകയാണെങ്കിൽ, വൈറ്റ് ബോൾ ക്രിക്കറ്റിൽ ഹാർദിക്ക് വൈസ് ക്യാപ്റ്റനാകാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവൻ തന്റെ ജോലി ആസ്വദിക്കുകയും തന്നിൽ നിന്നും മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്നും ഏറ്റവും മികച്ചത് നേടുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരാളാണ്. എല്ലാവർക്കും വീട്ടിലുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്നു, മറ്റ് കളിക്കാരിൽ നിന്ന് അവൻ മികച്ചത് നേടുന്നു. അതിനാൽ രോഹിത് ശർമ്മയ്ക്ക് ശേഷം എന്റെ അടുത്ത നിരയിൽ അവനാണ്,” ജാഫർ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply