ഉഷ്ണതരംഗം നിങ്ങളുടെ ആമാശയത്തെയും ഹൃദയത്തെയും മറ്റ് അവയവങ്ങളെയും നേരിട്ട് ബാധിക്കു൦

 

നിങ്ങളുടെ വയറ്റിൽ നിരന്തരമായ അസ്വസ്ഥത, ഓക്കാനം, വയറിളക്കം, ഛർദ്ദി പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നുണ്ടോ? രോഗലക്ഷണങ്ങളും ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളും ഓരോ വ്യക്തിക്കും വ്യത്യസ്തമാണ്, എന്നാൽ ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ ഇത് കരൾ, ആമാശയം, ഹൃദയം, പേശികൾ എന്നിങ്ങനെ ശരീരത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നു. ഉഷ്ണതരംഗം മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യത്തെ തകർക്കുകയാണ്.

വിദഗ്ധർ പറയുന്നത്, ഉഷ്ണതരംഗത്തിന്റെ സമയത്ത്, കോശജ്വലന മലവിസർജ്ജനം (ഐബിഡി) ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്നും തുടർച്ചയായ വയറിളക്കവും ഛർദ്ദിയും കാരണം ഇത് കടുത്ത നിർജ്ജലീകരണത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും ചിലർക്ക് ടൈഫോയിഡ് വരാനും സാധ്യതയുണ്ട്. വൈറൽ അണുബാധ അതിവേഗം പടരുന്ന കാലമാണിത്.

ഈ ചൂടുള്ള വേനൽ ദിവസങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ഉത്തരേന്ത്യയിലെ താപനില 40 ഡിഗ്രിക്ക് മുകളിൽ ഉയരുമ്പോൾ – ഡൽഹിയിൽ ഇപ്പോൾ 43.7 ഡിഗ്രിയാണ് കത്തുന്നത് – നിർണായകമാണ്. ദ്വാരകയിലെ മണിപ്പാൽ ഹോസ്പിറ്റലിലെ എച്ച്ഒഡിയും ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ കൺസൾട്ടന്റുമായ ഡോ. ചാരു ഗോയൽ സച്ചദേവ പറഞ്ഞു, “ചൂട് തരംഗം വെള്ളത്തിലും ഭക്ഷണത്തിലും മലിനീകരണത്തിന് കാരണമാകുന്നതിനാൽ രോഗികളിൽ ധാരാളം ഗ്യാസ്ട്രോഎൻററിറ്റൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. വേനൽക്കാലത്ത് വെള്ളവും ഭക്ഷണവും മലിനമാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. അതിനാൽ, മഞ്ഞപ്പിത്തം, ഛർദ്ദി, വയറിളക്കം എന്നിവയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നു. ഈ സമയത്ത്, വൈറസിന്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അനുകരണം കാരണം വൈറൽ അണുബാധകളും വളരെ ഉയർന്നതാണ്. കാലാവസ്ഥയിലെ പെട്ടെന്നുള്ള മാറ്റം മലിനീകരണം മൂലം വൈറൽ അണുബാധ, ഭക്ഷണം, ജലജന്യ രോഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

 

 

Leave A Reply